Yadda za a sauya wasika daga ƙwallon ƙwallon ƙafa ko sanya wasika ta dindindin zuwa kundin USB

Ta hanyar tsoho, lokacin da kake haɗar fitarwa ta USB ko wani kebul na USB a Windows 10, 8 ko Windows 7, an sanya saƙo na drive, wanda shine kyauta na gaba kyauta bayan haruffa na sauran haɗin da aka haɗa tare da tafiyarwa masu cirewa.

A wasu yanayi, mai yiwuwa ka buƙaci canza wasika na flash drive, ko sanya wasikar zuwa gare ta wanda ba zai canza ba a lokaci (wannan zai zama wajibi ga wasu shirye-shiryen da ke gudana daga kebul na USB, saitin saituna ta yin amfani da hanyoyi cikakke), za a tattauna wannan umarnin. Duba kuma: Yadda za a sauya gunkin flash drive ko diski mai wuya.

Sanya rubutun wasikar walƙiya ta amfani da Gudanarwar Diski na Windows

Duk wani shirye-shirye na ɓangare na uku don sanya wasikar zuwa drive flash ba a buƙata - zaka iya yin wannan ta amfani da amfani da Disk Management, wanda yake a cikin Windows 10, Windows 7, 8 da XP.

Umurnin canza rubutun na lasisi drive (ko wani kebul na USB, alal misali, dutsen tuki na waje) zai kasance kamar haka (dole ne a haɗa da kwamfutar wuta ta kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka a lokacin aikin)

  1. Latsa maɓallin R + R a kan keyboard kuma shigar diskmgmt.msc a cikin Run window, latsa Shigar.
  2. Bayan an sauke mai amfani mai sarrafa fayil, za ku ga duk kayan aiki da aka haɗa a jerin. Danna-dama a kan wutan da aka buƙata ko faifan kuma zaɓi abin da ke cikin menu "Canji wasikar motsi ko hanya na wayo".
  3. Zaži wasikar drive ta yanzu kuma danna "Shirya".
  4. A cikin taga mai zuwa, saka rubutun da ake buƙata na flash drive kuma danna "Ok".
  5. Za ku ga wani gargadi cewa wasu shirye-shirye ta yin amfani da wannan wasikar wasikar na iya dakatar da aiki. Idan ba ku da shirye-shiryen da ke buƙatar kullun kwamfutar don samun rubutun "tsohuwar", tabbatar da canji na wasika na drive.

A kan wannan aikin aika wasikar zuwa kundin kwamfutarka an kammala, za ku ga shi a cikin mai bincike da wasu wurare da riga tareda sabon wasika.

Yadda za a ba da wasika ta har abada ga kundin flash

Idan kana buƙatar yin wasika na takamaiman ƙwallon ƙafa ta atomatik, yi kawai: duk matakai za su kasance daidai da waɗanda aka bayyana a sama, amma abu ɗaya yana da muhimmanci: amfani da wasika kusa da tsakiyar ko ƙarshen haruffa (wato. ba za a sanya shi zuwa wasu kayan aiki ba.)

Idan, alal misali, ka sanya wasikar X zuwa ga flash drive, kamar yadda na ke cikin misali, sa'an nan kuma daga baya, duk lokacin da ka haɗa wannan kwamfutar ta zuwa kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka (kuma zuwa kowane tashoshin USB), za a sanya wasika da aka sanya.

Yadda za a canza rubutun wasikar a kan layin umarni

Bugu da ƙari ga mai amfani da sarrafa fayil, za ka iya sanya wasika zuwa ƙwallon ƙafa ko wani faifai ta amfani da layin umurnin Windows:

  1. Gudun umarni da sauri a matsayin mai gudanarwa (yadda za a yi) kuma shigar da wadannan umurnai domin
  2. cire
  3. Jerin girma (a nan kula da yawan ƙararrawa ko ƙila don abin da za a yi).
  4. zaɓi ƙarfin N (inda N shine lambar daga sashe na 3).
  5. sanya wasika = Z (inda Z shine rubutun drive).
  6. fita

Bayan haka, za ka iya rufe layin umarni: za a sanya kwamfutarka rubutun da aka so kuma daga baya idan an haɗa shi, Windows za ta yi amfani da wannan wasika.

Wannan ya ƙare kuma ina fata duk abin da ke aiki kamar yadda aka sa ran. Idan ba zato ba tsammani wani abu ba ya aiki, bayyana halin da ake ciki a cikin maganganun, zanyi kokarin taimakawa. Yana iya zama da amfani: abin da za a yi idan komfuta bai ga kundin kwamfutar ba.