A cikin shirin Microsoft Word, sau biyu ƙididdiga da aka shiga daga keyboard a cikin rukunin Rasha an maye gurbin ta atomatik tare da nau'i, waɗanda ake kira bishiyoyi Kirsimeti (a kwance, idan haka). Idan ya cancanta, dawo da tsohuwar kallo na sharuddan (kamar yadda aka ɗora a kan keyboard) yana da sauki - kawai soke aikin karshe ta latsa "Ctrl + Z"ko kuma danna maɓallin kiɗa na zane wanda aka samo a saman kwamiti mai kula da kusa da maballin "Ajiye".
Darasi: AutoCorrect a cikin Kalma
Matsalar ita ce za a yi amfani da sokewar ƙungiyar ba a duk lokacin da ka saka sharuddan a cikin rubutu ba. Yi imani, ba bayani mai mahimmanci ba, idan kana da rubutu mai yawa. Mafi muni, idan ka kwafi rubutu a wani wuri daga Intanit kuma a baza shi a cikin rubutun rubutu MS Word. Ba za a yi amfani da AutoCorrect a cikin wannan yanayin ba, kuma ƙaddamar da kansu a ko'ina cikin rubutu na iya zama daban.
Yawancin lokaci ne cewa takardun rubutu sun gabatar da buƙatu game da abin da alamomi ya kamata su kasance a can, amma dole ne su kasance daidai. Mafi sauƙi, kuma kawai yanke shawara mai kyau a cikin wannan yanayin, sanya wajibi ne a cikin Kalma ta hanyar aikin AutoCorrect. Wannan hanya, zaka iya canzawa sau biyu da sau biyu, tare da yin kishiyar.
Lura: Idan kana buƙatar a cikin rubutu, inda aka kafa alamar sau biyu, za a buƙaci ka yi amfani da lokaci mai yawa da kuma ƙoƙari don yin gyare-gyare zuwa sau biyu, tun da buɗewa da rufe kalmomi biyu sun kasance ɗaya.
A soke maɓallin adadi guda biyu don daidaitawa
Idan ya cancanta, zaka iya sau da yawa soke sauyawa na atomatik sau biyu tare da sharuddan haɗin kai a cikin saitunan MS Word. Dubi ƙasa don yadda za a yi haka.
- Tip: Idan kun sanya sharuddan kan bishiyoyi Kirsimeti a cikin Kalma, sau da yawa fiye da wadanda ake kira biyu, kuna buƙatar karɓa da ajiye adresai na AutoCorrect, waɗanda aka tattauna a kasa, kawai ga takardun yanzu.
1. Bude "Sigogi" shirye-shiryen (menu "Fayil" a cikin Word 2010 da sama ko maɓallin "MS Word" a cikin fasalin farko).
2. A cikin taga wanda yake bayyana a gabanka, je zuwa "Ƙamus".
3. A cikin sashe "Zaɓuɓɓukan Ajiyayyen AutoCorrect" Danna maballin wannan sunan.
4. A cikin maganganun da ke bayyana, je zuwa shafin "AutoFormat a Input".
5. A cikin sashe "Sauyawa kamar yadda kake rubuta" cire akwatin "Daidai ya faɗi sau biyu"sannan danna "Ok".
6. Sauyawa madaidaiciya saurin kai tsaye don nau'i-nau'i ba zasu sake faruwa ba.
Ƙara kowane sharhi tare da haruffan haruffa
Za ka iya sanya quotes a cikin Kalma kuma ta hanyar daidaitattun menu "Alamar". Yana da babban nau'i na haruffan haruffan da haruffan da suke ɓace a kan kwamfutar kwamfuta, amma haka wajibi ne a wasu lokuta.
Darasi: Yadda za a saka kaska a cikin Kalma
1. Je zuwa shafin "Saka" da kuma a cikin rukuni "Alamomin" danna kan maballin wannan sunan.
2. A cikin menu wanda ya buɗe, zaɓi "Sauran Abubuwan".
3. A cikin akwatin maganganu "Alamar"Kafin ka bayyana, sami siffar alamar zancen da kake son ƙara wa rubutu.
Tip: Domin kada ayi nemo abubuwan da aka samo na dogon lokaci, a cikin sashen menu "Saita" zaɓi abu "Letters canza wurare".
4. Bayan zabi abubuwan da kake so, latsa maballin "Manna"located a kasa na taga "Alamar".
Tip: Bayan daɗa maɓallin budewa, kar ka manta don ƙara maƙallin rufewa, ba shakka, idan sun bambanta.
Ƙara sharuddan tare da lambobin hex
A cikin MS Word, kowane hali na musamman yana da nau'in jerin sa ko, idan yayi magana daidai, lambar code hexadecimal. Sanin shi, zaka iya ƙara alama ta buƙatar ba tare da zuwa menu ba. "Alamomin"da ke cikin gudunmawa "Saka".
Darasi: Yadda za a saka madogarar gefe a cikin Kalma
Riƙe maɓallin maɓallin kewayawa "Alt" da kuma shigar da ɗaya daga cikin haɗin maɓalli na gaba, dangane da abin da kake so a saka a cikin rubutu:
- 0171 kuma 0187 - Tsarin bishiyoyi na Kirsimeti, bude da rufewa, bi da bi;
- 0132 kuma 0147 - ƙwanƙolin buɗewa da rufewa;
- 0147 kuma 0148 - Turanci biyu, budewa da rufewa;
- 0145 kuma 0146 - Turanci guda, buɗewa da rufewa.
A gaskiya, a kan wannan zamu iya ƙare, saboda yanzu kun san yadda za a sanya ko canza sharuddan cikin MS Word. Muna fatan ku ci gaba da ci gaba da ci gaba da ayyuka da damar da ake amfani dasu don amfani da takardu.