Shirye-shiryen tsoho a cikin Windows 10, kamar yadda a cikin sassan OS na gaba, sune waɗanda ke gudana ta atomatik lokacin da ka bude wasu fayiloli, haɗi, da sauran abubuwa - wato, waɗannan shirye-shiryen da suke hade da irin wannan fayilolin a matsayin manyan don bude su (misali, ka bude fayil JPG da aikace-aikacen Hotuna ta atomatik).
A wasu lokuta, yana iya zama dole don sauya shirye-shirye na tsoho: mafi yawan lokutan mai bincike, amma wani lokaci wannan zai iya zama da amfani da kuma wajibi ga sauran shirye-shirye. Gaba ɗaya, ba wuya, amma wani lokacin matsalolin iya tashi, misali, idan kuna son shigar da shirin šaukuwa ta hanyar tsoho. Yadda za a shigar da kuma gyara shirye-shiryen da aikace-aikacen ta hanyar tsoho a Windows 10 kuma za a tattauna a cikin wannan umarni.
Shigar da aikace-aikace na tsoho a cikin Windows 10 zažužžukan
Babban maƙalli don shigar da shirye-shirye ta hanyar tsoho a cikin Windows 10 yana samuwa a cikin sashen "Siffofin", wanda za'a iya bude ta danna kan gunkin gear a menu Fara ko yin amfani da hotuna na Win + I.
A cikin sigogi akwai dama da zaɓuɓɓuka don tsara kayan aiki ta hanyar tsoho.
Kafa tsoffin shirye-shirye na asali
Babban fasali (bisa ga Microsoft) aikace-aikacen tsoho an fassara su daban - wadannan su ne mai bincike, aikace-aikacen imel, taswira, mai duba hotuna, mai bidiyo da kiɗa. Don saita su (alal misali, don canza tsoffin browser), bi wadannan matakai.
- Je zuwa Saituna - Aikace-aikace - Aikace-aikace ta tsoho.
- Danna kan aikace-aikacen da kake so ka canza (misali, don canza browser mai tsoho, danna kan aikace-aikacen a cikin sashin "Binciken Yanar Gizo").
- Zaɓi daga cikin jerin jerin abubuwan da ake so ta hanyar tsoho.
Wannan ya cika matakai kuma a cikin Windows 10 za a shigar da sabon tsarin daidaitaccen aikin da aka zaɓa.
Duk da haka, ba dole ba ne a sauƙaƙe kawai don canjawa don takamaiman aikace-aikace na musamman.
Yadda za a canza shirye-shirye na tsoho don nau'in fayil da ladabi
Da ke ƙasa da jerin tsoho na aikace-aikacen a cikin Sigogi za ku iya ganin hanyoyin haɗi guda uku - "Zaɓi aikace-aikacen samfurin don nau'in fayil", "Zaɓi aikace-aikacen ka'idojin don ladabi" da "Saita tsoho ta hanyar aikace-aikacen." Na farko, la'akari da na farko.
Idan kana son wasu nau'in fayiloli (fayilolin da ƙayyadadden ƙayyadadden) don buɗewa ta hanyar takamaiman shirin, yi amfani da "Zaɓi aikace-aikacen samfurin don nau'in fayil". Hakazalika, a cikin sashe na "don ladabi", an tsara aikace-aikace ta tsoho saboda daban-daban hanyoyin.
Alal misali, muna buƙatar fayilolin bidiyo a cikin takamaiman tsari don buɗewa ta hanyar aikace-aikacen "Cinema da TV", amma ta wani mai kunnawa:
- Je zuwa daidaitattun aikace-aikacen samfurin don nau'in fayil.
- A cikin lissafi mun sami ƙimar da ake bukata kuma danna aikace-aikacen da aka ƙayyade a gaba.
- Mun zabi aikace-aikacen da muke bukata.
Hakazalika ga ladabi (mahimman hanyoyi: MAILTO - adiresoshin imel, CALLTO - haɗin zuwa lambobin waya, FEED da FEEDS - haɗin zuwa RSS, HTTP da HTTPS - haɗaka zuwa shafuka). Alal misali, idan kana so dukkan hanyoyin shiga ga shafukan yanar gizo ba don bude Microsoft Edge ba, amma ga wani mai bincike - shigar da ita don yarjejeniyar HTTP da HTTPS (ko da yake yana da sauki kuma mafi dace don shigar da shi azaman mai bincike na asali kamar yadda aka yi a baya).
Taswirar shirin tare da nau'in fayilolin goyan baya
Wani lokacin lokacin da ka shigar da shirin a Windows 10, ta zama abin da aka riga aka tsara don wasu nau'in fayil, amma ga wasu (wanda za'a iya buɗewa a cikin wannan shirin), saitunan suna ci gaba da tsarin.
