Kashe Mai Karewa a Windows 10

Mai Fayil na Windows ko Windows Defender shi ne kayan aiki mai inganci daga Microsoft wanda shine bayani na software don kula da tsaro na PC. Tare da irin wannan mai amfani kamar Windows Firewall, suna samar da mai amfani tare da kariya mai kariya daga software mai banƙyama kuma sa aikinka a kan Intanet ya fi tsaro. Amma masu amfani da yawa sun fi son yin amfani da wasu shirye-shirye ko kayan aiki don kariya, saboda haka yana da muhimmanci don warware wannan sabis ɗin kuma manta game da wanzuwarsa.

Hanyar dakatar da wakĩli a Windows 10

Kuna iya kashe Windows Defender ta amfani da kayan aiki na kayan aiki na tsarin aiki ko shirye-shirye na musamman. Amma idan a karo na farko, ƙetare Mai karewa ya wuce ba tare da matsaloli maras muhimmanci ba, to, tare da zabi na aikace-aikace na wasu, dole ne ku yi hankali sosai, kamar yadda yawancin su ƙunshi abubuwa masu banƙyama.

Hanyarka 1: Gyara Ayyuka Masu Dama

Ɗaya daga cikin hanyoyin mafi sauki da kuma mafi kyau don kashe Windows Defender shi ne amfani da mai amfani mai sauƙi tare da mai amfani da ɗan layi mai amfani - Win Updates Disabler. Tare da taimakonsa, kowane mai amfani ba tare da matsaloli maras muhimmanci ba a cikin danna kaɗan kawai zai iya magance matsala ta katse mai karewa ba tare da yadawa cikin saitunan tsarin aiki ba. Bugu da ƙari, wannan shirin za a iya saukewa a cikin al'ada na al'ada, da kuma a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar, wanda lalle ne wani ƙarin amfani.

Sauke Win Updates Disabler

Don haka, don musayar Windows Defender ta amfani da Ayyukan Win Updates na Disabler, kana buƙatar shiga cikin matakai na gaba.

  1. Bude mai amfani. A cikin menu na ainihi "Kashe" duba akwatin "Kashe Mataimakin Windows" kuma danna "Aiwatar Yanzu".
  2. Sake yi PC.

Bincika idan an riga an kashe riga-kafi.

Hanyar 2: Aiki Windows kayan aiki akai-akai

Bayan haka, za mu tattauna yadda za'a kashe Windows Defender, ba tare da yin amfani da shirye-shiryen daban-daban ba. Ta wannan hanyar, zamu bincika yadda za mu dakatar da aikin mai kare Windows, da kuma gaba - ta dakatarwa ta wucin gadi.

Babban Edita na Gidan Yanki

Wannan zaɓin zai dace da duk masu amfani da "hanyoyi" sai dai Ingancin gidan. A cikin wannan sigar, kayan aiki a cikin tambaya ya ɓace, don haka za a bayyana wani zaɓi a ƙasa: Registry Edita.

  1. Bude aikace-aikace ta latsa maɓallin haɗin Win + Rta hanyar buga a akwatingpedit.msckuma danna Shigar.
  2. Bi hanyar "Dokar Kasuwancin Yanki" > "Kanfigareshan Kwamfuta" > "Shirye-shiryen Gudanarwa" > "Windows Components" > "Shirye-shiryen rigakafi" Mai kare Windows "".
  3. A cikin babban ɓangaren taga za ku sami saitin "Kashe shirin riga-kafi" Mai kare Windows "". Biyu danna kan shi tare da maɓallin linzamin hagu.
  4. Taga window yana buɗe inda ka saita matsayi "An kunna" kuma danna "Ok".
  5. Kusa, komawa gefen hagu na taga, inda fadada babban fayil tare da kibiya "Kare kariya na lokaci-lokaci".
  6. Bude saiti "Enable hali Kulawa"ta hanyar danna sau biyu.
  7. Saita jihar "Masiha" kuma ajiye canje-canje.
  8. Yi daidai da sigogi. "Duba duk fayilolin da aka sauke da haɗe-haɗe", "Bike ayyukan ayyukan da fayiloli akan kwamfuta" kuma "Tabbatar da tabbatar da tabbacin idan an kare kariya ta ainihi" - kashe su.

