Wayar hannu ita ce dindindin dindindin cikin aljihunka. Duk da haka, idan hotuna da bidiyon da aka rubuta akan shi an canja shi zuwa lokaci zuwa kwamfuta, to amma ba wanda zai iya ajiye lambobin sadarwa sai dai littafin waya akan na'urorin su. Saboda haka, a kowane lokaci zaka iya rasa su duka ko, alal misali, lokacin da ka canza na'urarka, zaka iya canza su.
Muna canja wurin lambobi daga Android zuwa Android
Kusa, la'akari da hanyoyi da dama don kwafin lambobin wayar daga wani na'urar Android zuwa wani.
Hanyar 1: Shirin MOBILedit
MOBILedit yana da iyakacin hanyoyin da za a iya yin amfani da shi da yawancin wayoyin wayoyin salula. A cikin wannan labarin, zamu duba kawai biyan lambobi daga wayar ɗaya daga OS OS zuwa wani.
- Yin aiki tare da shirin zai buƙaci hadawa akan wayar USB Debugging. Don yin wannan, je zuwa "Saitunan"biyo baya "Developer Zabuka" kuma kunna abin da kuke bukata.
- Idan ba za ka iya samun ba "Developer Zabuka"to, ku farko kuna bukatar samun "Hakkin Developer". Don yin wannan a saitunan wayar tafi "Game da wayar" kuma danna danna sau ɗaya "Ginin Tarin". Bayan haka, zaka sami sauƙin samun abin da kake bukata. "USB debugging".
- Yanzu je zuwa MOBI-Ledit kuma haɗa wayarka ta hanyar kebul na USB zuwa kwamfutarka. A cikin kusurwar hagu na shirin shirin za ka ga bayanin da aka haɗa na'urar kuma don ci gaba da aiki tare da shi kana buƙatar danna "Ok".
- A lokaci guda, irin wannan sanarwar daga shirin zai bayyana akan allon wayarka. Danna nan zuwa "Ok".
- Kusa a kan komfuta za ku ga nunawar tsarin haɗin.
- Bayan haɗin haɓaka, shirin zai nuna sunan na'urarka, kuma da'irar da rubutun zai bayyana a allonsa "An haɗa".
- Yanzu, don zuwa lambobin sadarwa, danna kan hoton smartphone. Kusa, danna kan farko da aka kira "Littafin waya".
- Kusa, zaɓi tushen, inda kake buƙatar kwafin lambobi zuwa wani na'ura. Zaka iya zaɓar katin ajiya SIM, wayar da saƙonnin nan take Saƙon waya ko WhatsApp.
- Mataki na gaba shine zaɓi lambobin da kake son canjawa. Don yin wannan, sanya kaska a cikin murabba'ai kusa da kowane kuma danna "Fitarwa".
- A cikin taga wanda ya buɗe, kuna buƙatar zaɓar hanyar da kuke so don ajiye lambobin sadarwa zuwa kwamfutarka. Ta hanyar tsoho, tsarin da aka zaba a nan shi ne ainihin abin da wannan shirin yake aiki. Danna kan "Duba"don zaɓar wuri don saukewa.
- A cikin taga ta gaba, sami babban fayil da kake buƙatar, saka sunan fayil kuma danna "Ajiye".
- Allon allo don zaɓar lambobin sadarwa zai sake farawa akan allon, inda kake buƙatar danna kan "Fitarwa". Bayan haka za a sami ceto a kan kwamfutar.
- Don canja wurin lambobi zuwa sabon na'ura, haɗa shi a cikin hanya kamar yadda aka bayyana a sama, je zuwa "Littafin waya" kuma danna "Shigo da".
- Gaba, taga zai bayyana inda kake buƙatar zaɓar babban fayil inda ka ajiye lambobi daga tsohuwar na'urar. Shirin ya tuna ayyukan karshe da kuma jakar da aka buƙata za a nuna nan da nan a cikin filin "Duba". Danna maballin "Shigo da".
- Kusa, zaɓi lambobin sadarwa da kake son canjawa, kuma latsa "Ok".
A wannan kwafin ta amfani da iyakar MOBILedit. Har ila yau, a wannan shirin za ka iya canza lambobi, share su ko aika SMS.
Hanyar 2: Yi aiki tare ta Asusun Google
Domin hanyar da ake biyowa kana buƙatar sanin shiga da kalmar sirri na asusunku na Google.
Kara karantawa: Yadda za'a shiga cikin asusun Google
- Don aiki tare daga ɗaya wayar zuwa wani, je zuwa "Lambobin sadarwa" kuma ƙara a cikin shafi "Menu" ko a cikin icon da ke jagorantar saitunan don sarrafa su.
- Kusa, je zuwa aya "Gudanarwar Bayanin".
- Danna gaba "Kwafi Lambobin sadarwa".
- A cikin taga wanda ya bayyana, wayar zata samar da samo daga inda kake buƙatar kwafe lambobi. Zabi wurin da kake da su.
