Inganta hotuna, ba su da tsabta da tsabta, bambancin shade - babban damuwa na Photoshop. Amma a wasu lokuta ana buƙatar kada a bunkasa kaifiyar hoto, amma don batar da shi.
Babban mahimmancin kayan aiki na ƙwaƙwalwa shine haɓakawa da smoothing daga iyakoki a tsakanin inuwõyi. Irin wannan kayan aikin ana kiransa filtata kuma suna cikin menu. "Filter - Blur".
Blur filters
A nan mun ga dama filtata. Bari mu yi magana a taƙaice game da mafi amfani da su.
Gaussian Blur
Ana amfani da wannan tace a cikin aikin sau da yawa. An yi amfani da hanyoyi na Gaussian don yin amfani da shi. Saitunan filtattun abubuwa masu sauƙi ne: ƙarfin sakamako yana sarrafawa ta hanyar mai ɗaukar hoto "Radius".
Blur da Blur +
Wadannan samfurori ba su da saitunan kuma an yi amfani da su nan da nan bayan zaɓar abin da aka dace. Bambanci tsakanin su ya ƙunshi kawai a tasiri akan hoton ko Layer. Blur + ƙusoshin karfi.
Radial blur
Radial blur simulates, dangane da saitunan, ko dai "karkatarwa", kamar yadda a yayin da yake juya kyamara, ko "watsawa".
Source Image:
Gyarawa:
Sakamako:
Sauke:
Sakamako:
Wadannan su ne ainihin hotuna a cikin Photoshop. Sauran kayan aiki an samo kuma ana amfani da su a wasu yanayi.
Yi aiki
A aikace, muna amfani da maɓallin biyu - Radial Blur kuma "Gaussian Blur".
Hoton asali a nan ita ce:
Yi amfani da Radial Blur
- Ƙirƙiri biyu kofe na bayanan baya (CTRL + J sau biyu).
- Kusa, je zuwa menu "Filter - Blur" kuma muna neman Radial Blur.
Hanyar "Linear"quality "Mafi kyau", yawa - iyakar.
Danna Ya yi kuma duba sakamakon. Yawancin lokaci bai isa ya yi amfani da tace sau ɗaya ba. Don inganta sakamako, latsa CTRL + Fta hanyar maimaita aikin tacewa.
- Ƙirƙiri mask don saman Layer.
- Sa'an nan kuma zabi wani goga.
Wannan siffar yana da taushi.
Launi yana baki.
- Canja zuwa maso na babban layi kuma fenti akan sakamako tare da goga baki a yankunan da ba su da dangantaka da bango.
- Kamar yadda zaku iya gani, sakamako mai ban mamaki ba shi da kyau. Ƙara wani hasken rana. Don yin wannan, zaɓi kayan aiki "Freeform"
kuma a cikin saitunan muna neman siffar nau'in siffar kamar a cikin hoton hoton.
- Zana hoto.
- Kashi na gaba, kana buƙatar canza launi na siffar da aka haifar zuwa launin rawaya. Danna sau biyu a kan Layer thumbnail kuma zaɓi launin da kake son a bude taga.
- Hada siffar damuwa "Radial blur" sau da yawa. Lura cewa shirin zai bayar don rasterize da Layer kafin amfani da tace. Dole ne ku yarda ta latsa Ok a cikin akwatin maganganu.
Sakamakon ya zama wani abu kamar haka:
- Dole ne a cire wasu wurare na adadi. Kasance a kan Layer tare da adadi, riƙe ƙasa da maɓallin CTRL kuma danna kan maskurin ƙananan Layer. Wannan aikin zai ɗauki nauyin mask a cikin yanki da aka zaba.
- Sa'an nan kuma danna maɓallin mask. Za a ƙirƙiri maskurin ta atomatik a kan saman saman kuma kunna tare da launi launi a yankin da aka zaɓa.
Yanzu muna bukatar mu cire sakamako daga yaron.
Tare da radial blur, an gama, yanzu tafi zuwa Gauss blur.
Yi amfani da Gaussian Blur.
- Ƙirƙirar wani layi na yadudduka (CTRL + SHIFT + AL + E).
- Yi kwafi kuma je zuwa menu "Filter - Blur - Gaussian Blur".
- Blur da Layer yana da ƙarfi sosai, yana kafa babban radius.
- Bayan danna maballin Okcanza yanayin haɓakawa don saman layi zuwa "Kashewa".
- A wannan yanayin, an yi tasiri sosai, kuma dole ne a raunana. Ƙirƙiri mask don wannan Layer, ɗauka da goge tare da wannan saitunan (raɗaɗin launi, baki). An yi amfani da opacity na Brush zuwa 30-40%.
- Muna wucewa a kan fuska da hannayenmu na ƙananan samfurin.
- Rage ƙofin sama.
- Sa'an nan kuma je zuwa layers palette kuma danna kan mask na Layer Layer.
- Latsa maɓallin D a kan maɓallin kewayawa, sauke launuka, da kuma latsa maɓallin haɗin CTRL + DELta hanyar cika mask tare da baki. Hasken haske zai ɓace daga dukan hoton.
- Bugu da ƙwa mu ɗauki goga mai laushi, wannan lokaci farin da opacity 30-40%. Hanya ta wuce fuska da hannayen samfurori, yin haskaka wadannan yankunan. Kar a overdo shi.
Ƙarin ƙaramu muna inganta abun da ke ciki, yin haske da fuskar jariri. Ƙirƙirar gyare-gyare "Tsarin".
Bari mu dubi sakamakon darasinmu a yau:
Ta haka ne, mun yi nazarin mahimman bayanai na biyu - Radial Blur kuma "Gaussian Blur".