Lokacin da mai amfani yana so ya kara aiki da na'urarsa, zai iya yanke shawara ya haɗa da dukkan na'urori masu sarrafawa. Akwai hanyoyi da dama waɗanda zasu taimaka a wannan halin a kan Windows 10.
Mun hada da dukkan na'urori masu sarrafawa a Windows 10
Duk na'urorin sarrafawa suna aiki a ƙananan ƙwararru (a lokaci ɗaya), kuma ana amfani da su a cikakken iko idan an buƙata. Alal misali, don wasanni masu nauyi, gyaran bidiyo, da dai sauransu. A cikin ayyuka na yau da kullum, suna aiki kamar yadda aka saba. Wannan yana sa ya yiwu a cimma daidaitattun aikin, wanda ke nufin cewa na'urarka ko abubuwan da aka gyara ba zata kasa ba.
Ya kamata a tuna cewa ba duk masu sayar da software ba zasu iya yanke shawara don buše dukkanin murjani da kuma tallafawa multithreading. Wannan yana nufin cewa ɗayan ɗaya zai iya ɗaukan nauyin, kuma sauran zasu yi aiki a yanayin al'ada. Tun da goyon bayan nau'i-nau'i da yawa ta hanyar takamaiman tsari ya dogara da masu ci gaba, yiwuwar haɗawa da dukkan nau'o'i na samuwa ne kawai don farawa da tsarin.
Don amfani da kernel don fara tsarin, dole ne ka fara buƙatar sanin lambar su. Ana iya yin hakan ta amfani da shirye-shirye na musamman ko a hanya mai kyau.
Mai amfani da CPU-Z kyauta yana nuna yawan bayanai game da kwamfutar, ciki har da wanda muke buƙatar yanzu.
Duba kuma: Yadda zaka yi amfani da CPU-Z
- Gudun aikace-aikacen.
- A cikin shafin "CPU" ("CPU") sami "Kasuwanci" ("Yawan adadin aiki"). Lambar da aka nuna shine adadin mahaukaci.
Hakanan zaka iya amfani da hanya madaidaiciya.
- Nemo a "Taskalin" Ƙararraki mai girma da kuma buga a filin bincike "Mai sarrafa na'ura".
- Fadada shafin "Masu sarrafawa".
Nan gaba za a bayyana zaɓuɓɓuka domin hada da kwaya lokacin da kake gudana Windows 10.
Hanyar 1: Kayan Fayil na Tsare
Lokacin da aka fara tsarin, ana amfani dashi ɗaya kawai. Sabili da haka, wadannan zasu bayyana hanyar da za a ƙara ƙirar da yawa yayin da aka kunna kwamfutar.
- Nemo gunkin gilashi mai girman gilashi a kan ɗawainiya kuma shigar "Kanfigareshan". Danna kan shirin farko da aka samo.
- A cikin sashe "Download" sami "Advanced Zabuka".
- Tick a kashe "Yawan masu sarrafawa" da kuma rubuta su duka.
- Shigar "Memory mafi girma".
- Gudun shirin kuma je shafin "SPD".
- A akasin wannan "Girman ƙananan" daidai adadin RAM a cikin wani slot za a nuna.
- An tsara wannan bayani a cikin shafin "Memory". A akasin wannan "Girman" Za a nuna maka duk RAM.
- Bude tare da "Kullun PCI" kuma Debug.
- Ajiye canje-canje. Kuma a sake duba saitunan. Idan duk abin komai ne a cikin filin "Memory mafi girma" Duk abin da ya kasance daidai kamar yadda ka nema, zaka iya sake farawa kwamfutar. Zaka kuma iya duba wasan kwaikwayon ta hanyar tafiyar da kwamfutar a cikin yanayin lafiya.
Idan ba ku san yawan ƙwaƙwalwar ajiyarku ba, to, za ku iya gano ta hanyar mai amfani da CPU-Z.
Ka tuna cewa akwai 1024 MB na RAM ta ainihin. In ba haka ba, babu abin da zai zo daga gare ta. Idan kana da tsarin 32-bit, to akwai yiwuwar cewa tsarin bazai yi amfani da fiye da gigabytes uku na RAM ba.
Kara karantawa: Yanayin Tsaro a Windows 10
Idan ka saita saitunan daidai, amma adadin ƙwaƙwalwar ajiya har yanzu yana ɓacewa, to,:
- Cire kayan "Memory mafi girma".
- Ya kamata ku sami kaska a gaba "Yawan masu sarrafawa" kuma saita matsakaicin lamba.
- Danna "Ok", da kuma ta gaba mai taga - "Aiwatar".
Idan babu wani abu da ya canza, to, kana buƙatar ka saita taya na yawancin murhofi ta amfani da BIOS.
Hanyar 2: Amfani da BIOS
An yi amfani da wannan hanyar idan an saita saitunan wasu saboda tsarin aikin aiki. Wannan hanya ma yana da dacewa ga wadanda ba su da kyau "Kanfigarar Tsarin Kanar" kuma OS baya so ya gudu. A wasu lokuta, ba ma'anar yin amfani da BIOS ba ne don kunna dukkan murfin a farkon farawa.
- Sake yi na'urar. Lokacin da alamar farko ta bayyana, riƙe ƙasa F2. Muhimmanci: a cikin nau'o'i daban-daban na BIOS an haɗa su a hanyoyi daban-daban. Yana iya zama maɓallin raba. Saboda haka, tambayi a gaba yadda aka aikata a kan na'urarka.
- Yanzu kuna buƙatar samun abu "Calibration mai tsawo" ko wani abu mai kama da haka, saboda dangane da kamfanin BIOS, ana iya kiran wannan zaɓi daban.
- Yanzu sami kuma saita dabi'u. "All cores" ko "Auto".
- Ajiye kuma sake yi.
Wannan shine hanyar da za ka iya kunna dukkan kernels a Windows 10. Wadannan maniputa kawai yana shafar jefawa. Gaba ɗaya, ba su ƙara yawan aiki, tun da yake ya dogara da wasu dalilai.