Yadda za a cire sharar daga kayan ado

Idan kana so ka musaki maimaitawa a cikin Windows 7 ko 8 (Ina tsammanin wannan abu zai faru a Windows 10), kuma a lokaci guda cire hanya ta hanya daga tebur, wannan umarni zai taimake ka. Dukkan ayyukan da suka dace dole su ɗauki minti kadan.

Duk da cewa mutane suna da sha'awar yin kwandon da ba a nuna ba, kuma fayilolin da ke cikinta ba a share su ba, ni kaina ba na zaton akwai wajibi: idan akwai wanda za ka iya share fayiloli ba tare da saka a kwandon ba, ta amfani da maɓallin Shift + key Share. Kuma idan an cire su ko da yaushe daga wannan hanyar, to, wata rana za ku iya yin nadama game da shi (ina da kaina fiye da sau ɗaya).

Mun cire kwandon a cikin Windows 7 da Windows 8 (8.1)

Matakan da ake buƙata don cire magungunan icon daga kwamfutar a cikin sababbin sassan Windows ba su bambanta ba, sai dai cewa ƙirar ya zama ɗan bambanci, amma ainihin ya kasance ɗaya:

  1. Danna-dama a wuri mara kyau a kan tebur kuma zaɓi "Haɓakawa". Idan babu irin wannan abu, to, labarin ya bayyana abin da zai yi.
  2. A cikin Gudanarwar Rahotanni na Windows a gefen hagu, zaɓi "Canje-canje Taswirar".
  3. Sake Kashe Bin.

Bayan ka danna "Ok" sai kwandon za ta ɓace (idan ba ka daina cire fayiloli a ciki ba, wanda zan rubuta a ƙasa, za a kashe su a kwandon, ko da yake ba'a nuna shi ba).

A wasu sigogi na Windows (alal misali, Basic ko Basic Basic), babu wani abu "Ƙaddamarwa" a cikin mahallin mahalli na tebur. Duk da haka, wannan ba yana nufin cewa ba zaka iya cire kwandon ba. Don yin wannan, a cikin Windows 7, a cikin akwatin nema na "Farawa" menu, fara buga kalmar "Icons" kuma za ku ga abu "Nuna ko ɓoye abubuwan da aka saba a kan tebur."

A cikin Windows 8 da Windows 8.1, yi amfani da bincike akan allon farko don wannan: je zuwa allon farko kuma, ba tare da zabar wani abu ba, kawai fara buga "Icons" a kan keyboard, kuma za ku ga abin da ake so a cikin sakamakon bincike, inda za'a iya ɓoye shagon.

Kashe sake sarrafawa (saboda an share fayiloli gaba ɗaya)

Idan kana buƙatar kwandon ba kawai ya bayyana a kan tebur ba, amma har fayiloli ba su dace da shi ba idan ka share shi, zaka iya yin haka kamar haka.

  • Danna-dama a kan kwandon icon, danna "Properties."
  • Duba akwati "Share fayiloli nan da nan bayan cirewa, ba tare da sanya su cikin sharar."

Ba haka ba, yanzu an share fayiloli ba a samuwa a kwandon ba. Amma, kamar yadda na rubuta a sama, kana buƙatar ka yi hankali da wannan abu: akwai damar cewa za ka share bayanan da suka dace (ko watakila ba kai ba), amma ba za ka iya mayar da su ba, ko da taimakon taimakon shirye-shirye na musamman (musamman idan kuna da wata SSD).