Ƙirƙiri da kuma daidaita manyan fayiloli a cikin VirtualBox


A yayin aiki tare da na'ura mai asali na VirtualBox (bayan - VB), sau da yawa wajibi ne don musanya bayani tsakanin OS na musamman da VM kanta.

Wannan aikin za a iya cika ta amfani da manyan fayiloli. Ana tsammanin cewa PC ɗin ke gudana Windows OS kuma an shigar da OS mai-karɓa.

Game da manyan fayiloli

Jakunkuna irin wannan suna samar da sauƙin aiki tare da VirtualBox VMs. Kyakkyawan zaɓi shine don ƙirƙirar kowane VM wani rabaɗɗen irin wannan shugabanci wanda zai taimaka wajen musayar bayanai tsakanin tsarin tsarin PC da bakon OS.

Yaya aka halicce su?

Da farko kana buƙatar ƙirƙirar babban fayil ɗin a cikin babban OS. Tsarin kanta shi ne daidaitattun - saboda wannan ana amfani da umarnin. "Ƙirƙiri" a cikin mahallin menu Mai gudanarwa.

A cikin wannan shugabanci, mai amfani zai iya sanya fayiloli daga OS na asali kuma yayi wasu ayyuka tare da su (motsawa ko kwafi) don samun damar shiga gare su daga VM. Bugu da ƙari, fayilolin da aka ƙirƙira a cikin VM kuma an sanya su a cikin wani ɓangare na raba za a iya samun dama daga tsarin aiki na ainihi.

Alal misali, ƙirƙirar babban fayil a cikin babban OS. Sunan shi ya fi dacewa don daidaitawa da kuma fahimta. Babu buƙatar samun damar shiga - yana da daidaitattun, ba tare da rabawa ba. Bugu da ƙari, maimakon ƙirƙirar sabon abu, zaka iya amfani da jagorar da aka yi a baya - babu bambanci, sakamakon zai zama daidai.

Bayan ƙirƙirar babban fayil a kan babban OS, je zuwa VM. A nan zai zama wuri mafi kyau. Bayan fara na'ura mai kwakwalwa, zaɓi cikin menu na ainihi "Machine"kara "Properties".

Ma'anin VM Properties zai bayyana akan allon. Tura "Folders Shafukan" (wannan zaɓi yana a gefen hagu, a ƙarƙashin jerin). Bayan latsawa, maɓallin ya canza launinsa zuwa launin shudi, wanda ke nufin saitawa.

Danna kan gunkin don ƙara sabon babban fayil.

Ƙungiyar Zaɓin Ƙara Shafin ya bayyana. Bude jerin jeri da danna "Sauran".

A cikin babban rubutun babban fayil wanda ya bayyana bayan wannan, kana buƙatar samun fayilolin da aka raba, wanda, kamar yadda ka tuna, an halicce shi a baya akan babban tsarin aiki. Kana buƙatar danna kan shi kuma tabbatar da zabi ta latsa "Ok".

Fila yana bayyana ta atomatik suna da sunan da wurin da aka zaɓa. Za a iya saita sigogi na ƙarshe a can.

Ƙirƙiriccen fayil ɗin da aka raba zai zama bayyane a cikin sashe. "Harkokin Cibiyar sadarwa" Explorer. Don yin wannan, a wannan sashe kana buƙatar zaɓar "Cibiyar sadarwa"kara VBOXSVR. A cikin Explorer, ba za ku iya ganin fayil kawai ba, amma kuma kuyi aiki da shi.

Rubutun lokaci

VM yana da lissafin tsoho manyan manyan fayiloli. A karshen sun hada da Jakunkunan na'ura kuma "Hakanan mazaunan gida". Lokacin kasancewar shugabancin da aka tsara a cikin VB yana da dangantaka da inda za a kasance.

Rubutun da aka ƙirƙira zai kasance har sai lokacin lokacin da mai amfani ya rufe VM. Lokacin da aka buɗe ta ƙarshe, babban fayil ɗin ba zai sake bayyana - za'a share shi ba. Za ku buƙaci sake sake shi kuma ku sami dama zuwa gare ta.

Me yasa wannan yake faruwa? Dalilin shi ne cewa an ƙirƙiri wannan babban fayil a matsayin wucin gadi. Lokacin da VM ta dakatar da aiki, an share shi daga ɓangaren fayiloli na wucin gadi. Saboda haka, ba za a iya gani ba a cikin Explorer.

Mun ƙara cewa a cikin hanyar da aka bayyana a sama, wanda zai iya samun dama ba kawai ga kowa ba, amma har zuwa kowane babban fayil a babban tsarin aiki (idan ba a hana wannan ba saboda dalilai na tsaro). Duk da haka, wannan damar yana da wucin gadi, wanda yake samuwa ne kawai don tsawon lokaci na na'ura mai mahimmanci.

Yadda za a haɗi da kuma daidaita wani babban fayil din da aka raba

Ƙirƙirar fayil ɗin dindindin yana nuna saitin kafa shi. Lokacin daɗa babban fayil, kunna wani zaɓi "Ƙirƙiri babban fayil" kuma tabbatar da zabin ta latsa "Ok". Bayan haka, za a iya bayyane a cikin jerin ma'auni. Za ku iya samun shi a "Harkokin Cibiyar sadarwa" Explorerkazalika da bin hanyar Menu na ainihi - Ƙungiyar Yanar Gizo. Za a ajiye babban fayil kuma a bayyane a duk lokacin da ka fara VM. Duk abinda ke ciki zai kasance.

Yadda za a kafa babban fayil na VB

A cikin VirtualBox, kafa fayil ɗin da aka raba tare da sarrafa shi ba aiki mai wuya ba. Zaka iya yin canje-canje zuwa gare shi ko share shi ta danna kan sunansa tare da maɓallin dama da kuma zaɓin zaɓi na daidai a menu na upus.

Haka ma yana yiwuwa a canza ma'anar babban fayil. Wato, don tabbatar da shi dindindin ko wucin gadi, kafa saiti na atomatik, ƙara wani sifa "Karanta Kawai", canza sunan da wuri.

Idan kun kunna abu "Karanta Kawai"sa'an nan kuma zai yiwu a sanya fayiloli a ciki da kuma aiwatar da ayyukan tare da bayanan da ke kunshe ne kawai daga babban tsarin aiki. Daga VM don yin wannan a wannan yanayin ba zai yiwu ba. Rubutun da aka raba zai kasance a cikin sashe "Hakanan mazaunan gida".

Lokacin da aka kunna "Haɗin Haɗi" tare da kowace kaddamarwa, na'ura mai mahimmanci zai yi ƙoƙarin haɗi zuwa babban fayil ɗin da aka raba. Duk da haka, wannan baya nufin cewa za'a iya kafa haɗin.

Kunna abu "Ƙirƙiri babban fayil", za mu ƙirƙiri babban fayil mai dacewa don VM, wadda za a ajiye a jerin jerin manyan fayilolin. Idan ba za ka zaɓi wani abu ba, to, za'a kasance a cikin fayiloli na wucin gadi na wani VM.

Wannan ya kammala aiki a kan ƙirƙira da haɓaka manyan fayilolin da aka raba. Hanyar yana da sauki sosai kuma baya buƙatar basira da ilmi.

Ya kamata a lura da cewa wasu fayilolin suna buƙata a cire su da kulawa daga na'ura mai kwakwalwa zuwa ainihin abu. Kada ka manta game da tsaro.