- Bayan haka lissafin lambobi ya bayyana. Alamar waɗanda kake buƙatar kuma matsawa "Kwafi".
- A cikin taga wanda ya bayyana, danna kan layi tare da asusun Google ɗinka kuma lambobin za a sauya wuri a can.
- Yanzu, don aiki tare, je zuwa asusunka na Google a kan sabon na'ura na Android kuma koma cikin menu lambobi. Danna kan "Tuntuɓi Tsara" ko zuwa shafi inda aka samo asalin lambobin da aka nuna a cikin littafin wayarka.
- A nan kana buƙatar sanya alama ta Google tare da asusunku.
Duba kuma: Yadda za'a dawo da kalmar sirri a cikin asusunku na Google
A wannan matakan, aiki tare da bayanai tare da asusun Google an kammala. Bayan haka zaka iya canja wurin su zuwa katin SIM ko wayar don samun damar samun dama daga kafofin da yawa.
Hanyar 3: Canja wurin lambobi ta amfani da katin SD.
Domin wannan hanya, zaka buƙaci katin ƙwaƙwalwa na katin SD ɗin, wanda yanzu yana samuwa ga kowane mai amfani da wayoyin.
- Don sauke lambobi a kan ƙwallon ƙarancin USB, je zuwa tsohon na'urar Android a cikin lambobin sadarwa kuma zaɓi "Shigo / Fitarwa".
- A mataki na gaba, zaɓi "Fitarwa don fitar da".
- Sa'an nan kuma taga zai tashi inda za a nuna inda za a kwafe fayil din da sunansa. Anan kuna buƙatar danna kan maballin. "Fitarwa".
- Bayan haka, zaɓi tushen da kake so ka kwafi, sa'annan danna "Ok".
- Yanzu, don dawo da lambobi daga drive, koma zuwa "Shigo / Fitarwa" kuma zaɓi abu "Sanya daga drive".
- A cikin taga wanda ya bayyana, zaɓi wurin da kake son shigo da lambobi.
- Bayan wannan, wayarka za ta sami fayil ɗin da ka ajiye. Danna kan "Ok" don tabbatarwa.
Bayan 'yan gajeren lokaci, duk bayananku za a sauya zuwa sabon wayar.
Hanyar 4: Aika ta hanyar Bluetooth
Hanya mai sauƙi da sauri don canja wurin lambobin waya.
- Don yin wannan, kunna Bluetooth a tsohuwar na'urar, je zuwa saitunan lambobi a abu "Shigo / Fitarwa" kuma zaɓi "Aika".
- Abubuwan biyowa sune jerin lambobi. Zaɓi waɗanda kake buƙatar kuma danna gunkin. "Aika".
- Gaba, taga zai bayyana inda zaka iya zaɓar zaɓuɓɓuka domin canja wurin lambobin waya. Nemo kuma zaɓi hanyar "Bluetooth".
- Bayan haka, menu na saitunan Bluetooth zai buɗe, inda za a bincika kayan na'urorin. A wannan lokaci, a kan na biyu smartphone, kunna Bluetooth don ganowa. Lokacin da sunan wani na'ura ya bayyana akan allon, danna kan shi kuma za'a fara watsa bayanai.
- A wannan lokaci, layi akan canja wurin fayil zai bayyana a waya na biyu a cikin sanarwa, don fara abin da kake buƙatar danna "Karɓa".
- Lokacin da aka kammala canja wuri, sanarwar za ta ƙunshi bayani game da kammala aikin da kake bukata don danna kan.
- Nan gaba za ku ga fayil da aka karɓa. Taɓa a kan shi, nuni zai yi tambaya game da shigo da lambobi. Danna kan "Ok".
- Sa gaba, zaɓi wurin ajiya, kuma za su bayyana nan da nan a kan na'urarka.
Hanyar 5: Yin kwafi lambobi zuwa katin SIM
Kuma a ƙarshe, wata hanya ta kwafi. Idan ka, yayin amfani da wayan smartphone, ajiye duk lambobin waya zuwa gare ta, to, tare da katin SIM ƙirar littafin waya na sabon na'ura zai zama banza. Saboda haka, kafin wannan kana buƙatar motsa su duka.
- Don yin wannan, je zuwa saitunan lambobi a shafin "Shigo / Fitarwa" kuma danna kan "Fitarwa zuwa kundin SIM".
- Kusa, zaɓi abu "Wayar"kamar yadda aka adana lambobinka a wannan wuri.
- Sa'an nan kuma zaɓi duk lambobi kuma danna kan "Fitarwa".
- Bayan wannan, lambobin daga wayarka za a kofe zuwa katin SIM. Matsar da shi ga na'ura ta biyu, kuma za su fito nan da nan a littafin waya.
Yanzu ku san hanyoyin da yawa na canza lambobin ku daga wani na'urar Android zuwa wani. Zaɓi dace don kuma ajiye kanka daga yin sake rubutawa da hannu.