Sannu
Ɗaya daga cikin ayyukan da aka fi sani akan kwamfutar yana kunna fayilolin mai jarida (audio, bidiyo, da dai sauransu). Kuma ba abin mamaki ba ne lokacin da kwamfutar ta fara ragu lokacin kallon bidiyon: hoton da aka kunna a mai kunnawa a cikin jerks, twitches, sauti na iya fara "tsutsa" - a gaba ɗaya, kallon bidiyo (alal misali, fim) a wannan yanayin ne kawai ba zai yiwu ba ...
A cikin wannan karamin labarin na so in tattara dukkan dalilan da ya sa bidiyo akan komfuta ya jinkirta + maganin su. Biyan waɗannan shawarwari - ƙuntatawa ya kamata ya ɓace gaba ɗaya (ko, aƙalla, za su zama ƙarami).
Ta hanyar, idan bidiyon yanar gizonku ya jinkirta, Ina bada shawarar karanta wannan labarin:
Sabili da haka ...
1) Bayanan kalmomi game da ingancin bidiyo
Yawancin fayilolin bidiyo yanzu an rarraba akan cibiyar sadarwa: AVI, MPEG, WMV, da dai sauransu, da kuma ingancin bidiyon kanta na iya zama daban-daban, alal misali, 720p (girman bidiyon bidiyon ne 1280? 720) ko 1080p (1920? 1080). Don haka, abubuwa biyu masu muhimmanci sun shafi ingancin sake kunnawa da kuma mataki na yin amfani da kwamfuta yayin kallon bidiyo: bidiyon bidiyo da codec wanda aka matsa ta.
Alal misali, don kunna bidiyo 1080p, da bambanci da nau'in 720p, ana buƙatar kwamfuta 1.5-2 sau mafi iko bisa ga halaye * (* - don sake kunnawa mai dadi). Bugu da ƙari, ba kowane mai sarrafa dual-core ba zai iya cire bidiyo a irin wannan inganci.
Tsarin # 1: idan PC bai rigaya ya wuce ba - to, baza ku iya sanya shi wasa da bidiyon bidiyo mai ƙaura a cikin ƙuduri mai sauƙi tare da sabon codec ta kowane saiti. Mafi kyawun zaɓi shi ne sauke wannan bidiyon a Intanit a ƙananan inganci.
2) Amfani da CPU ta hanyar ayyuka na ɓangare na uku
Mafi maimaita dalilin busa bidiyo shine CPU amfani da ayyuka daban-daban. Alal misali, misali, ka shigar da kowane shirin kuma ka yanke shawarar kallon fim a wannan lokaci. Kunna shi - da kuma takaddama fara ...
Na farko, kana buƙatar fara manajan aiki kuma ga kullin CPU. Don gudu a Windows 7/8, kana buƙatar danna maɓallin maɓalli na CTRL ALT DEL ko CTRL + SHIFT + ESC.
CPU load 8% Task Manager Windows 7.
Tsarin # 2: idan akwai aikace-aikacen da ke ɗauke da CPU (cibiyar sarrafawa na tsakiya) kuma bidiyo ya fara raguwa - kashe su. Musamman yana da darajan biyan hankali ga ayyuka da ke loading CPU fiye da 10%.
3) Drivers
Kafin ka fara kafa codecs da 'yan bidiyo, tabbatar da fahimtar direbobi. Gaskiyar ita ce, direban kati na video, alal misali, yana da tasiri sosai akan bidiyo da aka buga. Saboda haka, ina bayar da shawarar, idan akwai matsaloli irin wannan tare da PC, koyaushe fara farawa da direbobi.
Don bincika sabuntawar ta atomatik, zaka iya amfani da kwararru. shirye-shirye. Domin kada in sake maimaita game da su, zan ba da hanyar haɗi zuwa labarin:
Jagorar DriverPack Mai Jagora.
Lambar lamba 3: Ina bayar da shawarar yin amfani da Kunshin Rukunin Driver Pack ko Slim Drivers, duba PC gaba ɗaya ga sababbin direbobi. Idan ya cancanta, sabunta direbobi, sake farawa PC ɗin kuma kokarin buɗe fayil din bidiyo. Idan ba'a riga ya wuce ba, ka je babban abu - saitunan mai kunnawa da codecs.
4) Mai kunna bidiyo da kuma codecs - 90% sautin bidiyo!
Wannan lakabi ba ƙari ba ne, codecs da mai kunna bidiyo suna da muhimmancin gaske akan sake kunnawa bidiyo. Gaskiyar ita ce, duk shirye-shiryen suna rubuce bisa ga wasu algorithms daban-daban a cikin harsuna shirye-shiryen daban-daban, kowane mai amfani yana amfani da hanyoyi na yadda yake ganin hotuna, filtata, da dai sauransu ... Hakika, duk abincin da aka cinye na PC don kowane shirin zai bambanta.