A lokuta inda kake buƙatar "canja wurin" wannan shirin da wasu nau'in fayiloli yana tallafawa, zaka iya:
- Bude abu "Ya kafa dabi'un tsoho don aikace-aikacen."
- Zaɓi aikace-aikacen da ake so.
- Jerin dukkan fayilolin fayilolin da wannan aikace-aikacen zai taimaka zai bayyana, amma wasu daga cikinsu ba za a hade da ita ba. Idan ya cancanta, zaka iya canza wannan.
Shigar da shirin ƙwaƙwalwar ajiya na baya
A cikin jerin zaɓin aikace-aikace a cikin sigogi, wašannan shirye-shiryen da ba su buƙatar shigarwa a kan kwamfutar (šaukuwa) ba a nuna su ba, sabili da haka ba za a iya shigar su azaman shirye-shiryen ba.
Duk da haka, wannan za'a iya gyarawa sau ɗaya:
- Zaži fayil na irin da kake so ka bude ta tsoho a cikin shirin da kake so.
- Danna kan shi tare da maɓallin linzamin maɓallin dama kuma zaɓi "Buɗe da" - "Zaɓi wani aikace-aikacen" a cikin mahallin menu, sannan ka zaɓa "Ƙarin aikace-aikace".
- A kasan jerin, danna "Bincika wani aikace-aikace a kan wannan kwamfutar" kuma saka hanyar zuwa shirin da ake so.
Fayil za ta bude a cikin shirin da aka kayyade kuma daga baya zai bayyana a cikin jerin abubuwan da ke cikin saitunan aikace-aikace na tsoho don wannan nau'in fayil ɗin kuma a cikin jerin "Buɗe tare da", inda za ka iya duba "Kullum amfani da wannan aikace-aikace don buɗe ...", wanda shirin ya yi amfani da tsoho.
Kafa shirye-shirye na tsoho don fayilolin fayiloli ta amfani da layin umarni
Akwai hanyar da za a shirya shirye-shiryen tsoho don bude wani takamaiman fayil ɗin ta amfani da layin umarnin Windows 10. Tsarin zai kasance kamar haka:
- Gudun umarni a matsayin mai gudanarwa (duba yadda za a bude umarnin Windows 10).
- Idan nau'in fayil ɗin da ake so ya riga ya rajista a cikin tsarin, shigar da umurnin assoc tsawo (tsawo yana nufin tsawo na fayilolin da aka yi rajista, duba hotunan da ke ƙasa) kuma ku tuna da irin fayil ɗin da ya dace da shi (a cikin hoto - txtfile).
- Idan tsawo ba a rajista a cikin tsarin ba, shigar da umurnin assoc tsawo = nau'in fayil (nau'in fayil ɗin yana nuna a kalma ɗaya, duba hotunan).
- Shigar da umurnin
Ftype file file = "shirin_path"% 1
kuma latsa Shigar don ƙara bude wannan fayil tare da shirin da aka ƙayyade.
Ƙarin bayani
Kuma wasu ƙarin bayani wanda zai iya zama da amfani a cikin mahallin shigar da software ta tsoho a cikin Windows 10.
- A shafin saitunan aikace-aikacen, ta hanyar tsoho, akwai maɓallin "Sake saiti", wanda zai iya taimakawa idan ka saita wani abu ba daidai ba kuma an bude fayiloli ta hanyar ba daidai ba.
- A cikin sassan farko na Windows 10, an saita saitin shirin na asali a cikin kwamiti na sarrafawa. A halin yanzu, abun nan ya kasance "Shirye-shiryen Saitunan", amma duk saitunan buɗewa a cikin kwamandan kulawa suna buɗe sashin sashin sigina na atomatik. Duk da haka, akwai hanyar buɗe tsohuwar dubawa - danna maɓallin R + R kuma shigar da ɗaya daga cikin wadannan dokokin
iko / suna Microsoft.DefaultPrograms / page pageFileAssoc
iko / suna Microsoft.DefaultPrograms / page pageDefaultProgram
Za ka iya karanta game da yadda za ka yi amfani da tsohon tsoho shirin saitunan neman karamin aiki a cikin raba Windows 10 File Association umarnin. - Kuma abu na ƙarshe: hanyar da aka bayyana a sama da aka shigar da aikace-aikacen ƙwaƙwalwar ajiya kamar yadda aka saba amfani da shi ba koyaushe bane: misali, idan muna magana ne game da mai bincike, to dole ne a kwatanta shi ba kawai tare da nau'in fayil ba, har ma da ladabi da sauran abubuwa. Yawancin lokaci a cikin irin wannan yanayi dole ne ku koma ga editan rikodin kuma ku canza hanyoyin zuwa aikace-aikacen ƙwaƙwalwar ajiya (ko saka kansa) a HKEY_CURRENT_USER Classics Software kuma ba kawai ba, amma wannan zai yiwu fiye da ikon da yake a yanzu.