Babban mahimmanci na haɗin kwamfuta da TV tare da kebul na RCA shine cewa masu haɗaka masu haɗaka ba su kasance a kan katunan bidiyo ta hanyar tsoho. Duk da wannan iyakance, a cikin ƙarin umarnin za mu tattauna game da hanyoyin irin wannan haɗin.
Haɗa PC zuwa TV ta hanyar waya na RCA
Hanyar haɗin PC zuwa TV ta hanyar wannan hanya shi ne akalla da aka ba da shawarar, tun da hotunan hotunan ƙarshe zai zama ƙarami. Duk da haka, idan babu wasu tashoshin a kan talabijin, ana iya yiwuwa a yi tare da masu haɗin RCA.
Duba kuma: Yadda za'a haxa PC zuwa TV via HDMI
Mataki na 1: Shiri
Hanyar hanyar hanyar sauyawa bidiyon daga kwamfuta shi ne don amfani da mai musanya na musamman. Kyakkyawan zaɓi shi ne adaftan "HDMI - RCA", tun da yake wannan ƙirar ce mai amfani da yawancin katunan bidiyo.
Hakazalika da na'urorin da ke sama za su iya aiki a matsayin mai juyawa da sauran sigina, alal misali, "VGA - RCA". Kuma ko da yake farashin su zai zama ɗan ƙasa, ingancin siginar da iyawa ba su da kyau ga HDMI.
Bisa ga mahaɗin haɗin da aka zaɓa, sayan USB don haɗa kwamfutar da kuma mai canzawa kanta. Zai iya zama VGA biyu ko HDMI.
A talabijin tare da damar hašawa na'urori ta hanyar kebul na RCA, akwai haši uku, kowannensu yana da alhakin aikawa da sigina guda. Yi waya wanda yana da matosai tare da launuka iri ɗaya:
- Red - tashar watsa labarai mai kyau;
- Fari - hagu mai sauti;
- Yellow shine tashar bidiyo mai mahimmanci.
A wasu lokuta, zaka iya yinwa tare da tashar tashoshin bidiyo guda ɗaya, tun da yake sautin murya yana goyon bayan HDMI.
Lura: Ana iya bada cables da ake buƙata tare da mai canzawa.
Idan ana yin amfani da bidiyon bidiyo, za'a iya yin sauti daga kwamfuta zuwa TV ɗin ta amfani da kebul "2 RCA - 3.5 mm jack". Hakanan zaka iya amfani da adaftan dace.
Ko da kuwa irin nau'in mai canzawa da ka zaba, kana buƙatar la'akari da cewa irin wannan na'urar yana buƙatar wadataccen wutar lantarki. A wannan yanayin, mai juyawa "HDMI - RCA" Samun wutar lantarki daidai daga PC kai tsaye ta hanyar kebul.
Yi hankali, na USB don watsa siginar kai tsaye, alal misali, "HDMI - RCA" ko "VGA - RCA" ba dace da magance matsalar ba.
Mataki na 2: Haɗa
Hanyar haɗin da muka yi la'akari da misalin nau'i-nau'i daban-daban guda biyu waɗanda aka tsara don juyar da alamar HDMI da VGA zuwa RCA. Sabobin tuba da aka ambata a kasa suna cikakke don haɗawa ba kawai PC da TV ba, har ma wasu na'urorin.
HDMI - RCA
Wannan hanyar haɗin yana nuna kasancewar mai sauyawa na musamman wanda ya juyo da alamar HDMI zuwa RCA.
- Samun USB na USB ya haɗa zuwa haɗin da ya dace akan katin bidiyo.
- Haɗa haɗin na biyu zuwa shigarwa "Input" a kan mai canzawa.
- Haɗa haɗin TCA sau uku zuwa gidan talabijin ɗinka, ba da hankali ga launuka. Akwai haɗin haɗakarwa yawanci a cikin toshe "AV" ko rabu da sanarwa "Audio IN" kuma "Video IN".
- Haɗa matosai a baya na kebul zuwa mai haɗawa. Bugu da ƙari, idan ba a buƙatar sauti mai sauti ba, ba za'a iya haɗa maɓuɓɓuka masu fari da jan ba.
- Yi amfani da sauyawa a kan mai canzawa don zaɓar tsarin launi mai dacewa don hoton.