Ee 'yan wasa biyu da ke aiki tare da lambobi daban-daban kuma suna wasa da wannan fayil ɗin - za su iya yin wasa daban-daban, wanda zai ragu kuma ɗayan ba zai yi ba!
Da ke ƙasa, Ina so in baka dama da dama don shigar da 'yan wasa da kuma kafa su domin kokarin gwada fayilolin matsala a kan PC naka.
Yana da muhimmanci! Kafin ka fara kafa 'yan wasan, dole ne ka cire gaba ɗaya daga Windows duk codecs da ka shigar a baya.
Lambar zaɓi 1
Kwararren Mai jarida
Yanar Gizo: //mpc-hc.org/
Ɗaya daga cikin mafi kyau 'yan wasan don fayilolin bidiyo. Lokacin da aka shigar a cikin tsarin, dole ne a shigar da codecs da ake buƙatar yin wasa da dukkanin hotunan bidiyo.
Bayan shigarwa, fara mai kunnawa kuma je zuwa saitunan: menu "duba" -> "Saiti".
Sa'an nan kuma a cikin hagu na hagu, je zuwa "Playback" -> "Sake". Anan muna sha'awar shafin DirectShow Video. Akwai hanyoyi da yawa a cikin wannan shafin, kana buƙatar zaɓar Aiki tare.
Kusa, ajiye saitunan kuma kokarin buɗe fayil a cikin wannan na'urar. Sau da yawa, bayan yin wannan wuri mai sauƙi, bidiyon yana dakatar da fashewa!
Idan ba ku da irin wannan yanayin (Sync Render) ko kuma bai taimaka maka ba, gwadawa. Wannan shafin yana da tasiri sosai akan sake kunnawa bidiyo!
Lambar zaɓi 2
VLC
Shafin yanar gizo: //www.videolan.org/vlc/
Mafi kyawun wasa don kunna bidiyo ta yanar gizo. Bugu da ƙari, wannan mai kunnawa yana da sauri kuma yana ɗaukar na'ura mai yawa fiye da sauran 'yan wasa. Wannan shine dalilin da ya sa sake bidiyo a ciki ya fi cancanta fiye da sauran mutane!
Ta hanyar, idan bidiyo ɗinku a SopCast ya ragu - to VLC kuma yana da matukar amfani a can:
Ya kamata a kuma lura cewa mai jarida mai jarida VLC a cikin aikinsa yana amfani da dukkan damar da ake amfani da shi na multithreading don aiki tare da H.264. A saboda wannan, akwai CccAVC codec, wanda ke amfani da na'urar jarida na VLC (ta hanyar, godiya ga wannan codec, zaka iya yin bidiyon bidiyo har ma a kan kwakwalwar kwakwalwa ta hanyar halayen zamani).
Kafin ka fara bidiyon a ciki, Ina bada shawara don shiga cikin saitunan shirye-shiryen kuma ba da damar ƙuƙwalwar layi (wannan zai taimaka wajen guje wa jinkiri da jere a lokacin sake kunnawa). Bugu da ƙari, ba za ku iya lura da ido ba: 22 shafuka ko 24 suna nuna mai kunnawa.
Jeka ɓangaren "Kayan aiki" -> "Saituna" (zaka iya latsa haɗin CTRL + P).
Sa'an nan kuma kunna nuni na duk saituna (a kasa na taga, ga arrow a cikin maɓallin hotunan da ke ƙasa), sa'an nan kuma je zuwa ɓangaren "Video". A nan ku sanya akwatunan "Tsaida tsakar rana" da kuma "Tsayar da hanyoyi". Ajiye saitunan, sa'annan ka yi kokarin bude bidiyon da ka jinkirta jinkirin. Sau da yawa sau da yawa, bayan irin wannan hanya, bidiyo zasu fara wasa akai-akai.
Lambar zaɓi 3
Gwada 'yan wasan da ke dauke da dukkan takardun codecs (watau codecs da aka shigar akan tsarinka basu amfani). Da farko, an sanya akwatunansu na codecs don mafi kyau a wannan na'urar. Abu na biyu, ƙirar takaddun kalmomi a wasu lokuta yana nuna sakamako mafi kyau yayin kunna bidiyo fiye da waɗanda aka gina cikin ɗakunan lambobi daban-daban.
Wani labarin da ke fadin irin waɗannan 'yan wasan:
PS
Idan matakan da aka ƙaddara a sama basu taimaka maka ba, dole ne ka yi haka:
1) Gudanar da binciken kwamfuta ga ƙwayoyin cuta -
2) Ingantawa da tsabtace datti a cikin Windows -
3) Tsaftace kwamfutar daga turɓaya, duba yanayin zafin jiki na mai sarrafawa, rumbun kwamfutarka -
Wannan duka. Zan yi godiya ga tarawa ga kayan aiki, fiye da yadda kuka kara bidiyo?
Duk mafi kyau.