Me yasa basa bude abokan aiki ba?

Mutane da yawa kamar iri-iri da asali, da kuma masu amfani da PC ba banda. A wannan yanayin, wasu masu amfani ba su gamsu da ra'ayi na ainihi game da siginan kwamfuta na linzamin kwamfuta. Bari mu kwatanta yadda za'a canza shi a kan Windows 7.

Duba kuma: Yadda za a canza siginar linzamin kwamfuta a kan Windows 10

Hanyar canji

Zaka iya canza maɓallin siginan kwamfuta, kamar yadda zaku yi mafi yawan wasu ayyuka akan kwamfutarka, ta hanyoyi biyu: yin amfani da shirye-shiryen ɓangare na uku da kuma amfani da fasalin haɓakawa na tsarin aiki. Bari muyi la'akari da yiwuwar magance matsalar.

Hanyar 1: CursorFX

Da farko, la'akari da hanyoyin ta amfani da aikace-aikace na ɓangare na uku. Kuma za mu fara nazarin, watakila, tare da shirin mafi mashahuri don canza malamin - CursorFX.

Shigar CursorFX

  1. Bayan sauke fayil ɗin shigarwa na wannan shirin ya shigar da shi. Kunna mai sakawa, a cikin taga wanda ya buɗe, kuna buƙatar karɓar yarjejeniya tare da mai tasowa ta latsa "Amince".
  2. Bayan haka, za a umarce ka don shigar da samfurin software. Tun da ba mu buƙatar wannan, cire akwatin "I" kuma latsa "Gaba".
  3. Yanzu ya kamata ka saka wane shugabanci da kake so ka shigar da aikace-aikacen. Ta hanyar tsoho, jagoran shigarwa shine babban fayil don ajiye shirye-shiryen a kan faifai. C. Mun bada shawara kada ku canza wannan sigogi kuma danna "Gaba".
  4. Bayan danna maɓallin ƙayyade, za'a shigar da aikace-aikacen.
  5. Bayan ya ƙare, Cibiyar CursorFX za ta bude ta atomatik. Je zuwa ɓangare My Cursors ta amfani da menu na gefen hagu. A tsakiyar ɓangaren taga, zaɓi siffar maɓallin da kake so ka shigar, sa'annan ka latsa "Aiwatar".
  6. Idan sauya sauƙi a cikin nau'i ba ya gamsar da kai kuma kana so ka daidaita daidaitaccen siginan kwamfuta zuwa abubuwan da kake so, to, je zuwa ɓangaren "Zabuka". A nan ta jawo masu taƙama a cikin shafin "Duba" Zaka iya saita saitunan masu biyowa:
    • Tint;
    • Haske;
    • Bambanci;
    • Gaskiya;
    • Girma
  7. A cikin shafin "Shadow" daidai wannan ɓangaren ta hanyar jawo masu sintiri, yana yiwuwa ya daidaita inuwa da aka sanya ta cikin maɓallin.
  8. A cikin shafin "Zabuka" Za ka iya daidaita sassaucin motsi. Bayan kafa saitunan kada ka manta su danna maballin "Aiwatar".
  9. Haka kuma a cikin sashe "Effects" Zaka iya zaɓar wasu rubutun don nuna alamar lokacin yin wani aiki. Don wannan a cikin toshe "Hanyoyin Gaggawa" zaɓi aikin da za a kashe rubutun. Sa'an nan a cikin toshe "Sakamakon sakamako" zabi rubutun kanta. Bayan zaɓar latsa "Aiwatar".
  10. Bugu da kari, a cikin sashe "Binciken alama" Zaka iya zaɓar hanyar da za ta bar bayan siginan kwamfuta yayin motsi a kusa da allon. Bayan zaɓar wani zaɓi mafi kyau, latsa "Aiwatar".

Wannan hanyar canja maƙududin kalmomi shine mai yiwuwa mafi sauƙi ga dukkan canje-canjen canje-canjen da aka gabatar a cikin wannan labarin.

Hanyar 2: Ƙirƙirar maɓallin ka

Akwai kuma shirye-shiryen da ya ba da damar mai amfani don zana mai siginan kwamfuta yana so. Irin waɗannan aikace-aikace sun haɗa da, misali, Editan RealWorld Cursor. Amma, ba shakka, wannan shirin ya fi wuyar maigida fiye da baya.

