Lokacin da kake tambaya game da juyawa baya Windows 8, masu amfani dabam dabam suna nufin abubuwa daban-daban: wanda ya soke canje-canje na ƙarshe lokacin da aka shigar da kowane shirin ko direbobi, wani yana share ayyukan sabuntawa, wasu dawo da tsarin tsarin asali ko juyawa daga Windows 8.1 zuwa 8. Sabuntawa 2016: Yadda za a juyawa ko sake saita Windows 10.
Na riga na rubuta a kan waɗannan batutuwa, kuma a nan na yanke shawarar tattara duk wannan bayani tare da bayanan da lokuta lokuttan hanyoyin da za su sake dawo da tsarin da suka gabata na dacewa da ku kuma waɗanne hanyoyi ana yin yayin amfani da kowannensu.
Windows rollback ta amfani da tsarin mayar da maki
Ɗaya daga cikin hanyoyin da ake amfani da su akai-akai na juyawa Windows 8 shine tsarin mayar da matakan da aka tsara ta atomatik a yayin babban canje-canje (shigarwa na shirye-shiryen da canza tsarin tsarin, direbobi, sabuntawa, da dai sauransu) kuma abin da zaka iya ƙirƙirar hannu. Wannan hanya zai iya taimakawa a cikin yanayi mai kyau idan, bayan ɗayan waɗannan ayyuka, kuna da kurakurai a cikin aikin ko lokacin da aka fara tsarin.
Domin yin amfani da maimaita mahimmanci, dole ne kuyi matakai masu zuwa:
- Je zuwa kwamandan kula da kuma zaɓi "Gyara".
- Danna "Fara Amfani da Kasuwanci".
- Zaɓi abin da ake buƙatar dawowa kuma fara aiwatar da sake juyawa zuwa jihar a lokacin da aka tsara halitta.
Kuna iya karantawa game da abubuwan dawo da Windows, yadda za ayi aiki tare da su, da kuma yadda za a magance matsaloli na musamman tare da wannan kayan aiki a cikin labarin Windows Recovery 8 na 7.
Sabuntawar Rollback
Ayyukan na gaba mafi yawan aiki shi ne sake mirgina sabuntawa zuwa Windows 8 ko 8.1 a lokuta inda, bayan shigarwa, wasu matsaloli tare da kwamfuta sun bayyana: kurakurai lokacin shiryawa, asarar Intanit da sauransu.
Saboda wannan, yawanci zaka yi amfani da sabuntawa ta karshe ta Windows Update ko ta hanyar layin umarni (akwai software na ɓangare na uku don aiki tare da sabuntawar Windows).
Umurni na mataki zuwa mataki na sabuntawa: Yadda za a cire sabuntawa don Windows 8 da Windows 7 (hanyoyi biyu).
Sake saita Windows 8
A cikin Windows 8 da 8.1, yana yiwuwa a sake saita duk saitunan tsarin idan ba ya aiki yadda ya kamata, ba tare da share fayiloli na sirri ba. Wannan hanya ya kamata a yi amfani dashi idan wasu hanyoyi ba su taimaka ba - tare da babban yiwuwar, za'a iya warware matsalolin (idan har tsarin yana gudana).
Don sake saita saitunan, za ka iya bude panel a dama (Charms), danna "Ƙigusai", sa'an nan kuma canza saitunan kwamfuta. Bayan haka, zaɓa a cikin jerin "Sabuntawa da Sakewa" - "Gyarawa". Don sake saita saitunan, ya isa ya fara dawo da kwamfutar ba tare da share fayilolin (duk da haka, shirye-shiryen shigar da ku za a shafi ba, kawai game da fayiloli na takardu, bidiyo, hotuna da irin wannan).
Ƙarin bayanai: Sake saita saitunan Windows 8 da 8.1
Amfani da hotunan sake dawowa da tsarin zuwa asali na asali
Hoton dawo da Windows shine nau'i na kwafin tsarin, tare da duk shirye-shirye da aka shigar, direbobi, kuma idan kuna so, da fayilolin, kuma zaka iya mayar da kwamfutar zuwa daidai jihar da aka adana a cikin hoton da aka dawo.
- Irin wadannan hotuna da suke dawowa suna kusan dukkan kwamfutar tafi-da-gidanka da kuma kwakwalwa (alamar) tare da Windows 8 da 8.1 da aka shigar da su (wanda yake cikin ɓoyayyen ɓoyayyen disk, wanda ya ƙunshi tsarin aiki da shirye-shiryen da mai shigarwa ya shigar)
- Zaka iya ƙirƙirar kanka da kanka a kowane lokaci (zai fi dacewa nan da nan bayan shigarwa da kuma saitin farko).
- Idan kuna so, zaku iya ƙirƙirar bangare mai ɓoye mai ɓoye a kan kwamfutar ta kwamfyuta (idan ba a can ba ko an share shi).
A karo na farko, lokacin da ba a sake shigar da tsarin a kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfuta ba, amma a matsayin ɗan ƙasa (ciki har da haɓakawa daga Windows 8 zuwa 8.1), zaka iya amfani da "Maimaita" abu a canza sigogi (wanda aka bayyana a sashi na baya, akwai hanyar haɗi zuwa umarnin dalla-dalla), amma kuna buƙatar zaɓar "Share dukkan fayiloli kuma sake shigar da Windows" (kusan dukkanin tsari yana faruwa ta atomatik kuma baya buƙatar shiri na musamman).
Babban amfani da kayan sake dawo da ma'aikata shine cewa za'a iya amfani da su ko da a lokuta idan tsarin bai fara ba. Yadda za a yi haka dangane da kwamfutar tafi-da-gidanka, Na rubuta a cikin labarin Yadda za a sake saita kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa saitunan masana'antu, amma ga kwamfutar tafi-da-gidanka da kuma PC mai kwakwalwa, ana amfani da wannan hanya.
Hakanan zaka iya ƙirƙirar katin da kake da shi wanda ya ƙunshi, banda tsarin kanta, shirye-shirye da aka shigar da ku, saitunan da fayiloli masu dacewa da amfani da shi a kowane lokaci idan ya cancanta, mirgine tsarin zuwa tsarin da kake so (zaka iya ajiye hotonka a kan wani waje na waje don adanawa). Hanyoyi biyu don yin irin waɗannan hotuna a "takwas" na bayyana a cikin shafukan:
- Samar da cikakken hotunan Windows 8 da 8.1 a PowerShell
- Duk game da ƙirƙirar al'ada Windows 8 hotuna dawowa
Kuma a ƙarshe, akwai hanyoyi don ƙirƙirar ɓangaren ɓoye don sake juyar da tsarin zuwa jihar da ake so, aiki a kan irin wannan ɓangaren da mai samar da kayan aiki ya ba shi. Ɗaya daga cikin hanyoyi masu dacewa don yin wannan ita ce amfani da shirin Amei OneKey kyauta kyauta. Umarnai: ƙirƙirar wani tsari na dawo da tsari a Aomei OneKey farfadowa da na'ura.
A ganina, ban manta da wani abu ba, amma idan ba zato ba tsammani idan kana da abun da za a kara, zan yi farin ciki don jin labarinka.