12/29/2018 windows | shirye-shirye
Lissafin Windows yana ɗaya daga cikin sassa mafi muhimmanci na tsarin aiki, wanda shine tushen tsarin tsarin tsarin da tsarin. OS haɓakawa, shigarwa software, amfani da tweakers, "masu tsabta" da kuma wasu ayyukan mai amfani sun kai ga canje-canje a cikin rajista, wanda, wani lokaci, zai iya haifar da rashin aiki na tsarin kwamfuta.
Wannan jagorar ya ba da cikakken bayani game da hanyoyi daban-daban don ƙirƙirar ajiyar Windows 10, 8.1 ko Windows 7 kuma mayar da rajistar idan kun fuskanci matsalolin tare da bugun ko aiki da tsarin.
- Ajiyar atomatik na rijistar
- Registry backups a mayar da maki
- Ajiye madaidaicin fayiloli na Windows
- Siffar Sauke Bayanan Software
Ajiyar atomatik na tsarin yin rajista
Lokacin da kwamfutarka ba ta da kyau, Windows ta atomatik aiwatar da tsarin tsarin, tsari yana kirkirar rijistar rajista (ta hanyar tsoho, sau ɗaya a cikin kwanaki 10), wanda zaka iya amfani da su don sake dawowa ko kuma kwafa shi zuwa drive daban.
An yi rajista madadin a cikin babban fayil C: Windows System32 nuni RegBack kuma don mayar da shi ya isa ya kwafe fayiloli daga wannan babban fayil zuwa babban fayil. C: Windows System32 nuni, mafi kyau duka - a cikin yanayin dawowa. A kan yadda za a yi haka, na rubuta dalla-dalla a cikin umarnin Sake mayar da rajista Windows 10 (dace da sassan da aka rigaya na tsarin).
A lokacin da aka tsara ta atomatik, ana amfani da aikin RegIdleBack daga mai tsarawa na aiki (wanda za'a iya farawa ta danna Win + R da shigarwa taskchd.msc), wanda yake cikin sashen "Task Scheduler Library" - "Microsoft" - "Windows" - "Rijistar". Zaka iya aiki tare da hannu don sabunta madadin madadin rajistar.
Muhimmin bayanin kula: Tun daga watan Mayu 2018, a cikin Windows 10 1803, madadin ajiyar atomatik na rajista ya daina aiki (fayiloli ba'a ƙirƙira ko girmansu ba 0 KB), matsalar ta ci gaba kamar yadda aka yi a watan Disamba 2018 a cikin 1809, ciki har da lokacin da ka fara aiki. Ba'a san shi ba ko bug, wanda za a gyara, ko aikin bazai aiki ba a nan gaba.
Registry backups a matsayin ɓangare na Windows dawo da maki
A cikin Windows, akwai aiki don ƙirƙirar abubuwan dawowa ta atomatik, da kuma ikon yin su da hannu. Daga cikin wadansu abubuwa, wuraren dawowa suna da ajiya na rijistar, kuma dawowa yana samuwa duka biyu a tsarin da ke gudana kuma a yayin da OS bai fara (ta amfani da yanayin dawowa ba, ciki har da daga komfurin dawowa ko wani tashoshin USB / diski tare da rarraba OS) .
Ƙarin bayani game da halittar da amfani da mahimman bayanai a cikin wani labarin dabam - Windows 10 Maɓuɓɓugar Saukakawa (dacewa da sigogi na baya na tsarin).
Ajiyayyen madaidaicin fayilolin yin rajista
Zaku iya kwafin fayiloli na Windows 10, 8 ko Windows 7 na yanzu, kuma ku yi amfani da su azaman ajiya idan kuna buƙatar mayarwa. Akwai hanyoyi biyu masu dacewa.
Na farko shi ne fitarwa cikin rajista a cikin editan rikodin. Don yin wannan, kawai mai yin edita (Maɓallin R + R, shigar regedit) kuma amfani da ayyukan fitarwa a cikin Fayil menu ko a cikin mahallin menu. Don fitarwa duk rajista, zaɓi sashen "Kwamfuta", dama-click - fitarwa.
