Yadda za a musaki lokaci a Windows 10

A sabon ɓangaren Windows 10 1803, daga cikin sababbin abubuwa shine lokaci (Timeline), wanda ya buɗe lokacin da ka latsa maɓallin Task ɗin Taswirar kuma ya nuna sabon aikin mai amfani a wasu shirye-shiryen talla da aikace-aikace - masu bincike, masu rubutun rubutu, da sauransu. Yana kuma iya nuna ayyukan da suka gabata daga na'urori masu hannu da aka haɗa tare da sauran kwakwalwa ko kwamfyutocin tare da asusun Microsoft ɗin ɗaya.

Ga wasu, wannan yana iya dacewa, duk da haka, wasu masu amfani zasu iya samun bayani mai amfani a kan yadda za a ɓace lokaci ko bayyana ayyukan don wasu mutane ta amfani da wannan kwamfuta tare da asusun Windows 10 na yanzu bazai iya ganin ayyukan da suka gabata a wannan kwamfutar ba. Abin da mataki zuwa mataki a wannan jagorar.

Kashe lokaci na Windows 10

Kashe lokaci yana da sauƙi - an saita wuri mai dacewa a cikin saitunan sirri.

  1. Jeka Fara - Zaɓuɓɓuka (ko danna maballin Win + I).
  2. Bude ɓangaren Sirri - Aikace-aikace.
  3. Buga "Ku bar Windows don tattara ayyukan na daga wannan kwamfutar" kuma "Bada Windows don aiki tare da ayyukan na daga wannan kwamfutar zuwa girgije."
  4. Za a kashe ayyukan ƙwaƙwalwa, amma ayyukan da aka adana baya zasu kasance cikin lokaci. Don share su, gungura zuwa shafi guda ɗaya na sigogi kuma danna "Bayyana" a cikin sashen "Wurin ayyukan tsaftacewa" (fassarar alamar, ina tsammanin, zai gyara shi).
  5. Tabbatar da sharewa duk rajistan tsaftacewa.

Wannan zai share ayyukan da suka gabata a kwamfutar, kuma lokaci zai ƙare. Maɓallin "Ɗawainiyar Task" zai fara aiki kamar yadda ya faru a cikin tsoho na Windows 10.

Ƙarin ƙarin abin da ke da mahimmanci don canzawa a cikin mahallin tsarin lokaci shine ƙaddamar da talla ("Shawarar"), wanda za'a nuna a can. Wannan zaɓi yana cikin Zaɓuɓɓuka - System - Multitasking a cikin "Tsawon lokaci" sashe.

Kashe zabin "Ya nuna shawarwari akan lokaci" don tabbatar da cewa ba ya nuna shawarwari daga Microsoft.

A ƙarshe - koyarwar bidiyon, inda duk aka nuna a sama a fili.

Fata cewa horo yana da taimako. Idan akwai wasu tambayoyi, tambayi cikin maganganun - Zan yi kokarin amsawa.