Shigar da Windows a dakin tuki na waje

Gurbin tsari shine ɗaya daga cikin manyan abubuwa na Excel. Tare da shi, zaka iya yin lissafin kuma gyara abubuwan ciki na sel. Bugu da ƙari, lokacin da aka zaɓi tantanin tantanin halitta, inda kawai farashin ke bayyane, za'a nuna lissafi a cikin nau'in tsari, ta amfani da lambar da aka samu. Amma wani lokaci wannan ɓangaren na ƙirar Excel ya ɓace. Bari mu ga dalilin da yasa wannan yake faruwa, da abin da za a yi a cikin wannan halin.

Asarar dabarun zane

A gaskiya, ƙirar layi na iya ɓacewa kawai don dalilai guda biyu: canza saitunan aikace-aikacen da rashin nasarar shirin. A lokaci guda, waɗannan dalilai suna raba zuwa wasu ƙididdiga.

Dalilin 1: canza saituna a kan tef

A mafi yawancin lokuta, asarar wannan maɓallin tsari shine saboda mai amfani, ta hanyar sakaci, ya cire takaddamar da ke da alhakin aikinta akan tef. Gano yadda za'a gyara yanayin.

  1. Jeka shafin "Duba". A tef a cikin asalin kayan aiki "Nuna" kusa da saiti Barbar dabarar duba akwati idan an cire shi.
  2. Bayan wadannan ayyukan, layin jadawalin zai koma wurin asali. Babu buƙatar sake farawa da shirin ko aiwatar da wani ƙarin ayyuka.

Dalilin 2: Saitunan Excel

Wani dalili na ɓacewar tef ɗin na iya ƙila shi a cikin sigogi na Excel. A wannan yanayin, ana iya canza shi a cikin hanya kamar yadda aka bayyana a sama, ko kuma ana iya sauya shi kamar yadda aka kashe shi, wato, ta hanyar sassan sassan. Saboda haka, mai amfani yana da zabi.

  1. Jeka shafin "Fayil". Danna abu "Zabuka".
  2. A cikin bude jerin sigogi na Excel sai mu matsa zuwa sashi "Advanced". A gefen dama na taga na wannan sashi, muna neman ƙungiyar saituna. "Allon". Tsarin dalili "Nuna Rukunin Formula" saita kaska. Ba kamar hanyar da ta gabata ba, a wannan yanayin akwai wajibi ne don tabbatar da canjin saituna. Don yin wannan, danna maballin "Ok" a kasan taga. Bayan haka, za a sake haɗa nau'in layi.

Dalili na 3: lalacewar shirin

Kamar yadda kake gani, idan dalilin yana cikin saitunan, to an gyara shi kawai. Yana da mummunan lokacin da asarar wannan tsari ya kasance saboda rashin aiki ko lalacewar shirin da kanta, kuma hanyoyin da aka bayyana a sama baya taimakawa. A wannan yanayin, yana da mahimmanci don aiwatar da hanyar dawowa ta Excel.

  1. Ta hanyar maɓallin Fara je zuwa Control panel.
  2. Kusa, koma zuwa sashe "Shirye-shirye Shirye-shiryen".
  3. Bayan haka, farawa da kuma canza tsarin shirye-shirye farawa tare da cikakken jerin aikace-aikacen da aka sanya a PC. Nemo rikodin "Microsoft Excel"zaɓi shi kuma danna maballin "Canji"located a kan wani kwance a fili.
  4. Gidan Microsoft ya canza can farawa. Saita canza zuwa matsayi "Gyara" kuma danna maballin "Ci gaba".
  5. Bayan wannan, hanyar dawo da tsarin Microsoft Office, ciki har da Excel, an yi. Bayan kammalawa, babu wata matsala da za a nuna ma'anar layin.

Kamar yadda kake gani, zabin layi zai iya ɓacewa don dalilai biyu. Idan wannan kawai shine ba daidai ba (a kan ribbon ko a cikin sigogi na Excel), to, an warware matsalar ta sauƙi kuma da sauri. Idan matsalar ta shafi lalacewa ko mummunan aiki na shirin, dole ne ka shiga ta hanyar dawowa.