Kowane mai amfani da yake aiki a Excel, nan da nan ko kuma daga bisani ya fuskanci halin da ake ciki a ciki inda abun ciki na tantanin halitta bai dace ba cikin iyakokinta. A wannan yanayin, akwai hanyoyi da dama daga wannan halin: don rage yawan abubuwan ciki; ya zo daidai da halin da ake ciki; fadada nisa daga cikin sel; fadada tsawo. Dangane da sakon karshe, wato game da zaɓi na atomatik na tsawo na layin, za mu ƙara magana.
Aiwatar da zaɓi
Auto Fit shi ne kayan aikin Excel wanda aka gina shi wanda ke taimakawa wajen fadada kwayoyin ta abun ciki. Nan da nan ya kamata a lura da cewa, duk da sunan, wannan aikin ba a amfani dashi ba. Domin fadada wani takamaiman nau'i, kana buƙatar zaɓin kewayon kuma amfani da kayan aiki na musamman zuwa gare ta.
Bugu da ƙari, dole ne a ce cewa haɗin ginin yana dace ne a Excel kawai ga waɗannan sassan da ke kunshe da kalma a cikin tsarawa. Don taimaka wa wannan dukiya, zaɓi tantanin halitta ko iyaka a kan takardar. Danna maɓallin zaɓi tare da maɓallin linzamin linzamin dama. A cikin jerin mahallin da ke gudana, zaɓi matsayi "Tsarin tsarin ...".
Akwai kunnawa na tsari na tsari. Jeka shafin "Daidaitawa". A cikin akwatin saitunan "Nuna" duba akwatin kusa da saitin "Gudanar da kalmomi". Don ajiyewa da kuma amfani da canjin canje-canje, danna kan maballin "Ok"wanda aka samo a kasa na wannan taga.
A yanzu, a kan ɓangaren da aka zaɓa na takardar, an haɗa rubutun kalma kuma zaka iya amfani da zaɓi na atomatik na tsawo tsawo zuwa gare shi. Bari muyi la'akari da yadda za muyi haka ta hanyoyi daban-daban ta yin amfani da misali na Excel 2010. Duk da haka, ya kamata a lura cewa za'a iya amfani da algorithm kamar yadda aka tsara na gaba da shirin da Excel 2007.
Hanyar 1: Shirye-shiryen Kasuwanci
Hanyar farko ita ce aiki tare da sashen daidaitacce na tsaye wanda aka samo lambobin jere na tebur.
- Danna lamba na layin a kan kwamiti mai kula da abin da kake so a yi amfani da hawan motsi. Bayan wannan aikin, za a bayyana dukkan layin.
- Mun zama a kan iyakokin iyakar layin a cikin sashen kulawa. Mai siginan kwamfuta ya ɗauki nau'in kibiya yana nunawa a wurare biyu. Danna maɓallin linzamin hagu sau biyu.
- Bayan waɗannan ayyukan, tare da nisa wanda ba a canzawa ba, tsayin layin zai ƙara karuwa ta atomatik kamar yadda ya cancanta, don haka duk rubutun da yake a cikin dukkan kwayoyinsa ana iya gani a kan takardar.
Hanyar Hanyar 2: Yi dacewa ta atomatik don lambobi masu yawa
Hanyar da aka sama ta zama mai kyau lokacin da kake buƙatar taimakawa ta atomatik don ɗaya ko biyu layi, amma idan akwai abubuwa masu yawa kamar haka? Bayan haka, idan muka yi aiki bisa ga algorithm wanda aka bayyana a farkon bambance-bambance, to, hanya zata kasance da yawan lokaci. A wannan yanayin, akwai hanya.
- Zaži dukan jeri na layin da za'a sanya haɗin ƙayyadaddun a kan kwamiti na daidaitawa. Don yin wannan, rike maɓallin linzamin hagu na dama kuma ja mai siginan kwamfuta a kan kashi na daidai na kwamiti mai kulawa.
