Yadda za a musaki SuperFetch

An gabatar da fasahar SuperFetch a Vista kuma tana cikin Windows 7 da Windows 8 (8.1). A yayin da kake aiki, SuperFetch yana amfani da cache-ƙwaƙwalwar ajiya don shirye-shiryen da kuke yin aiki tare, don haka ya gaggauta aikin su. Bugu da ƙari, dole ne a kunna wannan alama don ReadyBoost aiki (ko za ku karbi saƙo da cewa SuperFetch ba ya gudana).

Duk da haka, a kan zamani kwakwalwa wannan aiki ba sosai da ake bukata, Bugu da ƙari, ga SSD SuperFetch da PreFetch SSDs, an shawarar don musaki shi. Kuma a ƙarshe, tare da amfani da wasu tweaks tsarin, sabis na SuperFetch da aka haɗa yana iya haifar da kurakurai. Har ila yau, amfani: Gyara Windows ga SSD

Wannan jagorar zai dalla dalla a kan yadda za a kashe SuperFetch a hanyoyi biyu (kazalika da taƙaitaccen magana game da katse Prefetch, idan ka saita Windows 7 ko 8 don aiki tare da SSD). To, idan kana buƙatar kunna wannan siffar saboda kuskuren "Kuskuren bace gudu" ba, kawai dai ya saba.

Kashe sabis na SuperFetch

Na farko, hanya mai sauƙi da sauƙi don musaki sabis na SuperFetch shine zuwa Ƙungiyar Windows Control - Gudanarwa kayan aiki - Ayyuka (ko latsa maɓallin Windows + R a kan keyboard da kuma buga ayyuka.msc)

A jerin ayyukan muna samun Superfetch kuma danna shi tare da linzamin sau biyu. A cikin akwatin maganganu da ya buɗe, danna "Dakata", kuma a cikin "Fara farawa" zaɓi "Ƙarƙashin", sa'an nan kuma amfani da saituna kuma zata sake farawa (na zaɓi) kwamfutar.

Kashe SuperFetch da Prefetch ta yin amfani da Editan Edita

Kuna iya yin haka tare da Editan Editan Windows. Nan da nan nunawa da yadda za a musaki Prefetch don SSD.

  1. Fara da editan edita, don yin wannan, danna maɓallin R + R kuma rubuta regedit, sannan danna Shigar.
  2. Bude maɓallin kewayawa HKEY_LOCAL_MACHINE SYSTEM CurrentControlSet Control Zama Mai Gudanarwa Memory Management PrefetchParameters
  3. Kuna iya ganin saitin EnableSuperfetcher, ko kuma baza ka gan shi ba a wannan sashe. Idan ba haka ba, ƙirƙirar DWORD da wannan sunan.
  4. Don musayar SuperFetch, yi amfani da darajar saiti 0.
  5. Don musayar Prefetch, canza darajar EnablePrefetcher saiti zuwa 0.
  6. Sake yi kwamfutar.

Duk zaɓuɓɓukan don dabi'un waɗannan sigogi:

  • 0 - An kashe
  • 1 - Aika don fayilolin tsarin takamaiman kawai.
  • 2 - an haɗa shi don shirye-shiryen kawai
  • 3 - hada

Gaba ɗaya, wannan shine game da kashe waɗannan ayyuka a cikin zamani na Windows.