Sauke Editan RealWorld Cursor

  1. Bayan sauke fayilolin shigarwa, gudanar da shi. Za'a buɗe bakuncin budewa. Danna "Gaba".
  2. Kuna buƙatar tabbatar da karɓar lasisin lasisi. Saita maɓallin rediyo don matsayi "Na amince" kuma latsa "Gaba".
  3. A cikin taga mai zuwa, duba akwatin kusa da abin. "Taimako ta hanyar fassara ta hanyar layi". Wannan zai ba ka damar shigar da saitunan harshe tare da shigarwa na shirin. Idan ba ku yi wannan aiki ba, shirin na neman karamin aiki zai kasance cikin Turanci. Danna "Gaba".
  4. Yanzu taga tana buɗe inda za ka iya zaɓar babban fayil don shigar da shirin. Muna ba da shawara kada ku canza saitunan asali kuma kawai danna "Gaba".
  5. A cikin taga mai zuwa, ya rage kawai don tabbatar da kafa tsarin shigarwa ta latsa "Gaba".
  6. Tsarin shigarwa na Editan RealWorld Cursor yana gudana.
  7. Bayan kammalawa, taga zai bayyana, yana nuna nasarar kammala. Danna "Kusa" ("Kusa").
  8. Yanzu fara aikace-aikacen a hanya mai kyau ta danna kan hanyar sa a kan tebur. Babban taga na Editan RealWorld Cursor ya buɗe. Da farko, ya kamata ka canza fasalin harshen Ingilishi na aikace-aikacen zuwa rukuni na Rasha. Don wannan a cikin toshe "Harshe" danna "Rasha".
  9. Bayan haka, za a sauya nazarin ɗin zuwa rubutun Rasha. Don ci gaba don ƙirƙirar maɓallin, danna maballin. "Ƙirƙiri" a cikin labarun gefe.
  10. Ƙirƙiriccen maɓallin halitta ya buɗe, inda zaka iya zabar wane icon don ƙirƙirar: na yau da kullum ko daga hoto da aka shirya. Zaɓi, alal misali, zaɓi na farko. Gano wani abu "New Cursor". A gefen dama na taga za ka iya zaɓar girman zane da kuma zurfin launi na icon da aka halitta. Kusa, danna "Ƙirƙiri".
  11. Yanzu ta amfani da kayan aikin gyare-gyaren da ka zana alamarka, suna bin ka'idodin zane kamar yadda yake a cikin edita na yau da kullum. Bayan an shirya, danna kan gunkin diskette a kan kayan aiki don ajiye shi.
  12. A ajiye taga yana buɗewa. Je zuwa shugabanci inda kake son ajiye sakamakon. Zaka iya amfani da babban fayil na Windows don adanar. Don haka zai zama mafi dacewa don saita siginan kwamfuta a nan gaba. Wannan shugabanci yana samuwa a:

    C: Windows Cursors

    A cikin filin "Filename" ba da izinin ba da sunanka ba. Daga jerin "Nau'in fayil" zaɓa zaɓi zaɓi na fayil ɗin da ake so:

    • Sakamakon mahimmanci;
    • Multilayer siginan kwamfuta;
    • Maganin dabba, da dai sauransu.

    Sa'an nan kuma amfani "Ok".

Za a ƙirƙiri maɓallin maɗaukaki. Yadda za a sanya shi a kan kwamfutarka za a tattauna yayin la'akari da hanyar da ake biyowa.

Hanyar 3: Abubuwan Magana

Hakanan zaka iya canza siginan kwamfuta ta hanyar amfani da tsarin tsarin ta hanyar "Hanyar sarrafawa" a cikin kaddarorin linzamin kwamfuta.

  1. Danna "Fara". Je zuwa "Hanyar sarrafawa".
  2. Zaɓi wani ɓangare "Kayan aiki da sauti".
  3. Ku tafi cikin abu "Mouse" a cikin shinge "Na'urori da masu bugawa".
  4. Gilashin dukiya na linzamin kwamfuta yana buɗe. Matsa zuwa shafin "Pointers".
  5. Don zaɓar bayyanar maɓallin, danna kan filin. "Tsarin".
  6. Jerin nau'in tsarin siginan kwamfuta daban-daban ya buɗe. Zaɓi zaɓi da ake so.
  7. Bayan zaɓin zaɓi a cikin toshe "Saita" bayyanar siginan kwamfuta na makircin da aka zaɓa ya nuna a cikin yanayi daban-daban:
    • Yanayin asali;
    • Zaɓin taimako;
    • Hanyar bayanan;
    • An aiki da sauransu

    Idan bayyanar bayyanar mai siginan kwamfuta bai dace da ku ba, to sake canza tsarin zuwa wani, kamar yadda aka nuna a sama. Yi haka har sai kun sami wani zaɓi wanda zai gamsar da ku.

  8. Bugu da ƙari, za ka iya canza bayyanar maɓallin cikin maɓallin da aka zaɓa. Don yin wannan, haskaka saitin ("Yanayin babban", "Zaɓi Taimako" da dai sauransu.), wanda kake so ka canza siginan kwamfuta, kuma danna maballin "Review ...".
  9. Maɓallin zaɓi na tsakiya ya buɗe a cikin babban fayil. "Cursors" a cikin shugabanci "Windows". Zaɓi sifa na siginan kwamfuta da kake so ka gani akan allon yayin shigar da tsarin yanzu a halin da ake ciki. Danna "Bude".
  10. Za a canza maɓallin a cikin kewaye.

    Hakazalika, za ka iya ƙara masu layi tare da tsawo ko kuma tsawo, sauke daga intanet. Hakanan zaka iya saita labaran da aka kirkira a cikin masu gyara hoto, kamar RealWorld Cursor Editor, wanda muka yi magana a baya. Bayan an halicci maɓallin ko an sauke shi daga cibiyar sadarwa, dole ne a sanya icon ɗin da ya dace a cikin babban fayil a adireshin da ke biyewa:

    C: Windows Cursors

    Sa'an nan kuma kana buƙatar zaɓar wannan siginan kwamfuta, kamar yadda aka bayyana a sakin layi na baya.

  11. Lokacin da sakamakon bayyanar ma'anar ka gamsu, sa'annan don amfani da shi, danna kan maballin "Aiwatar" kuma "Ok".

Kamar yadda kake gani, maballin linzamin kwamfuta a Windows 7 za'a iya canzawa ta amfani da kayan aikin ginawa na OS, da kuma amfani da shirye-shiryen ɓangare na uku. Sashe na uku ya ba da ƙarin zaɓuɓɓukan don canji. Shirya shirye-shiryen da ke ba da damar ba kawai shigarwa ba, amma har ma yana samar da sakonni ta hanyar masu gyara masu zane-zane. A lokaci guda, masu amfani da yawa suna da ƙididdigar abin da za a iya yi tare da taimakon kayan aiki na ciki na OS don sarrafawa.