Samar da wasika a cikin Microsoft Word

Wani lokaci masu amfani suna fuskantar hasara ko ragowar fayilolin da suka dace. Idan irin wannan yanayi ya taso, babu wani abu da za a yi, yadda za a gwada sake mayar da kome tare da taimakon kayan aiki na musamman. Suna bincika raunin raƙuman disk, gano akwai lalacewa ko abubuwan da aka share a baya kuma kokarin sake dawo da su. Irin wannan aiki ba komai ba ne saboda kwarewa ko cikakken asarar bayanin, amma lallai ya dace a gwada.

Buga fayilolin da aka share a Ubuntu

Yau muna son magana game da mafita samuwa ga tsarin Ubuntu, wanda yake gudanar da kwayar Linux. Wato, hanyoyin da aka yi la'akari sun dace da duk rabawa bisa Ubuntu ko Debian. Kowane mai amfani yana aiki daban, don haka idan wanda ya fara bai kawo wani tasiri ba, dole ne ka gwada na biyu, kuma mu, a biyun, za mu gabatar da cikakkun bayanai game da wannan batu.

Hanyar 1: TestDisk

TestDisk, kamar mai amfani da wannan, kayan aiki ne na kayan aiki, amma ba za'a aiwatar da dukkan tsari ba ta hanyar shigar da umarni, wasu aiwatar da hotunan ke nunawa har yanzu yana nan a nan. Bari mu fara tare da shigarwa:

  1. Je zuwa menu kuma ku gudu "Ƙaddara". Hakanan za'a iya yin wannan ta latsa maɓallin zafi. Ctrl + Alt T.
  2. Yi rijistaSudo apt shigar testdiskdon fara shigarwa.
  3. Kuna buƙatar tabbatar da asusunka ta shigar da kalmar sirri. Lura cewa haruffa da aka shigar ba a nuna su ba.
  4. Jira da saukewa da kullun duk kunshin da ake bukata.
  5. Bayan bayyanar sabon filin, za ka iya gudanar da mai amfani kanta a madadin superuser, kuma wannan ya aikata ta hanyar umarnisudo testdisk.
  6. Yanzu zaku shiga cikin wani aikin GI mai sauki ta hanyar na'ura wasan bidiyo. Ana yin sarrafawa tare da kibiyoyi da maɓalli. Shigar. Fara ta hanyar ƙirƙirar sabon fayil ɗin log don ku iya sanin abin da aka yi a wani lokaci.
  7. Lokacin nuna duk kayan aiki, ya kamata ka zaɓa wanda wanda aka rasa fayilolin da aka ɓace.
  8. Zaɓi tebur na ɓangaren yanzu. Idan ba za ka iya yin zabi ba, karanta kundin daga mai dadawa.
  9. Kuna zuwa menu na aikin, dawo da abubuwa ya faru ta cikin sashe "Advanced".
  10. Ya rage ne kawai tare da taimakon kibiyoyi Up kuma Ƙasa gano ɓangaren sha'awa, da kuma yin amfani da su Zuwa dama kuma Hagu saka aikin da ake buƙata, a cikin yanayin mu "Jerin".
  11. Bayan taƙaitaccen bayani, jerin fayiloli a kan bangare zasu bayyana. Lines alama a ja suna nuna cewa an lalatar da abu ko an share shi. Kuna buƙatar matsar da zaɓi na zaɓi zuwa fayil ɗin sha'awa kuma danna kan Tare dadon kwafe shi zuwa babban fayil da aka so.

Ayyukan mai amfani da aka la'akari yana da ban mamaki, domin zai iya farfadowa ba kawai fayiloli ba, har ma da bangarori duka, kuma yana hulɗa da NTFS, FAT fayiloli da dukkanin fasali na Ext. Bugu da ƙari, kayan aiki ba kawai ya dawo da bayanai ba, amma kuma yana ɗaukar gyara kurakuran da aka samo, wanda ya ba da dama don kaucewa matsalolin matsalolin.

Hanyar 2: Ƙarƙwalwa

Don mai amfani, ba zai zama da wuya a magance mai amfani ba, saboda a nan an kunna kowane mataki ta shigar da umurnin da ya dace, amma kada ku damu, domin za mu rubuta dukkan mataki a cikin cikakken bayani. Game da wannan shirin, ba a haɗa shi da kowane tsarin fayil ba kuma yana aiki daidai a kan dukkan nau'o'in su, kuma yana goyan bayan dukkanin bayanan bayanan.

  1. Ana buƙatar dukkanin ɗakunan karatu daga ma'aikata ta asali viasudo apt-samun kafa scalpel.
  2. Next za ku buƙatar shigar da kalmar shiga don asusunku.
  3. Bayan wannan, jira na kammala ƙara sabon kunshin har sai da shigarwa ya bayyana.
  4. Yanzu dole ne ka saita fayil ɗin sanyi ta bude ta ta hanyar edita edita. An yi amfani da wannan layi:sudo gedit /etc/scalpel/scalpel.conf.
  5. Gaskiyar ita ce ta hanyar tsoho mai amfani ba ya aiki tare da fayilolin fayil - dole ne a haɗa su ta hanyar layi. Don yin wannan, kawai a gaban tsarin da ake so, cire grilles, kuma bayan kammala saitunan ajiye canje-canje. Bayan yin waɗannan matakai, Scalpel zai mayar da iri iri. Wannan ya kamata a yi don la'akari da la'akari da lokacin kadan.
  6. Kuna buƙatar ƙayyade ɓangaren ɓangaren diski mai wuya inda za a gudanar da bincike. Don yin wannan, buɗe sabon abu. "Ƙaddara" kuma rubuta umarninlsblk. A cikin jerin, sami siginar da ake buƙata.
  7. Fara sake dawowa ta hanyar umarnisudo scalpel / dev / sda0 -o / gida / mai amfani / Jaka / fitarwa /inda sda0 - yawan ɓangaren da ake so, mai amfani - sunan babban fayil ɗin mai amfani, da kuma Jaka - sunan sabon babban fayil wanda za'a tattara duk bayanan da aka samo.
  8. Lokacin da aka gama, je zuwa mai sarrafa fayil (sudo nautilus) da kuma fahimtar kanka da abubuwan da aka samo.

Kamar yadda kake gani, ba wani babban abu ba ne don gano Siffar Ƙira, kuma bayan da ya saba da gudanarwa, kunna aiki ta hanyar kungiyoyi ba su da alama sosai rikitarwa. Babu shakka, babu wani kayan aikin da ke sama wanda zai tabbatar da cikakken dawo da duk abin da aka ɓace, amma a kalla wasu daga cikin su dole ne su dawo da kowane mai amfani.