Lokacin da kake haɗi sabon firfuta zuwa kwamfutarka, kana buƙatar saukewa da shigar da direbobi masu dacewa da shi. Ana iya yin wannan a cikin hanyoyi guda huɗu. Kowannensu yana da nauyin alƙawari na ayyuka, don haka kowane mai amfani zai iya zaɓar mafi dacewa. Bari mu dubi dukkan waɗannan hanyoyin.
Sauke direbobi don kwafi na Canon LBP-810
Fayil ɗin ba zai iya aiki ba daidai ba tare da direbobi ba, don haka shigar da su ana buƙata, duk mai amfani yana buƙata ya yi yana samo da kuma sauke fayiloli masu dacewa zuwa kwamfutar. Ana shigar da kanta kanta ta atomatik.
Hanyar 1: Canon Official Website
Duk masana'antun marubuta suna da shafin yanar gizon dandalin, inda ba kawai suke ba da bayanan samfur ba, amma suna samar da goyon baya ga masu amfani. Ƙungiyar taimakon yana ƙunshe da duk kayan aikin da aka haɗa. Sauke fayilolin Canon LBP-810 kamar haka:
Je zuwa shafin yanar gizon Canon
- Je zuwa shafin yanar gizon Canon.
- Zaɓi wani ɓangare "Taimako".
- Danna kan layi "Saukewa da Taimako".
- A cikin bude shafin, za ku buƙaci shigar da sunan mai wallafe-wallafen a cikin layi kuma danna kan sakamakon da aka samo.
- Ana amfani da tsarin aiki ta atomatik, amma wannan ba koyaushe ke faruwa ba, don haka kuna buƙatar tabbatar da shi a jere daidai. Saka bayaninka na OS, ba manta game da bit ba, misali Windows 7 32-bit ko 64-bit.
- Gungura ƙasa zuwa shafin inda kake buƙatar samun sabon tsarin software kuma danna kan "Download".
- Yarda da sharuɗan yarjejeniya kuma danna sake "Download".
Bayan da saukewa ya cika, bude fayil din da aka sauke, kuma za'a shigar da shigarwa ta atomatik. Fayil din yanzu an shirya don aiki.
Hanyar 2: Software don shigar da direbobi
A Intanit akwai shirye-shirye masu amfani da yawa, daga gare su akwai wadanda aikinsu suke mayar da hankali akan ganowa da kuma shigar da direbobi masu dacewa. Muna bada shawarar yin amfani da wannan software lokacin da mai haɗa fayil ɗin zuwa kwamfutar. Kayan software za ta yi amfani da shi ta atomatik, bincika hardware kuma sauke fayilolin da suka dace. A cikin labarin a kan mahaɗin da ke ƙasa za ku sami jerin sunayen mafi kyau na irin wannan software.
Kara karantawa: Mafi kyau shirye-shirye don shigar da direbobi
Ɗaya daga cikin shahararrun irin waɗannan shirye-shirye shine Dokar DriverPack. Yana da kyau idan kana so ka shigar da dukkan direbobi a lokaci guda. Duk da haka, ba za ka iya shigar da software na wallafe-wallafen kawai ba. Ana iya samun cikakkun umarnin don sarrafa DriverPack Solution a cikin wani labarinmu.
Kara karantawa: Yadda za a sabunta direbobi a kwamfutarka ta amfani da Dokar DriverPack
Hanyar 3: Nemi ID ta ID
Kowane ɓangare ko na'urar da aka haɗa ta kwamfuta yana da lambar kansa wanda za a iya amfani dasu don bincika masu jagoran da suka shafi. Shirin da kanta ba shi da matsala, kuma za ku sami fayiloli masu dacewa. An bayyana daki-daki a cikin sauran kayanmu.
Kara karantawa: Bincika direbobi ta ID ta hardware
Hanyar 4: Kayan Firayi na Windows
Kayan aiki na Windows yana da mai amfani da ke ciki wanda ya ba ka damar bincika da kuma shigar da direbobi masu dacewa. Muna amfani da shi don sanya shirin don mai bugawa Canon LBP-810. Bi umarnin haka:
- Bude "Fara" kuma je zuwa "Na'urori da masu bugawa".
- A saman danna kan "Shigar da Kwafi".
- Gila yana buɗe tare da zabi na nau'in kayan aiki. Saka a nan "Ƙara wani siginar gida".
- Zaɓi irin tashar jiragen ruwa da aka yi amfani da kuma danna "Gaba".
- Jira jerin na'urorin. Idan ba a sami bayanin da ya dace a ciki ba, to kana buƙatar sake bincika ta hanyar Windows Update Center Don yin wannan, danna kan maɓallin da ya dace.
- A cikin ɓangaren hagu, zaɓi mai sana'a, kuma a dama - samfurin kuma danna kan "Gaba".
- Shigar da sunan kayan aiki. Kuna iya rubuta wani abu, amma kada ku bar layin a banza.
Nan gaba zai fara yanayin sauke kuma shigar da direbobi. Za a sanar da ku game da ƙarshen wannan tsari. Yanzu za ku iya kunna takardan kuma ku shiga aiki.
Kamar yadda kake gani, bincike ga direban da ake buƙata don bugawa Canon LBP-810 yana da sauƙi, kuma akwai wasu zaɓuɓɓukan da za su bawa kowane mai amfani damar zaɓar hanyar da ta dace, da sauri kammala shigarwa kuma tafi aiki tare da kayan aiki.