Zoƙo ɗaya ko duk shafuka a cikin Yandex Browser


Software na yau da kullum yana da amfani da aiki, wasu shirye-shirye har ma da'awar su maye gurbin takwarorinsu masu biyan kuɗi mai tsada. Duk da haka, wasu masu haɓakawa, don tabbatar da farashin, "sata" wasu ƙarin software a cikin rabawa. Zai iya kasancewa mara kyau, kuma zai iya zama cutarwa. Kowannenmu ya shiga irin wannan halin, yayin da aka haɗa da shirin tare da wasu masu bincike marasa amfani, kayan aiki da sauran kalmomi a kan kwamfutar. Yau muna magana game da yadda za a dakatar da shigarwa zuwa tsarinka sau ɗaya kuma don duka.

Mun haramta shigarwar software

A mafi yawancin lokuta, lokacin shigar da software na kyauta, masu kirki sun gargaɗe mu cewa wani abu zai kasance kuma za'a ba da zabi, wato, cire maci kusa da maki tare da kalmomi "Shigar". Amma wannan ba lamari ba ne, kuma wasu masu ci gaba marasa kula suna "manta" don saka irin wannan jumla. Tare da su, za mu yi yaƙi.

Dukkan ayyukan da aka haramta, zamu yi ta yin amfani da tarko "Dokar Tsaron Yanki"wanda yake samuwa ne kawai a cikin fassarar tsarin tsarin Pro da Enterprise (Windows 8 da 10) da kuma cikin Windows 7 Ultimate (M). Abin takaici, wannan na'ura ba ta samuwa a Starter da Home.

Har ila yau, duba: Lissafi na shirye-shiryen haɓaka don ƙuntata aikace-aikace

Shigar da manufofin

A cikin "Dokar Tsaron Yanki" akwai sashen da ake kira "AppLocker"wanda zaka iya ƙirƙirar shirye-shiryen halayen halaye daban-daban. Muna bukatar mu je masa.

  1. Latsa maɓallin haɗin Win + R da kuma a filin "Bude" rubuta ƙungiya

    secol.msc

    Tura Ok.

  2. Next, bude reshe "Dokokin Gudanar da Aikace-aikacen" kuma duba sashen da ake so.

A wannan mataki, zamu buƙaci fayil ɗin da aka rubuta dokoki masu aiki. Da ke ƙasa akwai hanyar haɗi ta danna kan wanda zaka iya samun takardun rubutu tare da lambar. Ana buƙatar ajiye shi a cikin tsarin XML, ba tare da kasa ba, a cikin editan Notepad ++. Ga masu laushi, fayil din da aka gama da bayanin shi a wuri guda.

Sauke daftarin aiki tare da lambar

Wannan takarda ya ƙunshi dokoki don dakatar da shigarwa da shirye-shiryen wallafe-wallafen, wanda aka gani a cikin "podsovyvaniya" kayayyakin su ga masu amfani. Har ila yau yana ƙunshe da ƙyama, wato, waɗannan ayyukan da za a iya yi ta aikace-aikacen izini. Bayan ɗan lokaci daga baya zamu gano yadda zaka kara dokoki naka (masu wallafa).

  1. Danna kan sashe "AppLocker" PKM kuma zaɓi abu "Shigar da Manufofin".

  2. Gaba za mu sami ajiyayyen (sauke) fayil XML kuma danna "Bude".

  3. Ana buɗe reshe "AppLocker", je zuwa sashe "Dokokin aiwatarwa" kuma ga cewa duk abin da aka shigo da kullum.

Yanzu don kowane shirye-shiryen daga waɗannan wallafawa isa ga kwamfutarka an rufe.

Ƙara masu bugawa

Jerin masu wallafa da aka lissafa a sama za a iya haɗa hannu da hannu ta amfani da ɗayan ayyukan. "AppLocker". Don yin wannan, kana buƙatar samun fayil ɗin da aka aiwatar ko mai sakawa na shirin da mai tasowa ya "ƙaddamar" cikin rarraba. Wani lokaci ana iya yin haka kawai ta hanyar bugawa halin da ake ciki inda an shigar da aikace-aikacen. A wasu lokuta, kawai bincika ta hanyar binciken injiniya. Ka yi la'akari da tsari akan misalin Yandex Browser.

  1. Mun danna PKM akan sashe "Dokokin aiwatarwa" kuma zaɓi abu "Ƙirƙirar sabuwar doka".

  2. A cikin taga mai zuwa, danna maballin "Gaba".

  3. Sanya sauyawa a matsayi "Ban" da kuma sake "Gaba".

  4. A nan mun bar darajar "Mai bugawa". Tura "Gaba".

  5. Nan gaba muna buƙatar fayil ɗin haɗi, wadda aka kafa lokacin karatun bayanai daga mai sakawa. Tura "Review".

  6. Nemo fayil ɗin da ake so kuma danna "Bude".

  7. Ƙaddamar da ƙudirin, zamu nemi tabbatar da bayanin kawai a cikin filin "Mai bugawa". Wannan ya kammala saiti, latsa maballin "Ƙirƙiri".

  8. Sabuwar doka ta bayyana a jerin.

Tare da wannan ƙira, za ka iya hana shigarwar kowane aikace-aikacen daga kowane mawallafi, da kuma yin amfani da maƙalli, samfurin musamman da ma da fasalinsa.

Share dokoki

Ana share sharuɗɗa masu aiwatarwa daga lissafi kamar haka: danna-dama a ɗaya daga cikinsu (ba dole ba) kuma zaɓi abu "Share".

A cikin "AppLocker" Akwai kuma cikakkiyar siffar tsabtace manufofi. Don yin wannan, danna ɓangaren PKM kuma zaɓi "Maɓallin Shari". A cikin akwatin maganganu wanda ya bayyana, danna "I".

Manufofin fitarwa

Wannan yanayin yana taimakawa wajen sauya manufofi kamar fayil na XML zuwa wani kwamfuta. A lokaci guda, duk dokoki da sigogi masu gudana sun sami ceto.

  1. Danna maɓallin linzamin maɓallin dama a kan sashe. "AppLocker" da kuma samo abubuwan menu na cikin mahallin tare da sunan "Dokar fitarwa".

  2. Shigar da sunan sabon fayil, zaɓi sararin faifai kuma danna "Ajiye".

Tare da wannan takarda, zaka iya shigo da dokoki zuwa "AppLocker" a kan kowane kwamfuta tare da na'ura mai kwakwalwa "Dokar Tsaron Yanki".

Kammalawa

Bayanin da aka samo daga wannan labarin zai taimake ka ka kawar da buƙatar ka cire wasu shirye-shirye da ba su dace ba daga kwamfutarka. Yanzu zaka iya amfani da software kyauta a amince. Wata amfani ita ce ta dakatar da shigarwa da shirye-shiryen zuwa wasu masu amfani da kwamfutarka wadanda ba masu gudanarwa ba.