Muna canja wurin lambobi daga Android zuwa kwamfuta


Instagram ya ci gaba da yin amfani da shahararren rai kuma ya ci gaba da kasancewa matsayi a cikin cibiyoyin sadarwar zamantakewa saboda godiya mai ban sha'awa da sabuntawa na yau da kullum na aikace-aikacen tare da zuwan sabon fasali. Ɗaya daga cikin abu ya kasance canzawa - ka'idar wallafe-wallafen.

Muna buga hotuna a Instagram

Don haka ka yanke shawarar shiga masu amfani da Instagram. Ta hanyar rijista tare da sabis ɗin, zaka iya zuwa ga babban abu zuwa yanzu - littafin da hotunan ka. Kuma ku yi imani da ni, yana da sauki sauƙi.

Hanyar 1: Wayar salula

Da farko, an tsara sabis na Instagram don amfani tare da wayowin komai da ruwan. A bisa hukuma, ana tallafa wa dandalin shafukan yanar-gizon masu kyau guda biyu: Android da iOS. Duk da ƙananan bambance-bambance a cikin aikace-aikacen aikace-aikacen don waɗannan tsarin aiki, ka'idar wallafe-wallafe na al'ada daidai ne.

  1. Fara Instagram. A kasan taga, zaɓi maɓallin tsakiya don bude ɓangaren don ƙirƙirar sabon saƙo.
  2. A kasan taga za ku ga shafuka uku: "Makarantar" (bude ta tsoho) "Hotuna" kuma "Bidiyo". Idan ka shirya shirya hoton da ya riga ya kasance cikin ƙwaƙwalwar ajiyar wayarka, bar shafin asali kuma zaɓi hoto daga gallery. Haka kuma, idan kun shirya a yanzu don ɗaukar hoton hoto a kan kamarar na smartphone, zaɓi shafin "Hotuna".
  3. Zaɓin hoto na ɗakunan ɗakunan karatu, za ka iya saita sashin layi na ra'ayi: ta hanyar tsoho, duk wani hoton daga gallery ya zama faɗin, duk da haka, idan kana so ka dauka hoto na ainihin tsari zuwa bayanin martaba, yi alama akan "tweak" a kan hoton da aka zaɓa ko zaɓi gunkin da ke cikin kusurwar hagu.
  4. Har ila yau ka lura da ƙananan siffar hoto: a nan akwai gumaka uku:
    • Zaɓi gunkin farko a gefen hagu zai kaddamar ko bayar don sauke aikace-aikacen. Boomerang, ba ka damar rikodin gajeren bidiyo na biyu na biyu (wani irin misalin GIF-animation).
    • Shafin na gaba zai ba ka damar zuwa wannan tsari, da alhakin samar da haɗin gwiwar - Layout. Hakazalika, idan wannan aikace-aikace ba a kan na'urar ba, za'a miƙa shi don sauke shi. Idan An shigar da Layout, aikace-aikace zai fara ta atomatik.
    • Alamun na uku na karshe yana da alhakin aikin wallafa hotuna da bidiyo a cikin wani sakon. A cikin dalla-dalla game da shi an gaya mana a kan shafin yanar gizon mu.

    Kara karantawa: Yadda za a saka wasu hotuna akan Instagram

  5. Lokacin da aka gama da mataki na farko, zaɓi maɓallin a cikin kusurwar dama. "Gaba".
  6. Kuna iya gyara hoto kafin aikawa a kan Instagram, ko yin shi a cikin aikace-aikacen kanta, tun da hoton zai buɗe a baya a cikin editan ginin. A nan akan shafin "Filter", zaka iya amfani da ɗayan launi na launi (ɗayan fam ɗin ya shafi sakamako, kuma na biyu ya baka damar daidaita saturation kuma ƙara yanayin).
  7. Tab "Shirya" Ana buɗe saitunan hotunan, waɗanda suke samuwa a kusan kowane edita: saiti don haske, bambanci, zafin jiki, daidaitawa, zane-zane, wurare masu ɓarna, canza launi da yawa.
  8. Idan ka gama gyara hotunan, zaɓi abu a kusurwar dama. "Gaba". Za ku ci gaba zuwa mataki na ƙarshe na bugawar hoton, inda akwai wasu saituna masu yawa:
    • Ƙara bayanin. Idan ya cancanta, rubuta rubutu da za a nuna a ƙarƙashin hoto;
    • Saka bayanai ga masu amfani. Idan hoton ya nuna masu amfani da Instagram, duba su a kan hotunan don masu biyan kuɗi zasu iya sauke shafukan su;

      Kara karantawa: Yadda za a yi alama a mai amfani akan hoto na Instagram

    • Saka wuri. Idan aikin da hoton ya faru a wani wuri, idan ya cancanta, za ka iya ƙayyade ainihin inda kake daidai. Idan babu wani geolocation dole a Instagram, zaka iya ƙara shi da hannu.

      Ƙarin bayani: Yadda za a ƙara wurin wurin Instagram

    • Bayyanawa a wasu cibiyoyin sadarwar jama'a. Idan kana so ka raba sakon ba kawai a kan Instagram ba, amma a kan sauran cibiyoyin sadarwar jama'a, motsa masu haɓaka a kusa da matsayi na aiki.
  9. Har ila yau lura da abin da ke ƙasa. "Tsarin Saitunan". Bayan zaɓar shi, za ku iya musayar bayanai a kan post. Wannan yana da amfani sosai a wurare inda littafi zai iya haifar da ƙwaƙwalwar motsin zuciyarku a tsakanin biyan kuɗin ku.
  10. A gaskiya, duk abin da ke shirye don fara bugawa - don wannan, zaɓi maɓallin Share. Da zarar an ɗora hoton, an nuna shi a cikin tef.

Hanyar 2: Kwamfuta

Instagram, da farko, an tsara ta don amfani tare da wayowin komai da ruwan. Amma idan idan kana so ka upload hotuna daga kwamfutarka? Abin farin ciki, akwai hanyoyin da za a cim ma wannan, kuma an duba kowane ɗayansu akan shafin yanar gizon mu.

Kara karantawa: Yadda zaka aika hoto zuwa Instagram daga kwamfuta

Kuna da tambayoyi lokacin da kake hotunan hotuna akan Instagram? Sa'an nan kuma saita su a cikin comments.