Kamar yadda yake tare da kowane shirin tare da Internet Explorer Matsaloli na iya fitowa: Internet Explorer ba ya bude shafukan yanar gizo, ko bai fara ba. A takaice dai, matsalolin na iya nuna kansu a aiki tare da kowane aikace-aikacen, kuma buƙatar mawallafi na Microsoft ba wani banda.
Dalilin da ya sa Internet Explorer ba ya aiki a kan Windows 7 ko dalilan da ya sa Internet Explorer ba ya aiki a kan Windows 10 ko a duk wani tsarin aiki na Windows ya fi yawa. Bari muyi ƙoƙari mu fahimci "tushen" mafi mahimmanci na matsaloli tare da mai bincike kuma la'akari da hanyoyi don warware su.
Add-ons a matsayin hanyar matsaloli tare da Internet Explorer
Ko da yaya ba mamaki ba zai iya sauti, amma duk ƙarin add-ons na iya rage jinkirin wasan kwaikwayo na yanar gizo ko haifar da halin da ake ciki lokacin da kuskure ya bayyana a shafin a cikin Internet Explorer. Wannan bayanin ya bayyana cewa nau'o'in shirye-shiryen bidiyo na yau da kullum ba sa neman karawa da kari da kuma shigarwa ko da ɗaya irin wannan aikace-aikacen zai shafi tasirin mai bincike.
Don tabbatar da cewa shine saitin da ya sa aikin ba daidai ba, bi wadannan matakai.
- Latsa maɓallin Fara kuma zaɓi abu Gudun
- A cikin taga Gudun rubuta umarnin "C: Fayilolin Shirin Fayilolin Intanet" Internet Explorer iexplore.exe "-extoff
- Latsa maɓallin Ok
Yin aiwatar da wannan umurnin zai kaddamar da Internet Explorer ba tare da ƙara-kan ba.
Duba idan Internet Explorer ta fara samuwa a cikin wannan yanayin, idan akwai wasu kurakurai da kuma tantance gudun gudunmawar yanar gizo. Idan Internet Explorer ta fara aiki daidai, to, ya kamata ka dubi duk add-on a cikin mai bincike sannan ka dakatar da wadanda ke shafar aikinsa.
Ƙayyade daidai abin da ƙara-kan sa matsaloli tare da Internet Explorer yana da sauƙin isa: kawai juya su ɗaya ɗaya (don yin wannan, danna gunkin Sabis a cikin nau'i mai gear (ko key hade Alt + X), sa'an nan kuma a menu wanda ya buɗe, zaɓi A saita add-kan), sake farawa mai bincike kuma duba sauyin canje-canjen a cikin aikinsa
Saitunan Bincike a matsayin hanyar matsaloli tare da Internet Explorer
Idan ƙwaƙwalwar bincike ba ta taimaka wajen kawar da matsalar ba, to, ya kamata ka gwada sake saita saitunan bincike naka. Don yin wannan, yi jerin umurnai na gaba.
- Latsa maɓallin Fara kuma zaɓi daga menu Control panel
- A cikin taga Saitunan Kwamfuta danna kan Abubuwan da ke binciken
- Kusa, je shafin Zabin kuma danna Sake saita ...
- Tabbatar da ayyukanka ta danna maballin sake. Sake saita
- Jira har zuwa ƙarshen tsarin sake saiti kuma danna Kusa
Kwayoyin cuta a matsayin hanyar matsaloli tare da Internet Explorer
Sau da yawa, ƙwayoyin cuta suna haifar da matsaloli tare da Internet Explorer. Rashin shiga cikin kwamfuta na mai amfani, suna harba fayiloli kuma suna haifar da aiki mara daidai na aikace-aikace. Don tabbatar da cewa tushen hanyar matsaloli tare da mai bincike shi ne ƙirar mallaka, bi wadannan matakai.
- Sauke shirin anti-virus akan Intanet. Alal misali, yi amfani da sabon saƙo na kyautar mai amfani da DrWeb CureIt!
- Gudun mai amfani a matsayin mai gudanarwa
- Jira har sai an gama duba kuma duba rahoton akan ƙwayoyin ƙwayoyin da aka samo.
Ya kamata a lura da cewa wasu ƙwayoyin ƙwayar cuta sun hana aiki na aikace-aikace, wato, bazai ƙyale ka ka fara burauzar ka je shafin don sauke shirin riga-kafi ba. A wannan yanayin, kana buƙatar amfani da wani kwamfuta don sauke fayil.
Damage zuwa ɗakin karatu na ɗakin karatu a matsayin hanyar matsaloli tare da Internet Explorer
Matsaloli da Internet Explorer na iya samuwa saboda sakamakon shirye-shiryen da ake kira PC tsaftacewa: fayilolin tsarin lalacewa da rikodin rijistar ɗakin karatu suna yiwuwa sakamakon sakamakon wannan shirye-shirye. A wannan yanayin, za a iya mayar da aikin al'ada na yanar gizo kawai bayan da sabon rajista na ɗakunan karatu na lalacewa. Ana iya yin wannan ta amfani da aikace-aikace na musamman, misali, Gyara IE Utility.
Idan duk waɗannan hanyoyi ba su taimaka maka gyara matsaloli tare da Internet Explorer ba, to amma mawuyacin matsalar ba wai kawai tare da mai bincike bane, amma har da tsarin duka, saboda haka kana buƙatar yin gyaran fayiloli na kwamfyuta ko sake juyawa tsarin tsarin aiki zuwa maɓallin mayar da hankali.