Ƙara bidiyo zuwa Odnoklassniki

A wasu lokuta, mummunan halin da ake ciki zai iya samuwa, sakamakon abin da firmware na na'urar Android ɗinka zai iya kasa. A cikin labarin yau za mu bayyana yadda za'a iya dawo da ita.

Zaɓuɓɓuka don sake sabunta madaidaiciya a Android

Mataki na farko shi ne yanke shawarar irin nau'in software an shigar a kan na'urarka: samfur ko ɓangare na uku. Hanyoyin za su kasance daban ga kowane ɓangare na firmware, don haka ku yi hankali.

Hankali! Samun hanyoyin dawowa na firmware na yanzu yana nufin ƙaddamar da bayanin mai amfani daga ƙwaƙwalwar ajiyar ciki, saboda haka muna bada shawara cewa ku dawo da yadda za ku iya!

Hanyar 1: Sake saita zuwa saitunan masana'antu (tsarin duniya)

Yawancin matsalolin da akidar firmware ta kasa kasa, taso ta hanyar kuskuren mai amfani. Mafi sau da yawa wannan yana faruwa a yanayin shigarwa na wasu gyare-gyaren tsarin. Idan mai ƙaddamar wannan ko wannan gyare-gyaren bai samar da hanyoyi don sauya canje-canjen baya ba, zaɓi mafi kyau shine don sake saita na'urar. An bayyana wannan hanya cikin cikakken bayani a cikin labarin a mahaɗin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Sake saita saitunan akan Android

Hanyar 2: Saitunan Sahabbai don PC (kawai firmware stock)

Yanzu ana iya amfani da smartphone ko kwamfutar hannu mai amfani da shi don zama madadin komfuta mai cikakke. Duk da haka, yawancin masu amfani da na'urori na Android a hanyar da aka saba amfani dashi suna amfani dasu a matsayin "Ƙari". Ga masu amfani irin wannan, masana'antun suna samar da samfurin aboki na musamman, ɗaya daga cikin ayyuka shine don mayar da kamfanin firmware idan akwai matsaloli.

Yawancin kamfanoni masu rijista suna da alamun amfani irin wannan. Alal misali, Samsung yana da biyu daga cikinsu: Kies, da kuma sabon Canjin Switch. Irin wadannan shirye-shiryen suna cikin LG, Sony da Huawei. Kayan da ya bambanta yana kunshe da direbobi kamar Odin da SP Flash Tool. Ka'idar aiki tare da aikace-aikace abokan, muna nuna misalin Samsung Kies.

Sauke Samsung Kies

  1. Shigar da shirin akan kwamfutar. Yayin da shigarwar ke ci gaba, cire baturin daga matsalar matsalar kuma sami adadin abin da abubuwa ke ciki. "S / N" kuma "Sunan Sunan". Za mu bukaci su daga baya, don haka rubuta su. A cikin yanayin batirin da ba a cire ba, waɗannan abubuwa dole ne su kasance a akwatin.
  2. Haɗa na'urar zuwa kwamfutar ka kuma gudanar da shirin. Lokacin da aka gane na'urar, shirin zai sauke kuma shigar da direbobi masu ɓacewa. Duk da haka, zaka iya shigar da kansu don ajiye lokaci.

    Duba kuma: Shigar da direbobi don kamfanin firmware na Nokia

  3. Idan amincin firmware na na'urarka ya karye, Kies ya gane software kasancewa kamar yadda ya wuce. Saboda haka, sabuntawa na firmware zai mayar da aikin. Don fara, zaɓi "Asusun" - "Ɗaukaka Software".

    Duba kuma: Dalilin da yasa Kies baya ganin wayar

  4. Kuna buƙatar shigar da lambar salula da kuma samfurin na'urar, ka koyi wannan bayanin a sakin layi 2. Bayan aikata wannan, latsa "Ok".
  5. Karanta bayanan shafewar bayanai sannan ka yarda da shi ta latsa "Ok".
  6. Yarda da ka'idojin hanyar ta hanyar ticking su.

    Hankali! Hanyar da aka fi dacewa da za'ayi akan kwamfutar tafi-da-gidanka! Idan ana amfani da PC mai tsauri, tabbatar da cewa ana kiyaye shi daga maɓallin wuta mai sauƙi: idan komfuta ya kashe a lokacin walƙiya na'urar, wannan zai yi nasara!

    Bincika sigogi da ake buƙata, canza su idan ya cancanta, kuma latsa maballin "Sake sake".

    Tsarin saukewa da sabuntawa na firmware daukan daga minti 10 zuwa 30, don haka don Allah ka yi hakuri.

  7. Bayan sabunta software, cire haɗin na'urar daga kwamfutar - za a dawo da firmware.

Hanya na madadin - na'urar tana cikin yanayin dawowa bala'i. An nuna shi akan nuni azaman hoton kama da haka:

A wannan yanayin, hanya don dawo da firmware ba ta da bambanci.

