Gana maɓallin TP-Link TL-WR842ND na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa


Kamfanin TP-Link yana samar da kayan aiki na cibiyar sadarwa a kusan kowane nau'in farashin. Mai sauƙi na TL-WR842ND shi ne na'ura mai ƙananan ƙarewa, amma fasaharta ba ta da haɓaka ga na'urori masu tsada: daidaitattun 802.11n, tashoshin cibiyar sadarwa huɗu, goyon bayan haɗin VPN, da tashar USB don shirya uwar garken FTP. A halin da ake ciki, dole ne a daidaita na'ura mai ba da hanya don daidaita aikin duk waɗannan siffofin.

Ana shirya na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don aiki

Kafin kafa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya kamata a shirya shi sosai. Hanyar ta ƙunshi matakan da yawa.

 1. Fara da jeri na na'urar. Mafi kyawun bayani zai kasance a sanya na'urar kamar a tsakiyar yankin da aka yi amfani da shi don cimma iyakar ɗaukar hoto. Ya kamata kuma a tuna cewa akwai matsi na ƙarfe a cikin hanyar siginan, saboda abin da karɓar cibiyar sadarwar zai iya zama maras tabbas. Idan kuna amfani da na'urorin haɗin na Bluetooth (dodanni, keyboards, murmushi, da dai sauransu), to, dole ne a cire na'ura mai ba da hanya daga gare su, tun da magungunan Wi-Fi da Bluetooth na iya ɓatar da juna.
 2. Bayan ajiye na'urar kana buƙatar haɗi zuwa wutar lantarki da kebul na cibiyar sadarwa, kazalika da haɗa shi zuwa kwamfutar. Duk masu haɗin kai suna tsaye a bayan na'urar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da alama tare da launi daban-daban don saukaka masu amfani.
 3. Kusa, je zuwa kwamfutar kuma buɗe abubuwan haɗin haɗin cibiyar sadarwa. Mafi yawan masu samar da Intanet suna rarraba adireshin imel na IP da kuma irin adireshin uwar garken DNS - saita saitunan masu dacewa idan ba su da aiki ta hanyar tsoho.

  Ƙara karantawa: Haɗa da kuma kafa cibiyar sadarwa ta gida a Windows 7

A wannan mataki na shirye-shirye ya ƙare kuma za ku iya ci gaba zuwa daidaiton ainihin TL-WR842ND.

Zaɓuɓɓukan Girkawar Rigfuta

Kusan dukkan zaɓuɓɓukan don kayan aiki na cibiyar sadarwa sune aka saita ta hanyar binciken yanar gizo. Don shigar da shi, za ku buƙaci duk wani mai Intanet da bayanan don izni - an sanya karshen a kan takalma na musamman a kasa na na'urar mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Ya kamata a lura cewa shafi na iya ƙayyade azaman adireshin shigarwa.tplinklogin.net. Wannan adireshin baya kasancewa ga masu sana'anta, saboda samun dama ga saitunan yanar gizon yanar gizo zasu kasance ta hanyartplinkwifi.net. Idan har yanzu babu wannan zaɓi, to dole sai ku shigar da IP ta na'ura mai ba da hanya ta hanyar hannu - ta hanyar tsoho wannan192.168.0.1ko192.168.1.1. Shiga da kuma kalmar sirri izni - harafin hadeadmin.

Bayan shigar da dukkan sigogin da ake bukata, za a buɗe maɓallin saiti.

Lura cewa bayyanarsa, harshe da sunayen wasu abubuwa na iya bambanta dangane da na'ura mai kwakwalwa.

Amfani da "Saita Saita"

Ga masu amfani waɗanda basu buƙatar daidaitawa-daɗaɗɗa sigogin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, mai samar da kayan aiki ya shirya yanayin da aka daidaita da aka kira "Saita Saita". Don amfani da shi, zaɓi sashi na daidai a menu na hagu, sannan danna kan maballin. "Gaba" a tsakiyar ɓangaren ƙirar.

Hanyar kamar haka:

 1. Mataki na farko ita ce zaɓan ƙasa, birni ko yanki, mai ba da sabis na Intanit, da kuma irin hanyar sadarwa. Idan ba ka samo sigogin da ke dace da akwati ba, duba akwatin "Ban sami saitunan da ya dace ba" kuma je zuwa mataki na 2. Idan an shigar da saitunan, je kai tsaye zuwa mataki na 4.
 2. Yanzu ya kamata ka zabi irin hanyar WAN. Muna tunatar da ku cewa wannan bayanin za a iya samu a kwangila tare da mai ba da sabis na Intanet.

