Fayil din Fayil na farfadowa a Windows 7 da 8

Ƙungiyoyi masu zaman kansu a cikin Windows suna ƙungiyar nau'in fayil tare da takamaiman shirin don aiwatar da shi. Alal misali, idan ka danna sau biyu a kan JPG, zaka iya duba wannan hoton, da ta hanyar gajerar shirin ko fayil na .exe na wasan - wannan shirin ko wasa kanta. Sabuntawa 2016: Dubi maɓallin Fayil na Windows 10 labarin.

Ya faru cewa cin zarafi na ƙungiyoyi na faruwa - yawanci, wannan yana haifar da ayyukan mai amfani marasa amfani, ayyukan shirin (ba mawuyaci bane), ko kurakuran tsarin. A wannan yanayin, zaka iya samun sakamako mai ban sha'awa, ɗaya daga abin da na bayyana a cikin labarin Kada ku yi gajerun hanyoyi da shirye-shirye. Yana iya zama kamar wannan: lokacin da kake kokarin fara duk wani shirin, mai bincike, rubutu, ko wani abu ya buɗe a wurinsa. Wannan labarin zai tattauna yadda za'a mayar da ƙungiyoyin fayil a cikin 'yan kwanan nan na Windows. Da farko game da yadda za a yi shi da hannu, to, tare da taimakon shirye-shiryen musamman.

Yadda za a raya ƙungiyoyin fayil a Windows 8

Da farko, la'akari da zaɓi mafi sauƙi - kuna da kuskure tare da ƙungiyar kowane fayil na yau da kullum (hoto, takardu, bidiyo da sauransu - ba maɗaukaki, ba gajere kuma ba babban fayil ba). A wannan yanayin, zaka iya yin hakan a cikin hanyoyi uku.

  1. Yi amfani da abu "Buɗe tare da" - danna-dama a kan fayil ɗin da kake so a canza taswira, zaɓi "Buɗe tare da" - "Zaɓi shirin", zaɓi shirin bude kuma duba "Yi amfani da aikace-aikacen ga dukkan fayiloli na irin wannan".
  2. Je zuwa tsarin kula da Windows 8 - Shirye-shiryen shirye-shiryen - Siffofin fayil ko ladabi tare da shirye-shirye na musamman kuma zaɓi shirye-shirye don nau'in fayil ɗin da ake so.
  3. Za a iya aiwatar da irin wannan aikin ta hanyar "Saitunan Kwamfuta" a cikin aikin dama. Je zuwa "Sauya saitunan kwamfuta", bude "Bincike da Aikace-aikace", kuma a can zaɓa "Default". Sa'an nan kuma, a ƙarshen shafin, danna kan mahaɗin "Zaɓi aikace-aikacen samfurin don nau'in fayil."

Kamar yadda aka ambata, wannan zai taimaka kawai idan matsalolin ya tashi tare da fayilolin "na yau da kullum". Idan, maimakon wani shirin, gajeren hanya ko babban fayil, ba ka bude abin da kake buƙata ba, amma, misali, ɗawainiya ko ɗawainiya, ko kuma kulawar panel bazai iya buɗewa ba, to, hanyar da ke sama ba za ta yi aiki ba.

Saukewa exe, lnk (gajeren hanya), msi, bat, cpl da kuma ƙungiyoyi na babban fayil

Idan matsala ta auku tare da fayiloli irin wannan, za a bayyana cewa shirye-shiryen, gajerun hanyoyi, abubuwan sarrafawa ko manyan fayiloli bazai bude ba, wani abu kuma za'a kaddamar a maimakon haka. Domin gyara ƙungiyoyi na waɗannan fayiloli, zaka iya amfani da .reg fayil ɗin da ke sa canje-canjen da ake bukata a cikin rajista na Windows.

Sauke kafaffun ƙungiyoyi don duk fayiloli na kowa a Windows 8, zaka iya a wannan shafin: http://www.eightforums.com/tutorials/8486-default-file-associations-restore-windows-8-a.html (a cikin tebur da ke ƙasa).

Bayan saukarwa, danna sau biyu a kan fayiloli tare da .reg tsawo, danna "Run" kuma, bayan bayar da rahoton shigar da bayanai a cikin rajista, sake farawa kwamfutar - duk abin da ya kamata aiki.

Gyara ƙungiyoyin fayil a Windows 7

Game da sabuntawa na takardun fayilolin fayiloli da sauran fayilolin aikace-aikacen, zaka iya gyara su a cikin Windows 7 kamar Windows 8 - ta amfani da "Buɗe tare" ko zaɓi daga "Shirye-shiryen Shirye-shiryen" ɓangaren kwamandan kulawa.

Domin sake saita ƙungiyoyi na fayiloli na .exe, da .lnk da sauran gajerun hanyoyi, za ku kuma buƙatar gudu da .reg fayil, maido da ƙungiyoyin tsoho don wannan fayil a Windows 7.

Zaka iya samun fayiloli masu yin rajista don gyara ƙungiyoyin fayilolin tsarin a wannan shafin: http://www.sevenforums.com/tutorials/19449-default-file-type-associations-restore.html (a cikin tebur, kusa da ƙarshen shafin).

Mai sarrafa fayiloli na fayilolin fayil

Baya ga zaɓuɓɓuka da aka bayyana a sama, zaka iya amfani da software kyauta don wannan manufar. Amfani da su ba zai yi aiki ba idan ba ku gudu fayiloli na .exe ba, in ba haka ba zasu iya taimakawa.

Daga cikin waɗannan shirye-shiryen, za ka iya haskaka Fasahar File Daidaita (ayyana goyon baya ga Windows XP, 7 da 8), kazalika da shirin kyauta Unassoc.

Na farko yana sa sauƙi don sake saita mappings don muhimman kari zuwa saitunan tsoho. Sauke shirin daga shafin http://www.thewindowsclub.com/file-association-fixer-for-windows-7-vista-released

Yin amfani da na biyu, za ka iya share mappings da aka halitta a lokacin aikin, amma, rashin alheri, ba za ka iya canza ƙungiyoyin fayil a ciki ba.