  1. Kaddamar Kies kuma haɗa na'urar zuwa kwamfutar. Sa'an nan kuma danna kan "Asusun"kuma zaɓi "Fuskantar farfadowa da cuta".
  2. Yi nazarin bayani a hankali don danna "An dawo da cutar".
  3. Wata taga mai gargadi zai bayyana, kamar yadda aka sabunta ta yau da kullum. Bi duk matakan daidai da sabuntawa na yau da kullum.
  4. Jira har sai an dawo da firmware, kuma a ƙarshen tsari ya cire na'urar daga kwamfutar. Tare da babban yiwuwa, wayar ko kwamfutar hannu zasu dawo aiki.

A cikin shirye-shiryen haɗi daga wasu masana'antun, algorithm na hanya ya kusan kamar yadda aka bayyana.

Hanyar 3: Ɗaukaka via farfadowa (na uku-jam'iyyar firmware)

Kwamfuta na tsarin ɓangare na uku da kuma ɗaukakawar ta wayoyin hannu da Allunan suna rarraba a cikin tasirin ZIP, wanda dole ne a shigar ta hanyar yanayin dawowa. Hanyar yadda za a sake mayar da Android zuwa na baya version of firmware shi ne sake shigar da archive tare da OS ko updates via dawo da al'ada. A yau, akwai nau'ikan iri biyu: ClockWorkMod (CWM Recovery) da kuma TeamWin Recovery Project (TWRP). Hanyar yana da bambanci ga kowane zaɓi, don haka la'akari da shi daban.

Alamar mahimmanci. Kafin fara manipulation, tabbatar da cewa ZIP-archive tare da firmware ko ɗaukakawa yana kan katin ƙwaƙwalwar ajiyar na'urarka!

CWM
Da farko da kuma dogon lokaci kawai zaɓi don dawo da ɓangare na uku. Yanzu yana da sauƙi daga cikin amfani, amma har yanzu yana da dacewa. Sarrafa - maɓallin ƙara don tafiya ta wurin maki da maɓallin ikon don tabbatarwa.

  1. Mun je CWM farfadowa. Dabara ta dogara da na'urar, ana amfani dasu mafi yawan hanyoyin da ke ƙasa.

    Darasi: Yadda za a shigar da dawowa akan na'urar Android

  2. Abu na farko da za a ziyarci shine - "Cire bayanai / sake saita saiti". Latsa maɓallin wuta don shigar da shi.
  3. Yi amfani da maɓallin ƙara don isa zuwa maƙallin. "I". Don sake saita na'urar, tabbatar da danna maɓallin ikon.
  4. Koma zuwa babban menu kuma je zuwa "Cire ɓangaren cache". Maimaita matakan tabbatarwa daga mataki na 3.
  5. Je zuwa abu "Shigar da zip daga sdcard"to, "Zabi zip daga sdcard".

    Har yanzu yana amfani da maɓallin ƙararrawa da maɓallin wuta, zaɓi ɗawainiya tare da software a tsarin ZIP kuma tabbatar da shigarwa.

  6. A ƙarshen tsari, sake farawa da na'urar. Fayil ɗin zai dawo zuwa yanayin aiki.

TWRP
Ƙarin fasaha na zamani da kuma sananne na dawowa da ɓangare na uku. Kyakkyawan bambanta daga goyon bayan touch-sensor CWM da karin ayyuka.

Duba kuma: Yadda za a kunna na'urar ta hanyar TWRP

  1. Kunna yanayin dawowa. Lokacin da aka kunna TVRP, matsa "Shafe".
  2. A cikin wannan taga, kana buƙatar alama da ɓangaren da kake so ka share: "Bayanan", "Cache", "Dalvik Cache". Sa'an nan kuma ku kula da mai zane tare da rubutun "Swipe zuwa sake saita masana'antu". Yi amfani da shi don sake saita saitunan zuwa saitunan ma'aikata ta hanyar sauyawa daga hagu zuwa dama.
  3. Komawa zuwa babban menu. A ciki, zaɓi "Shigar".

    Mai gudanarwa mai sarrafawa zai buɗe, inda kake buƙatar zaɓar fayil na ZIP tare da bayanai na firmware. Nemi wannan tarihin kuma danna shi.

  4. Duba bayani game da fayil da aka zaɓa, sannan amfani da zanen da ke ƙasa don fara shigarwa.
  5. Jira har sai an shigar da OS ko ana ɗaukaka shi. Sa'an nan kuma sake farawa da na'urar daga menu na ainihi ta zabi "Sake yi".

Wannan hanya zai mayar da aikin wayarka ko kwamfutar hannu, amma a farashin rasa bayanin mai amfani.

Kammalawa

Kamar yadda zaku iya gani, don mayar da firmware a kan na'urar tare da Android ya zama mai sauki. A ƙarshe, muna so mu tunatar da kai - yin halitta na madogara na yau da kullum zai cece ka daga mafi yawan matsalolin da tsarin software.