Yadda za'a sanya izini da sauri don shafin a cikin Google Chrome

A cikin wannan ɗan gajeren labarin zan rubuta game da wani zaɓi maras kyau na Google Chrome browser, wanda na yi tuntuɓe a kan quite ta hanyar hadari. Ban san yadda amfani zai kasance ba, amma a gare ni da kaina, an samo amfani.

Kamar yadda ya fito, a cikin Chrome, za ka iya saita izini don aiwatar da JavaScript, plug-ins, pop-ups, musayar hotuna ko ƙuntata cookies da kuma saita wasu zaɓuɓɓuka a cikin kawai dannawa biyu.

Samun dama ga izinin yanar gizon

Gaba ɗaya, don samun dama ga duk waɗannan sigogi na sama, kawai danna kan shafin yanar gizon hagu na adireshinsa, kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa.

Wata hanya ita ce danna-dama a ko'ina a shafi kuma zaɓi menu na "View page details" (da kyau, kusan kowane: idan ka danna dama a kan abinda ke cikin Flash ko Java, wani menu zai bayyana).

Me yasa za'a bukaci wannan?

Sau ɗaya a lokaci, lokacin da na yi amfani da halayen yau da kullum tare da ainihin canja wurin bayanai na kimanin 30 Kbps don samun damar Intanit, an tilasta ni sauƙin saukewa daga hotuna a kan shafukan yanar gizo domin yada girman shafukan shafuka. Wataƙila a wasu yanayi (alal misali, tare da haɗin GPRS a cikin wani wuri mai nisa), wannan yana iya zama dacewa a yau, ko da yake ga mafi yawan masu amfani ba haka bane.

Wani zaɓi - da sauri a kan aiwatar da JavaScript ko plug-ins a kan shafin, idan kun yi zaton cewa wannan shafin yana yin wani abu ba daidai ba. Haka kuma tare da Kukis, wasu lokuta suna buƙatar a kashe su kuma ba za a iya yin haka ba a duniya, ta hanyar hanyar saituna, amma don takamaiman shafin.

Na sami wannan da amfani ga hanya ɗaya, inda ɗayan zaɓuɓɓuka don tuntuɓar sabis na goyan baya yana hira a cikin taga mai tushe, wadda Google Chrome ta katange shi ta tsoho. A ka'idar, irin wannan makullin yana da kyau, amma wani lokaci yana da wuyar aiki, kuma ta wannan hanya ana iya sauƙin juyawa a wasu shafuka.