Shirin na Skype yana ba da babbar dama na zaɓuɓɓukan sadarwa Masu amfani zasu iya shirya watsa labarai, rubutun rubutu, kiran bidiyon, taro, da sauransu. Amma, don samun aiki tare da wannan aikace-aikacen, dole ne ka fara rajista. Abin takaici, akwai lokuta idan ba'a yiwu a aiwatar da hanyar yin rajistar Skype ba. Bari mu gano ainihin dalilai na wannan, da kuma gano abin da za mu yi a irin waɗannan lokuta.
Yi rijista a Skype
Dalilin da ya fi dacewa cewa mai amfani ba zai iya yin rajistar a Skype ba ne cewa lokacin yin rijista, ya aikata wani abu ba daidai ba. Sabili da haka, na farko, a taƙaice duba yadda za a rijista.
Akwai zaɓuɓɓuka guda biyu na rajista a Skype: ta hanyar shirin shirin, kuma ta hanyar yanar gizon yanar gizon kan shafin yanar gizon. Bari mu dubi yadda aka yi wannan ta amfani da aikace-aikacen.
Bayan fara shirin, a farkon taga, je kalmomin "Ƙirƙiri asusu".
Gaba, taga tana buɗe inda za a yi rijistar. Ta hanyar tsoho, ana yin rajista tare da tabbatar da lambar wayar hannu, amma zai yiwu a aiwatar da shi tareda imel na imel, wanda aka tattauna a kasa. Don haka, a cikin taga wanda ya buɗe, saka lambar ƙasar, kuma a ƙasa ka shigar da adadin wayarka na ainihi, amma ba tare da lambar ƙasar (wato, ga Russia ba tare da +7) ba. A cikin filin ƙananan, shigar da kalmar wucewa ta hanyar abin da a nan gaba za ku shiga asusun ku. Dole ne kalmar sirri ta kasance mai wuya kamar yadda zai yiwu don haka ba a fashe ba, yana da kyawawa don kunshi nau'in haruffa da harufa, amma tabbas za ku tuna da shi, in ba haka ba za ku iya shiga cikin asusunku ba. Bayan kammalawa a cikin waɗannan fannoni, danna kan "Next" button.
A cikin taga mai zuwa, shigar da sunanka da sunan marubuta. A nan, idan kuna so, ba za ku iya amfani da ainihin bayanan ba, amma alaƙa. Danna maɓallin "Next".
Bayan haka, saƙo tare da lambar kunnawa ta zo lambar waya ta sama (saboda haka, yana da mahimmanci a nuna ainihin lambar wayar). Dole ne ku shigar da wannan lambar shigarwa a fagen a cikin shirin da ya buɗe. Bayan wannan, danna maɓallin "Next", wanda shine, a gaskiya, ƙarshen rajista.
Idan kana so ka yi rajista ta amfani da imel, to, a cikin taga inda aka sa ka shigar da lambar waya, je zuwa "Shigar da imel ɗin imel mai amfani".
A cikin taga mai zuwa, shigar da imel ɗinka na ainihi, da kuma kalmar sirrin da kake amfani dashi. Danna maɓallin "Next".
Kamar yadda a baya, a cikin taga mai zuwa, shigar da sunan da sunan marubuta. Don ci gaba da rijista, danna kan "Next" button.
A cikin rukunin rajista na ƙarshe, kana buƙatar shigar da lambar da ta zo akwatin gidan waya da ka kayyade, kuma danna kan "Next" button. Rijista ya cika.
Wasu masu amfani sun fi son rajista ta hanyar binciken yanar gizo. Don fara wannan hanya, bayan zuwa babban shafin na Skype, a cikin kusurwar dama na mai bincike, kana buƙatar danna maballin "Shiga", sa'an nan kuma je zuwa sakon "Rijista".
Ƙarin tsari na rijista ya zama daidai da wanda muka bayyana a sama, ta yin amfani da misali alamar rijistar ta hanyar shirin.
Babban kuskuren rajista
Daga cikin manyan kuskuren masu amfani a lokacin rajista, wanda ba shi yiwuwa a samu nasarar kammala wannan hanya, shine gabatarwar imel ko lambar wayar da aka riga aka rajista a Skype. Shirin ya bada rahoton wannan, amma ba masu amfani ba su kula da wannan saƙo.
Har ila yau, wasu masu amfani suna shigar da lambobin sauran mutane ko lambobin da ba su da lambobi a lokacin rajista, da adiresoshin imel, suna tunanin cewa wannan ba shi da muhimmanci. Amma, sakon da lambar kunnawa ta zo ga waɗannan bayanai. Saboda haka, ba tare da kuskuren tantance lambar waya ba ko imel, ba za ku iya kammala rajistar a Skype ba.
Har ila yau, lokacin shigar da bayanai, biya kulawa ta musamman ga shimfidar rubutu na keyboard. Gwada kada ka kwafin bayanai, ka shigar da su da hannu.
Me zan iya rajista?
Amma, daga lokaci zuwa lokaci akwai wasu lokuta inda kake ganin sun aikata duk abin da ke daidai, amma har yanzu ba za ka iya rajista ba. Me za a yi?
Yi kokarin canza hanyar yin rajista. Wato, idan kun kasa yin rajistar ta hanyar shirin, to gwada rajista ta hanyar binciken yanar gizon mai bincike, kuma a madadin. Bugu da ƙari, sauƙi mai sauƙi sauƙi yakan taimaka.
Idan ba ku karbi lambar kunnawa a cikin akwatin saƙo mai shigaku ba, to a duba babban fayil Spam. Har ila yau, zaku iya kokarin amfani da wani imel, ko yin rajista ta amfani da lambar wayar hannu. Hakazalika, idan SMS bai zo wayar ba, gwada amfani da lambar mai amfani (idan kana da lambobin da yawa), ko yin rajista ta hanyar imel.
A wasu lokuta mawuyacin, akwai matsala cewa lokacin yin rajista ta hanyar shirin ba za ka iya shigar da adireshin imel ba, saboda filin da aka sanya don wannan ba aiki bane. A wannan yanayin, kana buƙatar cire Skype. Bayan haka, share duk abubuwan ciki na babban fayil "AppData Skype". Ɗaya daga cikin hanyoyin da za a shiga cikin wannan shugabanci, idan ba ka so ka yi amfani da wutan kwamfutarka ta amfani da Windows Explorer, to kira Run dialog. Don yin wannan, kawai danna maɓallin haɗin haɗin Win + R akan keyboard. Kusa, shiga cikin filin filin "AppData Skype", kuma danna maballin "OK".
Bayan shafe fayil ɗin AppData Skype, kana buƙatar shigar Skype sake. Bayan haka, idan ka yi duk abin da ke daidai, shigar da imel a filin da ya dace ya zama samuwa.
Gaba ɗaya, ya kamata a lura cewa matsaloli tare da rajista tare da Skype yanzu basu da yawa fiye da baya. Wannan yanayin ne saboda gaskiyar cewa rajista tare da Skype yanzu an ƙara sauƙaƙe. Alal misali, a baya a lokacin rajista, yana yiwuwa a shigar da kwanan haihuwa, wanda wani lokaci ya haifar da kurakuran rijista. Saboda haka, sun ko da shawarar kada su cika wannan filin a kowane lokaci. Yanzu, zabin zaki na shari'ar tare da yin rajista ba tare da nasara ba ya haifar da sauƙaƙe masu amfani.