Intanit wani ɓangaren rayuwa ne wanda babu iyakoki tsakanin jihohi. Wani lokaci dole ku nemi kayan kayan shafukan yanar gizo don bincika bayanai mai amfani. To, idan kun san harsunan waje. Amma, yaya idan ilimi naka ya kasance a matakin ƙananan? A wannan yanayin, taimaka wa shirye-shirye na musamman da ƙari don fassara shafukan intanet ko wasu nau'i na rubutu. Bari mu gano abin da masu fassarar fassarar suka fi kyau ga Opera browser.
Gudanarwar shigarwa
Amma na farko, bari mu gano yadda za a sanya mai fassara.
Duk ƙarin add-ons don fassara shafukan intanet suna shigarwa ta hanyar amfani da wannan algorithm, duk da haka, kamar sauran kari don Opera browser. Da farko, je shafin yanar gizon opera na Opera, a cikin ɓangaren add-ons.
A nan muna bincika tsawo da aka so. Bayan mun sami takaddun da ake buƙata, to je zuwa shafin wannan tsawo, kuma danna maɓallin "kore kara zuwa".
Bayan wani ɗan gajeren shigarwa, zaka iya amfani da wanda aka fassara a cikin browser.
Karin kari
Kuma yanzu bari mu dubi kari wanda aka dauke da mafi kyawun ƙarin adadin da ke cikin Opera browser, an tsara don fassara shafukan intanet da gwaji.
Google Translator
Ɗaya daga cikin shahararrun masu ƙarawa don fassara fassarar layi ta Google Translate. Yana iya fassara duka shafukan yanar gizo da kuma kowane ɓangaren rubutu da aka sanya daga cikin allo. Bugu da ƙari, kariyar yana amfani da albarkatun sabis ɗin na Google, wanda shine ɗaya daga cikin shugabannin a fagen fassarar lantarki, kuma yana samar da sakamakon mafi kyau, wanda ba kowane irin tsarin ba zai iya yi. Hannun tarihin Opera, kamar sabis na kanta, yana goyan bayan ƙididdigar fassara tsakanin harsuna daban-daban na duniya.
Aiki tare da fassarar Google Translator ya kamata a fara ta danna kan gunkinsa a cikin kayan aikin bincike. A cikin taga wanda ya buɗe, zaka iya shigar da rubutu kuma ka yi wasu manipulations.
Babban hasara na ƙarawa shi ne cewa girman rubutun da aka sarrafa ba zai wuce 10,000 characters ba.
Fassara
Ƙari mai mahimmanci ga Opera browser don fassarar shi ne ƙarin fassarar. Yana, kamar ƙaddarar da aka rigaya, an haɗa shi da tsarin fassarar Google. Amma, ba kamar Google Translate ba, Fassara ba ya kafa gunkinsa a cikin kayan aikin bincike ba. Kawai, idan ka je wani shafi wanda harshe ya bambanta da wanda "'yan ƙasa" ya kafa a cikin saitunan tsawo, ƙira ya nuna miƙa don fassara wannan shafin yanar gizon.
Amma, fassarar rubutu daga kwandon allo, wannan tsawo baya tallafawa.
Mai fassara
Ba kamar layin da aka rigaya ba, Ƙararren Ƙararren Ƙari ba zai iya fassara fassarar yanar gizo kawai ba, amma kuma fassara fashewar rubutun mutum akan shi, da fassara fassarar daga kwamfutar allo mai aiki da aka saka a cikin wani taga na musamman.
Daga cikin abubuwan da ake samu na fadada ita ce tana goyon bayan aikin ba tare da sabis ɗin fassara ta kan layi ba, amma tare da sau da yawa: Google, Yandex, Bing, Promt da sauransu.
Yandex.Translate
Yayinda yake da wuyar ƙayyadewa ta hanyar suna, Yandex.Translate extension yana ƙaddamar da aikinsa akan mai fassara na yanar gizo daga Yandex. Wannan ƙarin ya fassara ta hanyar nuna siginar zuwa kalma na waje, ta hanyar zaɓar shi, ko ta latsa maɓallin Ctrl, amma, da rashin alheri, bai san yadda za a fassara dukkan shafukan intanet ba.
Bayan shigar da wannan ƙari, an saka abu "Find in Yandex" a cikin mahallin mahallin mai bincike lokacin zaɓar kowane kalma.
XTranslate
Hanyar XTranslate, da rashin alheri, kuma ba zai iya fassarar shafuka ɗaya na shafukan yanar gizo ba, amma yana iya, ta hanyar nuna siginan kwamfuta, don fassara ba kawai kalmomi ba, har ma da rubutu a kan maballin da ke kan shafuka, wuraren shigarwa, alamu da hotuna. A lokaci guda, kari ɗin yana goyan bayan aikin tare da ayyukan haɗin kan layi uku: Google, Yandex da Bing.
Bugu da ƙari, XTranslate na iya buga rubutu zuwa magana.
Mai watsa shiri
ImTranslator Mai Ƙari shi ne ainihin hada don fassarar. Tare da haɗin kai cikin Google, Tsarin Bing da Masu fassara, zai iya fassara tsakanin 91 harsunan duniya a duk hanyoyi. Ƙarin zai iya fassara duka kalmomi guda ɗaya da kuma shafukan yanar gizo. Daga cikin wadansu abubuwa, an gina cikakkun ƙamus a wannan tsawo. Akwai yiwuwar sake sauti na fassarar cikin harsuna 10.
Babban mahimmanci na tsawo shi ne cewa yawan adadin rubutu wanda zai iya fassarar a lokaci guda bai wuce haruffa 10,000 ba.
Mun gaya nisa daga dukan fassarar fassarorin da aka yi amfani da shi a cikin browser na Opera. Suna da yawa. Amma, a lokaci guda, ƙididdiga na sama za su iya biyan bukatun yawancin masu amfani da suke buƙatar fassara shafukan yanar gizo ko rubutu.