  Dangane da irin zaɓaɓɓe, yana iya zama dole don shigar da shiga da kalmar wucewa, wanda dole ne a nuna cikin takardun kwangila.
 3. A cikin taga mai zuwa, saita zažužžukan zaɓin rufewa don adireshin MAC na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Bugu da ƙari, koma zuwa kwangilar - wannan nuance ya kamata a ambata a can. Don ci gaba, latsa "Gaba".
 4. A wannan mataki, kafa tsarin rarraba Intanit mara waya. Na farko, saita sunan cibiyar sadarwa mai kyau, shine SSID - kowane suna zai yi. Sa'an nan kuma ya kamata ka zaɓi wani yanki - ƙimar da Wi-Fi ke aiki zai dogara ne akan wannan. Amma saitunan da suka fi muhimmanci a wannan taga su ne saitunan kare. Kunna tsaro ta hanyar duba akwatin. "WPA-PSK / WPA2-PSK". Saita kalmar sirri mai dacewa - idan ba za ka iya yin la'akari da shi ba, amfani da janareta, kawai kada ka mance don rikodin haɗin haɗin. Sigogi daga abu "Tsarin Saitunan Maraba" Dole ne a sauya kawai idan akwai wasu matsaloli. Bincika saitunan da aka shigar kuma latsa "Gaba".
 5. Yanzu danna "Kammala" da kuma bincika idan akwai damar intanet. Idan duk an shigar da sigogi duka daidai, mai na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zaiyi aiki a yanayin al'ada. Idan ana lura da matsalolin, sake maimaita tsarin saiti na sauri daga farkon, yayin dubawa a hankali game da dabi'u na sigogin shigarwa.

Hanyar jagorancin hanya

Masu amfani da yawa sun fi so su tsara dukkan siginan sigina na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Duk da haka, a wasu lokuta, masu amfani da ba daidai ba suyi amfani da wannan hanyar - hanya ba ta fi rikitarwa ba fiye da hanyar sauri. Abu mafi mahimmanci da ya kamata a tuna shi ne cewa ya fi kyau kada a canza saitunan da manufar da ba ta sani ba.

Kafa haɗin haɗin

Sashi na farko na magudi shi ne kafa saitin jigon yanar gizo.

 1. Bude buƙatar mai ba da hanya ta hanyoyin sadarwa da kuma fadada sassan. "Cibiyar sadarwa" kuma "WAN".
 2. A cikin sashe "WAN" saita sigogi da aka ba da mai bada. A nan ne saitunan daidaitawa don mafi yawan nau'in haɗi a cikin CIS - PPPoE.


  Wasu masu samar da (musamman a cikin manyan biranen) suna amfani da yarjejeniya daban-daban - musamman, L2TPsaboda abin da zaku buƙatar saka adireshin uwar garken VPN.

 3. Canje-canje na farfadowa ya buƙaci adanawa da sake sauke na'urar sadarwa.

Idan mai bada yana buƙatar rijista adireshin MAC, zaka iya samun dama ga waɗannan zaɓuɓɓuka a cikin MAC Cloningwanda yake daidai da wannan da aka ambata a cikin sashin saiti mai sauri.

Saitunan mara waya

Samun dama zuwa Wi-Fi sanyi ta hanyar sashe "Yanayin Mara waya" a cikin menu na hagu. Bude shi kuma ci gaba ta hanyar algorithm mai zuwa:

 1. Shigar da filin "SSID" sunan cibiyar sadarwa na gaba, zaɓi yankin daidai, sannan kuma adana sigogin canzawa.
 2. Je zuwa ɓangare "Kariya mara waya". Irin wannan kariya ya kamata a bar ta ta tsoho - "WPA / WPA2-Personal" fiye da isa. Yi amfani da fasalin da aka fitar "WEP" ba da shawarar. Kamar yadda ɓoye boye-boye an saita "AES". Kusa, saita kalmar sirri kuma latsa "Ajiye".

Babu buƙatar yin canje-canje a cikin sauran sassan - kawai tabbatar cewa akwai haɗin da kuma rarraba Intanet ta hanyar Wi-Fi shi ne barga.

Ƙarin fasali

Matakan da ke sama ya ba ka damar tabbatar da aikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Mun kuma ambata cewa mai ba da hanyar sadarwa na TL-WR842ND yana da ƙarin siffofi, don haka za mu gabatar maka da su a takaice.

