Yadda za a haɗa wani rumbun kwamfutarka zuwa kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka

Haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutarka ba ta da wuyar gaske, duk da haka, waɗanda basu taɓa zuwa ba, bazai san yadda za'a yi ba. A cikin wannan labarin zan yi ƙoƙarin yin la'akari da duk zaɓuɓɓukan da za a iya haɗawa don haɗa haɗin faifan - duka biyu a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar tafi-da-gidanka, da kuma haɗin haɗin waje don sake sake rubuta fayilolin da ake bukata.

Duba kuma: yadda za a raba raguwa mai wuya

Haɗa zuwa kwamfuta (a cikin tsarin tsarin)

Mafi yawan bambancin tambayoyin da aka tambaye shi shine yadda za a hada raƙuman diski zuwa tsarin kwamfutar kwamfuta. A matsayinka na mai mulki, irin wannan aiki za a iya fuskantar waɗanda suka yanke shawarar tattara kwamfutar ta kansu, maye gurbin dirar drive, ko, idan akwai wasu muhimman bayanai da za a kofe su zuwa babban kwamfutar ta kwamfutar. Matakai na irin wannan haɗin suna da sauki.

Tabbatar da irin nau'in diski

Da farko, duba kullun da kake son haɗawa. Kuma ƙayyade irinta - SATA ko IDE. Wani irin rumbun kwamfutarka ne zaka iya gani daga lambobin sadarwa don samar da wutar lantarki da zuwa ga keɓancewa na motherboard.

IDE (hagu) da kuma SATA hard tafiyarwa (dama)

Yawancin kwakwalwa na zamani (da kwamfyutoci) suna amfani da SATA. Idan kana da wani tsohon HDD, wanda aka yi amfani da bashin IDE, to, wasu matsalolin zasu iya tashi - irin bas din a cikin mahaifiyarka na iya ɓacewa. Duk da haka, an warware matsalar - yana da isa sayen adaftar daga IDE zuwa SATA.

Abin da kuma inda za a haɗa

A kusan dukkanin lokuta, wajibi ne don yin abubuwa biyu kawai don sarrafa fayiloli mai rikitarwa akan komfuta (duk an aikata wannan yayin da kwamfutar ta kashe kuma an cire murfin) - haɗa shi zuwa wutar lantarki da kuma SATA ko IDE bus din bayanai. Abin da kuma inda za a haɗa an nuna su a hoton da ke ƙasa.

Haɗa wani rumbun kwamfutarka IDE

Sadarwar SATA hard drive

  • Yi hankali da wayoyi daga wurin samar da wutar lantarki, sami hanyar da ta dace don rumbun kwamfutarka da kuma haɗa shi. Idan wannan ba ya bayyana ba, akwai masu adawar wutar lantarki IDE / SATA. Idan akwai masu haɗin wutar lantarki guda biyu a kan rumbun, ya isa ya haɗa ɗaya daga cikinsu.
  • Haɗa kwamfutarka zuwa kwamfutarka ta amfani da waya na SATA ko IDE (idan kana buƙatar haɗa tsohuwar rumbun kwamfutarka zuwa kwamfutarka, mai yiwuwa ka buƙaci adaftan). Idan wannan rumbun kwamfutar ta zama rumbun kwamfutarka na biyu a kan kwamfutar, to, mafi mahimmanci, za a saya wayar. A ƙarshen ƙarshen tana haɗawa da mai haɗa haɗin daidai a kan katako (alal misali, SATA 2), da sauran ƙarshen mai haɗin faifan diski. Idan kana so ka hada kaya mai kwakwalwa daga kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa kwamfutar tebur, anyi haka ne a hanya ɗaya, duk da bambanci a girman - duk abin zai yi aiki.
  • An bada shawara don gyara kullun kwamfutarka, musamman ma idan kuna amfani dashi na dogon lokaci. Amma, ko da a yanayin idan kawai kawai ka buƙaci sake rubuta fayilolin, kada ka bar shi a matsayi, wanda zai ba shi damar motsawa yayin aiki - lokacin da rumbun ke aiki, an halicci vibration wanda zai iya haifar da asarar wayoyi masu haɗi kuma lalata HDD.

Idan an haɗa nau'in diski biyu a kwamfutar, to yana yiwuwa ya zama dole ya shiga cikin BIOS don saita sakon takalmin don farawa takalman aiki kamar yadda ya rigaya.

Yadda za a haɗa kaya a kwamfutar tafi-da-gidanka

Da farko, ina so in lura cewa idan baku san yadda za a haɗa ragadi mai kwakwalwa zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ba, to, zan bayar da shawarar tuntuɓi mai dacewa mai dacewa wanda gyara kwamfutarka aiki ne. Wannan shi ne ainihin gaskiya da dukan ultrabooks da Apple MacBook kwamfutar tafi-da-gidanka. Har ila yau, za ka iya haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka kamar HDD waje, kamar yadda za a rubuta a kasa.

Duk da haka, a wasu lokuta, haɗin faifan diski zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka don manufar sauyawa ba abu ne mai wuya ba. A matsayinka na doka, a kan waɗannan kwamfyutocin, daga gefen ƙasa, za ku lura da "ɗakuna" guda biyu da uku da aka zana tare da sutura. A ƙarƙashin ɗayan su shi ne rumbun kwamfutar. Idan kana da irin wannan kwamfutar tafi-da-gidanka - jin kyauta don cire tsohuwar rumbun kwamfutarka da kuma shigar da sabon saiti, wannan an yi na farko don misali 2.5 inch wuya tafiyarwa tare da SATA interface.

Haɗa rumbun kwamfutarka a matsayin fitar da waje

Hanyar mafi sauki don haɗuwa ita ce haša wani faifan diski zuwa kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka a matsayin fitowar waje. Ana yin wannan ta amfani da masu dacewa masu dacewa, masu adawa, ƙananan waje don HDD. Farashin irin wannan adaftan ba komai ba ne kuma ba ya wuce 1000 rubles.

Ma'anar aikin duk waɗannan kayan haɗi yana da iri ɗaya - ana amfani da ƙarfin lantarki da ake bukata a kan kwamfutarka ta hanyar adaftar, kuma haɗi zuwa komfuta ta hanyar kebul na USB. Irin wannan hanya ba ta gabatar da wani abu mai rikitarwa ba kuma yana aiki kawai kamar tafiyarwa na yau da kullum. Abinda kawai shine cewa idan an yi amfani da wani maƙalari azaman na waje, yana da mahimmanci don amfani da sauƙi daga na'urar kuma a cikin wani akwati kada ka kashe ikon yayin aiki - tare da yiwuwar wannan zai iya haifar da lalacewa a cikin rumbun.