Idan kewayon yana da girma sosai, sannan a latsa hagu a kan bangare na farko, sannan ka riƙe maɓallin Canji a kan maɓalli kuma danna kan ɓangare na ƙarshe na kwamiti mai kula da yankin da ake so. A wannan yanayin, za a shimfida dukkanin layinsa.
- Sanya mai siginan kwamfuta a kan iyakokin ƙasashen da aka zaɓa a cikin sashin kulawa. A wannan yanayin, mai siginan kwamfuta dole ne ya ɗauki daidai wannan tsari azaman ƙarshe. Danna maɓallin linzamin hagu sau biyu.
- Bayan yin aikin sama, duk layuka na zaɓin da aka zaɓa zai ƙara tsawo ta girman girman bayanai da aka adana a cikin sel.
Darasi: Yadda zaka zaɓa Kwayoyin a cikin Excel
Hanyar 3: Button a kan rubutun kayan aiki
Bugu da ƙari, za ka iya amfani da kayan aiki na musamman akan tef don kunna autoselection don tantanin halitta.
- Zaži kewayon kan takardar da kake so a yi amfani da autoselection. Da yake cikin shafin "Gida", danna kan maɓallin "Tsarin". Wannan kayan aiki an sanya a cikin saitunan toshe. "Sel". A cikin jerin da aka bayyana a cikin rukunin "Yanayin Sarkar" zabi abu "Zaɓin zaɓi mai tsayi na atomatik".
- Bayan haka, sassan layin da aka zaba zai ƙara girman su kamar yadda ya kamata domin sassan su nuna duk abubuwan da suke ciki.
Hanyar 4: Gyara Hanya don Ƙunƙara Ciki
A lokaci guda kuma, ya kamata a lura cewa aikin da ba shi da amfani da shi ba ya aiki don tantance kwayoyin halitta. Amma a wannan yanayin kuma, akwai matsala ga wannan matsala. Hanyar fita shi ne yin amfani da algorithm na ayyuka wanda ainihin haɗarin tantanin halitta ba ya faruwa, amma kawai bayyane. Sabili da haka, za mu iya amfani da fasahohin kai tsaye.
- Zaɓi sel da kake so ka haɗu. Danna maɓallin zaɓi tare da maɓallin linzamin linzamin dama. Je zuwa abu na menu "Tsarin tsarin ...".
- A cikin tsarin tsarawa wanda ya buɗe, je zuwa shafin "Daidaitawa". A cikin akwatin saitunan "Daidaitawa" a cikin saitin filin "Horizontally" zabi darajar "Zaɓin Cibiyar". Bayan kafawa, danna maballin "Ok".
- Bayan waɗannan ayyukan, ana samun bayanai a duk inda aka raba shi, ko da yake a gaskiya an ajiye su ne a cikin cellular hagu, tun da haɗuwa da abubuwan, ba a taɓa faruwa ba. Saboda haka, idan, misali, kana buƙatar share rubutun, to ana iya yin shi kawai a cikin cellular hagu. Sa'an nan kuma sake zaɓar dukkanin takardun da aka sanya rubutu. A cikin kowane ɓangaren hanyoyin da suka gabata da aka bayyana a sama, mun haɗa da haɓaka autosampling.
- Kamar yadda kake gani, bayan wadannan ayyukan, an zaɓi zaɓi na atomatik na layi tare da mafarki na cigaba da hada abubuwa.
Domin kada a saita saitin kowane ɗayan jeri a hannu, bayar da lokaci mai yawa a kai, musamman ma idan teburin yafi girma, yana da kyau a yi amfani da irin wannan kayan aiki kamar Excel. Tare da shi, zaku iya daidaita girman layin da kowane kewayon ta hanyar abun ciki. Matsalolin kawai zai iya samuwa idan ka yi aiki tare da fannin takaddun da aka samo shi a ciki, amma a wannan yanayin zaka iya samun hanya daga yanayin halin yanzu ta hanyar daidaita batun da zabin.