Yadda za'a duba tarihin wuraren ziyartar? Yadda za a share tarihin duk masu bincike?

Kyakkyawan rana.

Ya nuna cewa mai nisa daga duk masu amfani sun san cewa ta hanyar tsoho kowane mai bincike yana tuna tarihin shafukan da ka ziyarta. Kuma koda makonni da yawa sun wuce, kuma watakila watanni, ta hanyar bude burauzan bincike na mai bincike, za ka iya samun shafin da aka fi so (in ba haka bane, ba ka bar tarihin binciken ba ...).

Gaba ɗaya, wannan zaɓi yana da amfani sosai: zaka iya nemo shafin da aka ziyarta (idan ka manta ka ƙara shi zuwa ga masu soka), ko ga abin da wasu masu amfani a baya wannan PC suna sha'awar. A cikin wannan karamin labarin na so in nuna yadda zaka iya ganin tarihi a cikin masu bincike masu bincike, da kuma yadda za a sauke shi da sauri da sauƙi. Sabili da haka ...

Yadda za a duba tarihin shafukan ziyartar a cikin mai bincike ...

A mafi yawan masu bincike, don buɗe tarihin wuraren ziyartar, kawai danna maɓallin haɗi: Ctrl + Shift + H ko Ctrl + H.

Google Chrome

A Chrome, a saman kusurwar dama na taga akwai "button tare da jerin", lokacin da ka danna kan shi, menu mai mahimmanci ya buɗe: a ciki kana buƙatar zaɓar abu na "Tarihi". A hanyar, ana kiran wasu gajerun hanyoyi: Ctrl + H (duba siffa 1).

Fig. 1 Google Chrome

Labarin kanta shi ne jerin jerin adiresoshin yanar gizo na yau da kullum, waɗanda aka tsara bisa ga ranar ziyarar. Yana da sauƙi a samo shafukan da na ziyarta, alal misali, a jiya (duba Figure 2).

Fig. 2 Tarihi a Chrome

Firefox

Na biyu mafi mashahuri (bayan Chrome) bincike a farkon 2015. Don shigar da log, za ka iya danna maɓallin sauri (Ctrl + Shift + H), ko kuma za ka iya buɗe "Log" menu kuma zaɓi "Nuna duk abin da ke log" daga menu na mahallin.

A hanyar, idan ba ku da menu na sama (fayil, gyara, duba, log ...) - kawai danna maballin hagu "ALT" a kan keyboard (duba Fig. 3).

Fig. 3 bude shiga cikin Firefox

Ta hanyar, a ra'ayina a Firefox shine mafi yawan ɗakin karatu na ziyara: Za ka iya zaɓar hanyoyin har ma a jiya, a kalla don kwanaki 7 na ƙarshe, akalla don watan jiya. Very dace lokacin da bincike!

Fig. 4 Hidimar ɗakin karatu a Firefox

Opera

A cikin browser na Opera, kallon tarihin yana da sauqi: danna kan gunkin wannan suna a gefen hagu na sama kuma zaɓi "Tarihi" abu daga menu na mahallin (ta hanyar, gajerun hanyoyin Ctrl + H ana goyan baya).

Fig. 5 Duba tarihin a Opera

Yandex browser

Mai bincike na Yandex yana da yawa kamar Chrome, saboda haka yana kusan guda a nan: danna kan icon "list" a kusurwar dama na allon kuma zaɓi "Tarihi / Tarihin Tarihi" (ko danna maballin Ctrl + H, duba Figure 6) .

Fig. 6 tarihin dubawa na ziyarci Yandex-browser

Internet Explorer

Sakamakon, mai bincike na karshe, wanda ba za'a iya hada shi ba a cikin bita. Don duba tarihin a ciki, kawai danna alamar alama a kan kayan aiki: to sai a nuna menu na gefe inda zaka zaɓi sakon "Journal" kawai.

A hanyar, a ganina ba dukkanin abin da ya dace ba ne don boye tarihin ziyara a ƙarƙashin "alama", wanda mafi yawan masu amfani suka haɗa da zaɓaɓɓu ...

Fig. 7 Internet Explorer ...

Yadda za a share tarihi a duk masu bincike a yanzu

Kuna iya, a hakika, cire duk wani abu daga jaridar idan kana son wani ya duba tarihinka. Kuma zaka iya amfani da kayan amfani na musamman kawai a cikin lokutan seconds (wani lokacin minti) zai share duk tarihin cikin masu bincike!

CCleaner (shafin yanar gizo: //www.piriform.com/ccleaner)

Ɗaya daga cikin shirye-shirye mafi mashahuri don tsabtatawa Windows daga "datti". Ya ba ka damar tsabtace wurin yin rajista na shigarwar kuskure, cire shirye-shiryen da ba a cire su a hanyar da aka saba ba, da dai sauransu.

Yana da sauqi don amfani da mai amfani: sun kaddamar da mai amfani, danna maɓallin nazarin, sa'an nan kuma kafa inda ya cancanta kuma ka danna maɓallin bayyana (ta hanyar, tarihin bincike ne Tarihin intanet).

Fig. 8 CCleaner - tarihin tsaftacewa.

A cikin wannan bita, ba zan iya kasa yin la'akari da wani mai amfani wanda wani lokaci ya nuna ko da mafi kyawun sakamakon tsaftacewa - Mai tsabta mai tsabta mai tsabta.

Mai tsabtace tsabta mai tsabta (shafin yanar gizon yanar gizo: //www.wisecleaner.com/wise-disk-cleaner.html)

Maimakon Cikin Gida. Bayar da ku ba kawai don tsabtace faifai daga nau'ikan fayilolin takalmin ba, amma kuma don yin raguwa (zai zama da amfani ga gudun na cikin rumbun ɗin idan ba ku aikata shi na dogon lokaci ba).

Yana da sauƙi don amfani da mai amfani (banda shi yana goyon bayan harshen Rashanci) - da farko kuna buƙatar danna maɓallin nazarin, sannan ku yarda da abubuwan da aka tsara na shirin, sannan ku danna maɓallin bayyana.

Fig. 9 Mai tsabta mai tsabta mai hikima 8

A kan haka ina da komai, duk sa'a!