Yadda za a mayar da shafin rufe a cikin Google Chrome


Aikin aiki tare da bincike na Google Chrome, masu amfani bude babban ɗakin shafuka, sauyawa tsakanin su, ƙirƙirar sababbin kuma rufe sababbin. Saboda haka, yana da mahimmanci lokacin da aka rufe ɗayan shafuka guda ɗaya ko fiye da dama a cikin browser. A yau muna duban yadda akwai hanyoyin da za a mayar da shafin rufe a Chrome.

Bincike na Google Chrome shine shafukan yanar gizon da aka fi sani da shi wanda aka kirkiro kowane ɓangaren zuwa mafi kankanin daki-daki. Yin amfani da shafuka a cikin mai bincike yana da matukar dacewa, kuma idan akwai kullun haɗari, akwai hanyoyi da yawa don mayar da su.

Sauke Google Chrome Browser

Yadda za a bude shafukan rufewa a cikin Google Chrome?

Hanyar 1: Yin amfani da haɗin hotkey

Mafi sauki da kuma mafi araha hanya da cewa ba ka damar bude wani rufaffiyar tab a Chrome. Ɗaya daga cikin maɓallin wannan haɗin zai buɗe shafin rufewa na ƙarshe, maɓallin na biyu zai buɗe maɓallin na ƙarshe, da dai sauransu.

Domin amfani da wannan hanya, ya isa ya danna maɓallan lokaci guda Ctrl + Shift + T.

Lura cewa wannan hanya ce ta duniya, kuma ya dace ba kawai don Google Chrome ba, amma har ma sauran masu bincike.

Hanyar 2: ta amfani da menu mahallin

Hanyar da ke aiki kamar yadda yake a cikin akwati, amma wannan lokaci ba zai haɗu da haɗuwa da maɓallin hotuna ba, amma menu na mai bincike kansa.

Don yin wannan, danna-dama a kan ɓangaren fili na kwance na kwance wanda aka samo shafuka, kuma a cikin mahallin menu wanda ya bayyana, danna "A bude bude shafin".

Zaɓi wannan abu har sai an dawo da shafin da aka so.

Hanyar 3: Amfani da Ziyarci Log

Idan ana buƙata shafin da aka buƙata na dogon lokaci, to, mafi mahimmanci, hanyoyi biyu da suka gabata ba zasu taimaka maka ka sake dawo da shafin da aka rufe ba. A wannan yanayin, zai zama dace don amfani da tarihin mai bincike.

Zaka iya buɗe tarihin yayin amfani da haɗin maɓallan wuta (Ctrl + H), kuma ta hanyar bincike. Don yin wannan, danna maballin menu na Google Chrome a kusurwar dama da kuma cikin jerin da ke bayyana, je zuwa "Tarihi" - "Tarihi".

Tarihin ziyarar za su bude ga duk na'urorin da suke amfani da Google Chrome tare da asusunka, ta hanyar da zaka iya samun shafin da ake so sannan ka buɗe shi tare da danna ɗaya na maɓallin linzamin hagu.

Waɗannan hanyoyi masu sauki zasu ba ka damar mayar da shafukan rufe a kowane lokaci, ba tare da rasa bayanai masu muhimmanci ba.