Yawancinmu, masu shiga shirye-shiryen haɗin gwiwa, suna fama da rashin karan kayan kayan talla. Ba duk shirye-shiryen haɗin gwiwa ba da banners na girman da ake buƙata, ko kuma barin barin tallar a cikin jinƙan abokan.
Idan kun kasance a wannan halin, to, kada ku yanke ƙauna. A yau za mu ƙirƙiri banner 300x600 pixel don labarun gefen shafin a Photoshop.
A matsayin samfurin, za mu zaɓi ƙushin kunne daga wani shagon yanar gizo sananne.
Hanyoyi a cikin wannan koyaswar za su kasance kadan, musamman magana game da ka'idodin ka'idojin ƙirƙirar banners.
Ka'idoji na asali
Na farko mulki. Banner ya zama mai haske kuma a lokaci guda ba za a iya tsirar da shi daga babban launi gamut na shafin ba. Tallace-tallace na bayyane zai iya ba da amfani ga masu amfani.
Shari'a biyu. Banner ya kamata ya kawo bayanai na asali game da samfurin, amma a cikin ɗan gajeren tsari (sunan, samfurin). Idan an nuna aiki ko rangwame, za'a iya nuna wannan.
Dokoki uku. Banner dole ne ya ƙunsar kira zuwa aiki. Irin wannan kira zai iya zama maballin tare da rubutun "Saya" ko "Saya".
Tsarin abubuwan da ke cikin banner na iya zama wani abu, amma hoton da button ya kasance "a hannun" ko "a gani".
Daidaita launi na banner, wanda zamu zana cikin darasi.
Binciken hotuna (alamu, hotunan samfurin) mafi kyau akan shafin yanar gizon.
Za a iya ƙirƙiri maɓallin da kansa, ko zaka iya bincika Google don wani zaɓi mai dacewa.
Dokokin Rubuta
Dukkan rubutun dole ne a yi a cikin guda guda. Banda na iya zama rubutun akan alamu, ko bayani game da kasuwa ko rangwamen.
Launi yana kwantar da hankula, zaka iya baƙar fata, amma launin toka mai duhu ya fi kyau. Kada ka manta da bambancin. Zaka iya ɗaukar samfurin launi daga ɓangaren ɓangaren samfurin.
Bayani
A yanayinmu, bangon banner ya yi fari, amma idan bayanan labarun shafin ku iri ɗaya ne, to, yana da mahimmanci don jaddada iyakokin banner.
Batu baya ya canza yanayin launi na banner kuma yana da tsaka tsaki. Idan bayanan da aka haifa, an cire wannan doka.
Abu mafi mahimmanci shi ne cewa tushen bazai rasa rubutun da hotuna ba. Hoton da kaya yana da kyau don haskaka launin launi.
Neatness
Kar ka manta game da saka idanu na abubuwa akan banner. Tsarin tsaro na iya haifar da kin amincewar mai amfani.
Yawancin da ke tsakanin abubuwa ya kamata ya zama daidai da wannan, da kuma alamun daga iyakokin takardun. Yi amfani da jagororin.
Sakamakon karshe:
A yau mun haɓaka da ka'idodi da ka'idoji don samar da banners a Photoshop.