Hanyoyi don buše keyboard a kwamfutar tafi-da-gidanka

Da yiwuwar MS Word, wanda aka nufa don aiki tare da takardun, kusan kusancin. Saboda babban tsari na ayyuka da kayan aiki masu yawa a cikin wannan shirin, zaka iya warware duk matsala. Saboda haka, ɗaya daga cikin abubuwan da zaka iya buƙata a cikin Kalma shine bukatar raba shafi ko shafukan zuwa ginshiƙai.

Darasi: Yadda za a yi takardar fim din a cikin Kalma

Yana da yadda za a yi ginshiƙai ko, kamar yadda ake kira su, ginshiƙai a cikin takarda tare da ko ba tare da rubutu ba za mu bayyana a cikin wannan labarin.

Ƙirƙira ginshiƙai a sassa na takardun.

1. Yin amfani da linzamin kwamfuta, zaɓi wani ɓangaren rubutu ko shafin da kake son karya cikin ginshiƙai.

2. Je zuwa shafin "Layout" kuma danna maɓallin can "Ginshikan"wanda ke cikin rukunin "Saitunan Shafin".

Lura: A cikin nauyin kalma har zuwa 2012, waɗannan kayan aiki suna cikin shafin "Layout Page".

3. Zaɓi lambar da ake buƙata na ginshiƙai a menu mai fadada. Idan lambar yawan tsoffin ginshiƙai bai dace da ku ba, zaɓi "Wasu ginshiƙai" (ko "Sauran masu magana", dangane da version of MS Word amfani).

4. A cikin sashe "Aiwatar" zaɓi abin da ake bukata: "Don zaɓaɓɓun rubutu" ko "Har zuwa karshen littafin", idan kuna so ku rarraba dukan takardun zuwa cikin wasu ginshiƙai da aka ƙayyade.

5. Za a raba kashi ɗaya, shafi ko shafukan da aka zaɓa, a cikin ƙananan ginshiƙai, bayan haka za ku iya rubuta rubutu a cikin wani shafi.

Idan kana buƙatar ƙara layin da ke tsaye wanda ya rarrabe ginshiƙan, danna maɓallin kuma. "Ginshikan" (rukuni "Layout") kuma zaɓi abu "Wasu ginshiƙai". Duba akwatin kusa da abin "Yanki". Ta hanyar, a wannan taga za ka iya yin saitunan da ake bukata ta hanyar kafa sasin ginshiƙai, kazalika da tantancewa tsakanin nasu.


Idan kana so ka canza alamar a cikin sashe na gaba (sashe) na takardun da kake aiki tare, zaɓi rubutun da ya dace ko rubutun shafi, sa'an nan kuma maimaita matakan da ke sama. Don haka za ka iya, misali, yin ginshiƙai guda biyu a kan shafi daya a cikin Kalma, uku a gaba, sannan kuma zuwa biyu.

    Tip: Idan ya cancanta, zaka iya sauyawa sauyin shafi a cikin takardun Kalma. Yadda za a yi wannan, za ka iya karanta a cikin labarinmu.

Darasi: Yadda za a yi fuskantarwa a cikin Kalma

Yadda za a soke rarraba takarda a cikin ginshiƙai?

Idan kana buƙatar cire ginshiƙan da aka kara, bi matakan da ke ƙasa:

1. Zaɓi wani ɓangaren rubutu ko shafuka na takardun da kake so ka cire ginshiƙan.

2. Danna shafin "Layout" ("Layout Page") kuma latsa maballin "Ginshikan" (rukuni "Saitunan Shafin").

3. A cikin fadada menu, zaɓi "Ɗaya".

4. Fassara cikin ginshiƙai zasu ɓace, takardun zai samo salo mai kama.

Kamar yadda ka fahimta, ana iya buƙatar ginshiƙai a cikin takardun don dalilai da dama, ɗaya daga cikinsu shine ƙirƙirar ɗan littafin tallace-tallace ko kasida. Bayanai masu cikakken bayani game da yadda za a yi wannan yana kan shafin yanar gizonmu.

Darasi: Yadda ake yin ɗan littafin ɗan littafin a cikin Kalma

A kan wannan, a gaskiya, shi ke nan. A wannan labarin, mun yi magana game da yadda zamu yi magana a cikin Kalma. Muna fatan wannan abu zai zama da amfani a gare ku.