Fayil din da aka samar tare da .reg tsawo za a iya "gudu" don shigar da tsohon bayanai zuwa cikin rajista. Duk da haka, wannan hanya yana da rashin amfani:
- Ajiyayyen da aka halitta ta wannan hanya ya dace don amfani kawai a gudana Windows.
- Lokacin yin amfani da irin wannan .reg fayil, zaɓuɓɓukan sabuntawa za su koma jihar da aka ajiye, amma waɗanda aka kirkiro (waɗanda ba su kasance a wurin ba) ba za a share su ba kuma basu canza ba.
- Akwai ƙananan kurakurai waɗanda suke shigo da duk dabi'u zuwa cikin wurin yin rajista daga madadin, idan wasu rassan suna aiki a yanzu.
Ƙarin na biyu shine don ajiye kwafin ajiya na fayilolin yin rajista, kuma, lokacin da ake buƙatarwa, maye gurbin fayilolin yanzu tare da su. Babban fayilolin da ke adana bayanan rajista:
- Fayilolin DEFAULT, SAM, SECURITY, SOFTWARE, SYSTEM daga Windows System32 Config folder
- Fayil din da aka ɓoye NTUSER.DAT a babban fayil C: Masu amfani (Masu amfani) User_Name
Ta kwashe waɗannan fayiloli zuwa kowane kundin ko zuwa babban fayil a kan faifai, zaka iya mayar da rajistar zuwa jihar da yake cikin lokacin ajiya, ciki har da a cikin yanayin dawowa, idan OS baya taya.
Wurin Ajiyayyen Software
Akwai shirye-shiryen kyauta kyauta don ajiyewa da sake mayar da rajista. Daga cikinsu akwai:
- RegBak (Sake Ajiyayyen Rikici da Saukewa) wani shiri ne mai sauƙi da kuma dace don ƙirƙirar takardun ajiya na Windows registry 10, 8, 7. shafin yanar gizon yanar gizo shine http://www.acelogix.com/freeware.html
- ERUNTgui - samuwa a matsayin mai sakawa kuma a matsayin mai ɗaukar hoto, mai sauki don amfani, ba ka damar amfani da layin layin umarni ba tare da yin nuni ba don ƙirƙirar takardun ajiya (za a iya amfani da su don ƙirƙirar takardun ajiyar ta atomatik ta yin amfani da ayyuka masu layi). Zaku iya saukewa daga shafin yanar gizo //www.majorgeeks.com/files/details/eruntgui.html
- Ana amfani da RegistryFinder na kasafin ne don bincika bayanai a cikin fayilolin yin rajista, ciki har da ƙyale ka ka ƙirƙiri kwafin ajiya na rijista na tsarin yanzu. Ba ya buƙatar shigarwa a kan kwamfutar. A shafin yanar gizon yanar gizon intanet //www.nirsoft.net/utils/offline_registry_finder.html, baya ga sauke software ɗin kanta, zaka iya sauke fayil ɗin don harshen yaren samaniya.
Duk waɗannan shirye-shiryen suna da sauki sauƙaƙa amfani, duk da rashin harshe na Ƙarshe na Rasha a cikin na farko. A ƙarshe, akwai akwai, amma babu wani zaɓi don dawowa daga madadin (amma zaka iya rubuta hannu fayilolin ajiya zuwa wuraren da ake bukata a cikin tsarin).
Idan kana da wasu tambayoyi ko ka sami dama don samar da ƙarin hanyoyi masu mahimmanci - Zan yi farin ciki da ra'ayinka.
Kuma ba zato ba tsammani zai zama mai ban sha'awa:
- Yadda za a musaki misalin Windows 10
- Kwamitin umarni na gaggawa ta hanyar jagorancin ku - yadda za a gyara
- Yadda za a duba SSD don kurakurai, matsayi na tawali'u da halayen SMART
- Ba a goge bayanan ba a yayin da kake gudana .exe a Windows 10 - yadda za a gyara shi?
- Mac OS Task Manager da Tsarin Kulawa na Yanki