Na gode da shafukan da za ku iya sa al'umma ku fi kyau. Za ku iya rubuta babban labarin kuma ku shirya shi da kyau ta wurin rubutun rubutu da kuma zane-zane. A yau za mu tattauna yadda za a yi irin wannan shafin VKontakte.
Ƙirƙirar Wiki Mai Girma
Akwai hanyoyi da dama don ƙirƙirar shafukan irin wannan. Ka yi la'akari da kowannensu.
Hanyar 1: Al'umma
Yanzu za mu koyi yadda za'a kirkiro shafin Wiki a cikin al'umma. Ga wannan:
- Je zuwa "Gudanar da Ƙungiya".
- A can, a gefen dama, zaɓi "Sassan".
- A nan mun sami kayan da zaɓa "An ƙuntata".
- Yanzu a ƙarƙashin bayanin ƙungiyar za a sami sashe "Shafin Farko"danna kan "Shirya".
- Yanzu edita zai buɗe inda za ku iya rubuta wani labarin kuma ku tsara shi kamar yadda kuka so. A wannan yanayin, an halicci menu.
Idan maimakon bayanin da ka saita rikodin, to, sashen "Shafin Farko" ba za a iya gani ba.
Kar ka manta don ajiye shafin da aka yi wa ado.
Duba kuma: Yadda za'a jagoranci ƙungiyar VK
Hanyar 2: Shafukan Mutane
A cikin shafukan yanar gizo, ba za ka iya ƙirƙirar shafukan Wiki ba tsaye, amma babu abin da ya hana ka daga ƙirƙirar su ta amfani da mahada na musamman:
- Kwafi wannan mahadar:
//vk.com/pages?oid=-***&p=Page sunan
da kuma manna a cikin adireshin adireshin mai bincike.
- Hakanan kuma a cikin hanyar da ta gabata, editan zai bude inda kake buƙatar sanya shafin.
- Lokacin da duk abin ya shirya, ajiye shafin.
- Yanzu latsa saman "Duba".
- A cikin adireshin adireshin, kayar da adreshin shafin shafin wiki ɗinku kuma manna shi idan ya cancanta.
Maimakon "Page Title" rubuta yadda za a ambaci sunan shafin wiki dinku, kuma maimakon asterisks, saka ID na jama'a.
Kammalawa
Kamar yadda kake gani, ayyukan Wiki suna yin abubuwan al'ajabi. Idan kana ƙirƙirar kantin yanar gizon kan layi ko kawai rubuta wani labarin a kan VK, to, wannan hanya ce mai kyau don tsarawa.