A kowane mai amfani da PC yana zaune a ƙananan magungunan makirci, yana sa shi ya ɓoye "asirinsa" daga sauran masu amfani. Akwai kuma yanayi lokacin da ya zama dole don boye wasu bayanai daga idanuwan prying. Wannan labarin yana damu da yadda za a ƙirƙiri babban fayil a kan tebur, da wanzuwar abin da za ku sani kawai.
Rubutun gaibu
Kuna iya ƙirƙirar wannan babban fayil a hanyoyi da yawa, wanda shine tsarin da shirin. Mahimmanci magana, a cikin Windows ba kayan aiki na musamman don wadannan dalilai, kuma har yanzu ana iya samo babban fayil ta amfani da sabaccen Explorer ko ta canza sigogi. Shirye-shirye na musamman suna ba ka damar ɓoye kundin da aka zaɓa.
Hanyar 1: Shirye-shirye
Akwai shirye-shirye masu yawa waɗanda aka tsara don ɓoye fayiloli da fayiloli. Sun bambanta da juna kawai a wasu ayyuka masu yawa. Alal misali, a cikin Hidden Hanya Mai Hikima, kawai ja daftarin aiki ko shugabanci cikin taga mai aiki, kuma ana iya samun dama ne kawai daga shirin na shirin.
Duba kuma: Shirye-shirye don ɓoye fayiloli
Akwai wani nau'i na software wanda aka tsara don ɓoye bayanai. Wasu daga cikinsu kuma sun san yadda za su ɓoye manyan fayiloli gaba ɗaya ta hanyar ajiye su a cikin akwati na musamman. Ɗaya daga cikin wakilan wannan software shi ne Kulle Jaka. Shirin yana da sauƙin amfani kuma yana da matukar tasiri. Ayyukan da muke buƙata yana aiki kamar yadda a cikin farko.
Duba kuma: Shirye-shiryen zuwa fayilolin ɓoyayye da manyan fayiloli
Dukansu shirye-shiryen biyu suna baka izinin ɓoye fayil din a matsayin mai amincewa daga sauran masu amfani. Daga cikin wadansu abubuwa, don gudanar da software kanta za ku buƙaci shigar da maɓallin kewayawa, ba tare da abin da ba zai yiwu ba a duba abinda ke ciki.
Hanyar 2: Kayan Gida
Mun riga mun faɗi kadan a baya cewa ta yin amfani da kayan aikin da kake iya ɓoye babban fayil kawai kawai, amma idan ba ka so ka saukewa da shigar da ƙarin software, wannan hanya ta da kyau. Duk da haka, akwai wani zaɓi mai ban sha'awa, amma game da ita daga baya.
Dalili na 1: Halayen Jigilar
Saitunan tsarin baka damar canja halayen da gumaka na manyan fayiloli. Idan ka sanya kundayen adireshi sifa "Hidden" da kuma daidaita sigogi, to, za ku iya cim ma sakamako mai kyau. Rashin haɓaka ita ce samun dama ga wannan babban fayil za a iya yin shi kawai ta hanyar kunna alamun abubuwan da aka ɓoye.
Zabin 2: Abubuwan da ba'a gani ba
Saitunan daidaitaccen gumakan Windows sun ƙunshi abubuwa waɗanda basu da pixels masu gani. Ana iya amfani da wannan don ɓoye fayil ɗin a ko'ina a cikin faifai.
- Danna danna kan babban fayil kuma je zuwa "Properties".
- Tab "Saita" Latsa maɓallin don canza wurin.
- A cikin taga wanda ya buɗe, zaɓi filin kyauta kuma danna Ya yi.
- A cikin maɓallan kaya, danna "Aiwatar".
- Katin ya tafi, yanzu kana buƙatar cire sunansa. Don yin wannan, danna-dama a kan shugabanci kuma zaɓi abu Sake suna.
- Mu share tsohon sunan, mun matsa Alt kuma, a kan maɓallin maɓallin lamba a dama (wannan yana da muhimmanci) muna buga 255. Wannan aikin zai sanya sarari na musamman a cikin take kuma Windows ba zai ba da kuskure ba.
- Anyi, mun sami wata hanya marar ganuwa.
Zabin 3: Layin Dokar
Akwai wani zaɓi - amfani "Layin umurnin"wanda aka tsara da jagorancin tare da haɗin da aka riga aka ƙayyade "Hidden".
Ƙari: Ajiye fayiloli da fayiloli a Windows 7, Windows 10
Hanyar 3: Fitarwa
Mahimmancin wannan hanya ita ce ba zamu ɓoye fayil ba, amma an rufe shi a ƙarƙashin hoton. Lura cewa wannan zai yiwu ne kawai idan kwamfutarka ta aiki tare da tsarin tsarin NTFS. Yana da damar yin amfani da wasu hanyoyin da za su iya ba da izini don rubutawa fayilolin da aka ɓoye, kamar su sa hannu na dijital.
- Da farko, mun sanya kundin mu da hoton a cikin wani shugabanci, musamman don wannan dalili.
- Yanzu kuna buƙatar yin fayil guda daga babban fayil - tarihin. Danna kan shi tare da PCM kuma zaɓi "Aika - Jakar ZIP Tafiya".
- Gudun "Layin Dokar" (Win + R - cmd).
- Je zuwa babban fayil ɗin aiki wanda ka ƙirƙiri don gwaji. A yanayinmu, hanya zuwa gare ta ita ce kamar haka:
cd C: Masu amfani Buddha Desktop Lumpics
Hanyar za a iya kwafe daga barikin adireshin.
- Kusa, bi umarnin nan:
Kwafi / b Lumpics.png + Test.zip Lumpics-test.png
inda Lumpics.png - hoton asali Test.zip - Ajiye tare da babban fayil Lumpics-test.png - fayiloli mai shirya tare da bayanan da aka ɓoye.
- Anyi, babban fayil yana boye. Don buɗe shi, kana buƙatar canza tsawo zuwa RAR.
Kayan sau biyu zai nuna mana shugabanci tare da fayiloli.
Tabbas, an sanya wasu nau'o'in ajiya akan kwamfutarka, alal misali, 7-Zip ko WinRAR.
Download 7-Zip don kyauta
Sauke WinRar
Duba kuma: Analogues analogues kamar WinRAR
Kammalawa
Ka koya a yau da dama hanyoyi don ƙirƙirar manyan fayiloli a cikin Windows. Dukansu suna da kyau a hanyar su, amma ba tare da ladabi ba. Idan kana buƙatar matsakaicin iyakancewa, yana da kyau a yi amfani da shirin na musamman. Haka kuma, idan kana bukatar ka cire babban fayil ɗin nan da sauri, zaka iya amfani da kayan aiki.