Koyi don amfani da Outlook

Ga masu amfani da yawa, Outlook kawai aboki ne na imel wanda zai iya karɓar da kuma aika imel. Duk da haka, ayyukansa ba'a iyakance shi ba. Kuma a yau za mu tattauna game da yadda za mu yi amfani da Outlook da kuma sauran damar da ake samu a cikin wannan aikin daga Microsoft.

Tabbas, na farko, Outlook shine abokin ciniki na imel wanda ya samar da ƙarin aiki na ayyuka don aiki tare da wasiku da sarrafawa akwatin gidan waya.

Don cikakken aiki na shirin, dole ne ka ƙirƙiri lissafi don imel, bayan haka, zaka iya fara aiki tare da rubutu.

Yadda za a saita Outlook karanta a nan: Haɓaka MS Outlook Email Client

An bude babban taga na shirin zuwa wurare da dama - jerin rubutun kalmomi, yanki na lissafin asusun, lissafin haruffa da yanki na wasika kanta.

Saboda haka, don duba saƙo, kawai zaɓi shi cikin jerin.

Idan ka danna maɓallin harafin sau biyu tare da maɓallin linzamin hagu, taga zai bude tare da saƙo.

Daga nan, akwai ayyuka daban-daban da suke da dangantaka da sakon da kanta.

Daga wasikar wasika, zaka iya share shi ko sanya shi a cikin tarihin. Har ila yau, daga nan za ku iya rubuta amsa ko kawai aika sako zuwa wani mai karɓa.

Amfani da menu "File", zaka iya, idan ya cancanta, ajiye saƙo zuwa fayil ɗin raba ko aika shi don bugawa.

Dukkan ayyuka da suke samuwa daga akwatin saƙo za a iya yi daga babban taga na Outlook. Bugu da ƙari, ana iya amfani da su zuwa ƙungiyar haruffa. Don yin wannan, kawai zaɓar wasikun da ya dace kuma danna maballin tare da aikin da ake so (misali, share ko tura).

Wani kayan aiki mai mahimmanci don yin aiki tare da jerin haruffa shi ne bincike mai sauri.

Idan kun tattara saƙonni masu yawa kuma kuna buƙatar gaggauta samun dama, to, bincike mai sauri zai taimake ku, wanda aka samo a sama da jerin.

Idan ka fara buga wani ɓangaren sakonnin saƙo a cikin akwatin bincike, Outlook zai nuna duk haruffan da suka gamsar da layin bincike.

Kuma idan a cikin layin bincike ka shigar da "wa wanda:" ko "otkogo:" sa'an nan kuma saka adreshin, to, Outlook zai nuna duk haruffa da aka aika ko karɓa (dangane da kalmomin).

Domin ƙirƙirar sabbin saƙo, a kan shafin "Home", danna kan "Create Message" button. A lokaci guda, sabon sakon sako zai bude, inda ba za ku iya shigar da rubutun da kake so ba, amma ku tsara shi a hankali.

Za a iya samo kayan aiki na rubutu a kan Shafin Message, kuma zaka iya amfani da Saka shafin kayan aiki don saka abubuwa daban-daban, kamar hotuna, tebur, ko Figures.

Domin aika fayil tare da saƙo, zaka iya amfani da umarnin "Haɗa fayil," wanda yake a kan shafin "Saka".

Don ƙayyade adireshin mai karɓa (ko masu karɓa), zaka iya amfani da littafin adireshin da aka gina, wanda za'a iya samun dama ta danna kan "To". Idan adireshin ya ɓace, ana iya shigar da hannu a filin dace.

Da zarar sakon ya shirya, kana buƙatar aika shi ta danna kan "Aika" button.

Bugu da ƙari da aiki tare da imel, Outlook za a iya amfani dasu don tsara kasuwancinku da tarurruka. Domin wannan akwai kalandar ginawa.

Don zuwa kalandar, dole ne ka yi amfani da maɓallin kewayawa (a cikin sigogi 2013 da sama, ɗakin kewayawa yana samuwa a cikin hagu na hagu na babban shirin shirin).

Daga manyan abubuwa, a nan za ka iya ƙirƙirar abubuwa daban-daban da tarurruka.

Don yin wannan, zaka iya danna dama a kan sel da aka so a cikin kalandar ko, zaɓin tantanin da ake bukata, zaɓi abin da ake so a cikin Ƙungiyar Gidan.

Idan ka ƙirƙiri wani taron ko taron, akwai damar da za a iya bayanin kwanan wata da lokaci na farko, da ƙarshen zamani da lokaci, batun batun taro ko abubuwan da suka faru da wuri. Har ila yau, a nan za ka iya rubuta duk wani sako mai bi, alal misali, gayyatar.

Anan zaka iya kiran masu halartar taron. Don yin wannan, kawai danna maɓallin "Gayyatar masu halartar" kuma zaɓi wadanda kuke buƙatar ta danna kan "To" button.

Ta haka ne, ba za ku iya tsara shirin ku kawai ta hanyar amfani da Outlook ba, amma kuma ku gayyaci sauran mahalarta idan ya cancanta.

Saboda haka, mun sake gwada hanyoyin da za muyi aiki tare da MS Outlook. Hakika, wannan ba duk siffofin wannan imel ɗin imel ba ne. Duk da haka, koda tare da wannan ƙananan za ku iya yin aiki tare da shirin sosai.