Yanzu ya kasance don sake farawa kwamfutar kuma duba yadda duk abin ya faru.

Registry Edita

Ga masu amfani da Windows 10 Home da duk waɗanda suka fi son yin amfani da rajista, wannan umurni ya dace.

  1. Danna Win + Ra taga Gudun rubutaregeditkuma danna Shigar.
  2. Faɗa hanyar nan zuwa cikin adireshin adireshin kuma kewaya ta hanyarsa:

    HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Dokokin Microsoft Windows Defender

  3. A cikin babban ɓangaren taga, danna sau biyu a kan abu "DisableAntiSpyware"ya ba shi daraja 1 kuma ajiye sakamakon.
  4. Idan babu irin wannan matsala, danna-dama a kan sunan fayil ko a sararin samaniya a dama, zaɓi abu "Ƙirƙiri" > "DWORD darajar (32 bits)". Sa'an nan kuma bi mataki na baya.
  5. Yanzu je zuwa babban fayil "Kariyar Lokacin Kariya"abin da yake ciki "Mataimakin Windows".
  6. Ka saita kowace sigogi hudu zuwa 1kamar yadda aka yi a mataki na 3.
  7. Idan irin wannan fayil da sigogi sun ɓace, ƙirƙira su da hannu. Don ƙirƙirar babban fayil, danna kan "Mataimakin Windows" RMB kuma zaɓi "Ƙirƙiri" > "Sashe". Kira shi "Kariyar Lokacin Kariya".

    A ciki ya ƙirƙiri 4 sigogi tare da sunayen "DisableBehaviorMonitoring", "DisableOnAccessProtection", "DisableScanOnRealtimeEnable", "DisableScanOnRealtimeEnable". Bude kowane ɗayan su, ku ba su darajar 1 da ajiyewa.

Yanzu sake kunna kwamfutar.

Hanyar 3: Ƙuntataccen Mai Tsaron lokaci

Kayan aiki "Zabuka" ba ka damar ƙaddamar da Windows 10, amma ba za ka iya musaki aikin wakĩli a can ba. Akwai yiwuwar dakatarwa ta wucin gadi har sai an sake saita tsarin. Wannan na iya zama dole a cikin yanayi inda riga-kafi ya katange saukewa / shigarwa na kowane shirin. Idan kun tabbata game da ayyukanku, kuyi kamar haka:

  1. Danna-dama don buɗe madadin "Fara" kuma zaɓi "Zabuka".
  2. Je zuwa sashen "Sabuntawa da Tsaro".
  3. A kan panel, sami abu "Tsaro na Windows".
  4. A cikin aikin dama, zaɓi "Bude sabis na Tsaron Windows".
  5. A cikin taga wanda ya buɗe, je zuwa toshe "Kare kariya da ƙwayoyin cuta".
  6. Nemo hanyar haɗi "Gudanarwa Saituna" a cikin subtitle "Kariya akan ƙwayoyin cuta da sauran barazanar".
  7. A nan a cikin saiti "Kare kariya na lokaci-lokaci" danna maɓallin kunna "A". Idan ya cancanta, tabbatar da shawararka a taga "Tsaro na Windows".
  8. Za ku ga cewa kariya ya ƙare kuma wannan ya tabbatar da shi ta hanyar rubutun da ya bayyana. Za a ɓace, kuma Mai tsaron kare zai sake sakewa bayan da zata sake farawa na kwamfutar.

Ta wannan hanyar, zaka iya musaki Windows Defender. Amma kar ka bar kwamfutarka ba tare da kariya ba. Saboda haka, idan ba ku so ku yi amfani da Windows Defender, shigar da wani aikace-aikacen don gudanar da tsaro na PC ɗinku.