Multifunction USB tashar jiragen ruwa

Halin mafi ban sha'awa na na'urar da ake tambaya shi ne tashar USB, wanda za'a iya samo saitunan a cikin sashin yanar gizo wanda aka kira "Saitunan USB".

 1. Zaka iya haɗa haɗin hanyar sadarwa ta 3G ko 4G zuwa wannan tashar, don haka ba ka damar yin ba tare da haɗin haɗi ba - sashe 3G / 4G. Ƙasashen da ke da manyan masu samar da kayan aiki suna samuwa, wanda ke tabbatar da kafa saiti na atomatik. Hakika, zaka iya saita shi da hannu - kawai zaɓi ƙasar, mai ba da sabis na ba da bayanai kuma shigar da sigogi masu dacewa.
 2. Lokacin da yake haɗi zuwa mai haɗin maƙalar waje na waje, za a iya saita karshen ɗin a matsayin FTP ajiya don fayiloli ko ƙirƙirar uwar garke. A cikin akwati na farko, zaka iya saka adireshin da tashar jiragen haɗi, da kuma ƙirƙirar kundayen adireshi daban.

  Godiya ga aikin uwar garken kafofin watsa labarai, zaka iya haɗa na'urorin multimedia tare da cibiyoyin sadarwa mara waya zuwa na'ura mai ba da hanya ta hanyar sadarwa kuma duba hotuna, saurari kiɗa ko kallon fina-finai.
 3. Zaɓin uwar garken buƙatar yana ba ka damar haɗi da firftar zuwa tashoshin USB ɗin na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma amfani da firfuta a matsayin na'urar mara waya - alal misali, don buga takardu daga kwamfutar hannu ko wayan waya.
 4. Bugu da ƙari, yana yiwuwa don sarrafa damar yin amfani da kowane nau'in sabobin - an aikata wannan ta hanyar sashi "Bayanan mai amfani". Za ka iya ƙara ko share asusun, kuma ka ba su hane-hane, irin su haƙƙin karanta kawai ga abinda ke ciki na ajiya fayil.

WPS

Wannan na'ura mai ba da hanya ta hanyar sadarwa yana goyan bayan fasahar WPS, wanda ya sauƙaƙe hanyar haɗi zuwa cibiyar sadarwar. Zaka iya koyo game da abin da WPS yake da kuma yadda za a daidaita shi a wani labarin.

Kara karantawa: Menene WPS a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Gudanar da damar shiga

Amfani da sashe "Control Access" Kuna iya yin kyau-tunatar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don ba da dama ga wasu na'urorin da aka haɗa don wasu albarkatun kan Intanit a wani lokaci. Wannan zaɓi yana da amfani ga masu sarrafa tsarin a kananan kungiyoyi, da kuma iyaye waɗanda ba su da cikakkun fasali "Ikon iyaye".

 1. A cikin sashe "Dokar" Akwai tsarin kulawa na musamman: zabin zaɓi na launin fari ko baƙi, tsari da gudanarwa na dokoki, da ƙaddamar da su. Ta danna maballin Wurin Saita Ƙirƙirar mulkin mulki yana samuwa a cikin yanayin atomatik.
 2. A sakin layi "Kyau" Zaka iya zaɓar na'urorin da za a yi amfani da tsarin yin amfani da Intanet.
 3. Sashi "Target" An tsara shi ne don zaɓar albarkatun da aka sanya izinin shiga.
 4. Item "Jadawalin" ba ka damar saita tsawon lokaci

Wannan aikin yana da amfani sosai, musamman idan samun damar intanit ba shi da iyaka.

Hanyoyin VPN

Mai ba da hanya a cikin na'ura mai ba da hanya ta hanyar sadarwa yana goyan bayan damar haɗi zuwa hanyar VPN kai tsaye, ta hanyar kewaye kwamfutar. Saitunan don wannan aikin suna samuwa a cikin wannan abu a cikin babban menu na shafin yanar gizo. Babu shakka ba abubuwa da yawa ba - za ka iya ƙara haɗi zuwa tsarin IKE ko IPSec, kuma samun dama ga mai gudanarwa mai aiki marar aiki.

Wannan, a gaskiya, duk abin da muke so mu fada maka game da daidaitawar na'urar mai ba da hanya ta TL-WR842ND da kuma manyan fasalulluka. Kamar yadda ka gani, na'urar tana da isasshen aiki don farashi mai araha, amma wannan aikin na iya zama ba tare da dalili don amfani a matsayin mai ba da hanya ba.