Shigar da Windows a wannan drive ba zai yiwu ba (bayani)

Wannan jagorar ya bayyana dalla-dalla abin da zai yi idan a lokacin shigarwa na Windows an gaya maka cewa ba zai yiwu a shigar da Windows cikin sashi ba, kuma dalla-dalla, "Shigar da Windows a kan wannan faifan ba zai iya yiwuwa ba. cewa an kunna mai sarrafa fayil ɗin a menu na BIOS na kwamfuta. " Hakazalika kurakurai da hanyoyi don gyara su: Shigarwa zuwa disk ba zai yiwu ba, ragowar da aka zaɓa yana da tsarin sashe na GPT, Shigarwa zuwa wannan faifan ba zai yiwu ba, fayilolin da aka zaɓa ya ƙunshi tebur na ɓangaren MBR, Ba mu iya ƙirƙirar sabon ɓangare ko samo bangare na yanzu yayin shigar da Windows 10 ba.

Idan har yanzu ka zaɓi wannan ɓangaren sannan ka danna "Next" a cikin mai sakawa, za ka ga wani kuskure yana gaya maka cewa ba mu iya ƙirƙirar sabon abu ba ko kuma gano wani ɓangaren da ke ciki tare da shawara don duba ƙarin bayani a cikin fayil din mai sakawa. A ƙasa za a bayyana hanyoyin da za a gyara wannan kuskure (wanda zai iya faruwa a cikin shirye-shirye na Windows 10 - Windows 7).

A yayin da masu amfani ke samo nau'in nau'i nau'i na launi (GPT da MBR), hanyoyi na HDD (AHCI da IDE), da kuma nau'in bugun (EFI da Legacy) akan kwakwalwa da kwamfyutocin kwamfyutoci, kurakurai suna faruwa a lokacin shigarwa na Windows 10, 8 ko Windows 7 da wadannan saitunan suka haifar. Shari'ar da aka bayyana shine kawai ɗaya daga cikin wadannan kurakurai.

Lura: idan sakon cewa shigarwa a kan faifan ba zai yiwu bane tare da bayanin kuskure 0x80300002 ko rubutun "Watakila wannan faifai zai kasance ba da daɗewa ba" - wannan zai iya zama saboda rashin talauci na layi ko SATA igiyoyi, kazalika da lalacewar drive ko igiyoyi. Ba'a la'akari da wannan batu a cikin labarin yanzu.

Daidaita kuskure "Shigarwa akan wannan faifai ba zai iya yiwuwa ba" ta amfani da saitin BIOS (UEFI)

Mafi sau da yawa, wannan kuskure yana faruwa a lokacin shigar da Windows 7 akan tsofaffin kwakwalwa tare da BIOS da Legacy boot, a cikin lokuta yayin yanayin AHCI (ko wasu RAID, yanayin SCSI an kunna a cikin BIOS a cikin sigogin aiki na na'urar SATA (watau, hard disk) ).

Maganar a wannan yanayin shine shigar da saitunan BIOS kuma canza yanayin yanayin raƙuman zuwa IDE. A matsayinka na mai mulki, ana aikata wannan a wani wuri a cikin Ƙunƙwirar Haɗin Hanya - SATA Yanayin Yanayin BIOS (wasu misalai a cikin hotunan).

Amma ko da ba ku da "kwamfuta" ko kwamfutar tafi-da-gidanka, wannan zaɓi zai iya aiki. Idan kana shigar da Windows 10 ko 8, to maimakon maimakon hanyar IDE ta amince, ina bayar da shawarar:

  1. Yarda da tayin EFI a UEFI (idan an goyan baya).
  2. Buga daga na'urar shigarwa (flash drive) kuma gwada shigarwa.

Duk da haka, a cikin wannan bambance-bambance za ku iya fuskantar wani nau'i na kuskure, a cikin rubutun wanda za a ruwaito cewa fayilolin da aka zaɓa ya ƙunshi tebur na ɓangaren MBR (an ambaci umarnin gyara a farkon wannan labarin).

Me ya sa wannan ya faru, ni kaina ban fahimta ba (bayan duka, masu jagorar AHCI sun haɗa su a cikin Windows 7 da hotunan haɗaka). Bugu da ƙari kuma, na iya haifar da kuskure don shigar da Windows 10 (hotunan kariyar kwamfuta daga can) - kawai ta canza mai sarrafa fayil daga IDE zuwa SCSI don na'ura mai mahimmanci na Hyper-V na "farkon ƙarni" (watau daga BIOS).

Ko dai kuskuren da aka nuna za a bayyana a yayin sauke EFI da shigarwa a kan wani faifai da yake gudana a cikin yanayin IDE ba za'a iya tabbatar da ita ba, amma na yarda da wannan (a wannan yanayin muna ƙoƙari don taimakawa AHCI don tafiyar da SATA a UEFI).

Har ila yau a cikin yanayin da aka bayyana, abu na iya zama da amfani: Yadda za a taimaka yanayin AHCI bayan shigar Windows 10 (ga OS na gaba, duk abu ɗaya ne).

Kwamfuta masu kula da kwakwalwa na ɓangare na uku AHCI, SCSI, RAID

A wasu lokuta, matsalar ta haifar da ƙayyadadden kayan aiki. Mafi kyawun zabin shine gaban caching SSDs a kan kwamfutar tafi-da-gidanka, Multi-disk configurations, RAID hotuna da SCSI cards.

Wannan batu an rufe shi a cikin labarin na, Windows bata ganin dakin rufi a lokacin shigarwa, amma ainihin shine cewa idan kuna da dalili na gaskanta cewa siffofin kayan aiki sune dalilin kuskure "Shigar da Windows ba wannan faifan ba zai yiwu ba," farko je zuwa shafin yanar gizon kamfanin na kwamfutar tafi-da-gidanka ko motherboard, kuma duba idan akwai wasu direbobi (yawanci ana gabatar da su a matsayin ajiyar, ba mai sakawa ba) don na'urar SATA.

Idan akwai, muna ƙwaƙwalwa, cire fayiloli a kan kwamfutar tafi-da-gidanka USB (akwai yawan fayilolin fayilolin inf da sys akwai a can), kuma a cikin taga don zaɓar bangare don shigar Windows, danna "Load Driver" kuma saka hanyar zuwa fayil din direba. Kuma bayan shigarwa, zai yiwu a shigar da tsarin a kan fayilolin da aka zaba.

Idan matakan da aka samar ba su taimaka ba, rubuta takardun, zamu yi kokarin gano shi (kawai ka ambaci kwamfutar tafi-da-gidanka ko modelboardboard, kazalika da OS kuma daga abin da kake motsawa).