- Idan siginar ba ta fara samuwa ta atomatik ba, mai canzawa bazai da isasshen wutar lantarki daga na'urorin HDMI na kwamfutar. Zaka iya warware matsalar tare da taimakon na USB a cikin kit, haɗa shi zuwa ɗaya daga cikin tashoshin USB ko amfani da adaftan wutar lantarki dace.
Bayan matakan da ke sama, dole ne a nuna hotunan daga kwamfutar a kan allon TV.
VGA - RCA
Kar ka manta lokacin amfani da mai karba don duba alamomi a kowane mahaɗin. In ba haka ba, saboda rashin dacewar haɗi, ba za a aika da sigina na bidiyo ba.
- Haɗa raɗin raƙan raƙuman da aka saya zuwa mai haɗawa "Bidiyo" ko "AV" a kan tv.
- Haɗa filogi daga bayan waya zuwa tashar jiragen ruwa "CVBS" a kan mai canzawa.
Lura: Zaka iya amfani da maɓallin RCA kawai don haɗi, amma har S-Video.
- Haɗa ɗaya daga cikin matakan VGA na USB zuwa katin bidiyon kwamfutar.
- Yi haka tare da tashar USB, haɗa shi zuwa ga dubawa "VGA IN" a kan mai canzawa.
- Amfani da shiga "Ƙarfin 5V" Haɗa na'urar zuwa cibiyar sadarwa mai karɓar wutar lantarki a kan mai haɗawa da kuma adaftar wutar lantarki. Idan ba a haɗa wutar lantarki ba, dole ne ku saya shi.
- Mai haɗawa yana da menu wanda za'a iya bude a kan talabijin. Yana da ta hanyar cewa an gyara siginar bidiyon da aka watsa.
Bayan watsa shirye-shiryen bidiyo, kana buƙatar yin haka tare da sauti mai jiwuwa.
2 RCA - Jack 3.5 mm
- Haɗa kebul tare da matakan RCA biyu zuwa masu haɗin "Audio" a kan kwamfutar.
- Toshe "Jack 3.5 mm" haɗi zuwa sauti na kayan aiki na kwamfutar. Dole a sanya wannan haɗin ta alama a kore mai haske.
- Idan kana da adaftan, zaka kuma buƙatar haɗi "Jack 3.5 mm" da kebul na RCA.
Yanzu zaka iya zuwa dalla-dalla dalla-dalla na talabijin a matsayin mai saka idanu.
Mataki na 3: Saita
Zaka iya rinjayar aiki na TV tareda wasu sigogi daban-daban a kan kwamfutar kanta kuma a kan maɓallin. Duk da haka, ba zai yiwu a inganta ingancin karshe ba.
TV
- Yi amfani da maɓallin "Source" ko "Input" a kan tashoshin TV.
- Daga menu da aka nuna akan allo, zaɓi zaɓi "AV", "AV 2" ko "Kayan".
- Wasu TVs sun baka damar canjawa zuwa yanayin da ake so ta amfani da maballin "AV" a kan na'ura wasan bidiyo kanta.
Mai juyawa
- Idan kana amfani da mai canzawa "VGA - RCA", a kan na'urar, latsa maballin "Menu".
- Ta hanyar taga da ke buɗewa a kan talabijin, saita sigogi waɗanda suka fi dacewa da aiki.
- Saitunan ƙuduri sun cancanci karin hankali.
Kwamfuta
- A kan keyboard, latsa maɓallin haɗin "Win + P" kuma zaɓi yanayin da ya dace. Ta hanyar tsoho, TV za ta watsa shirye-shirye kwamfutar.
- A cikin sashe "Resolution Screen" Zaka iya saita saitunan daidaitaccen saiti don TV.
Kada kayi amfani da darajar da ta wuce karfin TV.
Duba kuma:
Yadda za a sauya ma'auni akan kwamfutar
Canja allon allon a Windows 10 - Wannan hanyar watsa bidiyon ba ta da muhimmanci ga wasu haɗin haɗi. Ana yawan bayyana wannan a matsayin amo akan tashar TV.
Bayan haɗawa da kyau da kuma kafa TV zai kasance babban haɓaka ga babban kulawa.
Duba kuma:
Haɗa na'ura mai kwakwalwa zuwa kwamfuta
Muna hada PC zuwa TV ta hanyar VGA
Kammalawa
Masu kirkirar da aka yi la'akari da su a cikin labarin suna da tsada mai yawa, amma a matakin da ya fi dacewa suna jimre wa aikin. Don amfani da irin wannan na'ura ko a'a - ka yanke hukunci.