Mutane da yawa kwamfutar tafi-da-gidanka suna da tashoshin CD / DVD, waɗanda, a gaskiya, ba su da bukatar wasu kusan masu amfani da zamani. Sauran samfurori don rikodin da bayanan karatun an riga an maye gurbinsu ta hanyar ƙananan diski, sabili da haka masu tafiyarwa sun zama marasa mahimmanci.
Ba kamar kwamfutar lantarki ba, inda za ka iya shigar da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa mai yawa, kwamfyutocin ba su da akwatunan kaya. Amma idan akwai buƙatar ƙara sararin sarari ba tare da haɗa wani HDD na waje zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ba, to, za ka iya tafiya hanyar da ta fi dacewa - shigar da rumbun kwamfutarka maimakon na'urar DVD.
Duba kuma: Yadda za'a sanya SSD maimakon DVD-drive a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka
Kayayyakin Gyara Dama na HDD
Mataki na farko shi ne shirya da kuma ɗauki duk abin da kake buƙatar maye gurbin:
- Adaftin adaftan DVD> HDD;
- Nau'in rukuni mai nauyin 2.5;
- An saita mashiyiyi.
Tips:
- Lura cewa idan kwamfutar tafi-da-gidanka yana har yanzu a kan lokacin garanti, wannan magudi yana hana ka damar wannan dama.
- Idan maimakon DVD ɗin da kake so ka shigar da kwaskwarima, to ya fi dacewa ka yi haka: shigar da HDD a cikin akwati da kuma SSD a wurinsa. Wannan shi ne saboda bambanci a cikin hanyoyi na tashoshin SATA na drive (ƙasa) da kuma dadi mai ƙari (ƙarin). Hanyoyin HDD da SSD na kwamfutar tafi-da-gidanka suna da alaƙa, don haka babu wani bambanci a wannan batun.
- Kafin sayen adaftan, ana bada shawarar cewa ka kwaskwata kwamfutar tafi-da-gidanka da farko sannan ka cire kullun daga wurin. Gaskiyar ita ce, sun zo cikin nau'ukan daban-daban: raƙuman ruwa (9.5 mm) da talakawa (12.7). Saboda haka, dole ne a saya adaftan bisa girman girman kaya.
- Matsar da OS zuwa wani HDD ko SSD.
Hanyar maye gurbin drive zuwa rumbun kwamfutar
Lokacin da ka shirya duk kayan aikin, zaka iya fara juya drive a cikin rami na HDD ko SSD.
- De-energize kwamfutar tafi-da-gidanka kuma cire baturin.
- Yawancin lokaci, don kawar da drive, babu buƙatar cire duk murfin. Ya isa ya gyara kawai ɗaya ko biyu sukurori. Idan baza ku iya sanin yadda za kuyi shi ba, ku sami umarni na kanka akan Intanit: shigar da tambaya "yadda za a cire fayilolin disk daga (ƙara ƙayyade tsarin kwamfutar tafi-da-gidanka)"
Bada kullun kuma a cire cire kullun.
- Idan ka yanke shawara a maimakon na'urar DVD don shigar da kwamfutar tafi-da-gidanka, wanda yake a kwamfutar tafi-da-gidanka a halin yanzu, kuma a wurinsa sanya SSD, to sai kana cire shi bayan DVD.
Darasi: Yadda za a maye gurbin hard disk a kwamfutar tafi-da-gidanka
To, idan ba ku yi niyyar yin wannan ba, kuma kawai kuna son shigar da dirai na biyu a maimakon magungunan baya ga na farko, sannan ku tsallake wannan mataki.
Bayan ka samu tsohuwar HDD kuma ka shigar da SSD a maimakon, zaka iya fara shigar da dirai a cikin adaftan adaftan.
- Ɗauki kundin kuma cire dutsen daga gare ta. Dole ne a shigar da su a wuri mai kama da adaftan. Dole ne a daidaita adaftar a cikin akwati na rubutu. Wannan dutsen na iya rigaya ya haɗa tare da adaftan, kuma yana kama da haka:
- Shigar da kwamfutar hannu a cikin adaftan, sa'an nan kuma haɗa shi zuwa haɗin SATA.
- Shigar da spacer, idan akwai, a cikin kit ɗin zuwa adaftar don an samo shi bayan tararrayar. Wannan zai ba da izini don samun ƙafafun ciki a ciki kuma ba a kwance ba.
- Idan kit ɗin yana da toshe, sa'an nan kuma shigar da shi.
- An kammala taron, ana iya shigar da adaftan maimakon na'urar DVD kuma an saka shi tare da sutura a bayan takardun.
A wasu lokuta, masu amfani da suka shigar da SSD maimakon tsohuwar HDD bazai iya samun maɗaukaki mai haɗawa ba a cikin BIOS maimakon DVD. Wannan yana kama da wasu kwamfyutocin kwamfyutoci, amma bayan shigar da tsarin aiki akan SSD, sararin dakin da aka haɗa ta hanyar adaftan zai kasance bayyane.
Idan kwamfutar tafi-da-gidanka a yanzu yana da sauƙi biyu, to, bayanin da ke sama ba ya damu da kai. Kar ka manta da za a fara yin gyare-gyare na rumbun bayan hadisin don Windows "ga".
Ƙarin bayani: Yadda za a fara ƙirƙirar wani faifan diski