Kuskuren Faɗakarwar Microsoft ta Kuskuren "Mahimman Bayanin Ƙwayoyin Bidiyo"

Ɗaya daga cikin na'urorin da aka fi sani da masu amfani da su a Windows 7 shine mai sanarwa. Amintacce shi ne saboda gaskiyar cewa, sabanin yawancin aikace-aikace irin wannan, shi ne mafi amfani da amfani. Lalle ne, bayanin yanayi yana da muhimmanci ga masu amfani da yawa. Bari mu gano yadda za a shigar da na'urar da aka kayyade a kan kwamfutar Windows 7, kuma ku koyi manyan hanyoyi na kafa da aiki tare da shi.

Muhimman na'ura

Don masu amfani mai zurfi, ba asirin cewa a cikin Windows 7 kananan kayan aiki ana amfani da su, wanda ake kira na'urori. Suna da ƙananan aiki, iyakance ga guda ɗaya ko biyu. Wannan shi ne kashi na tsarin "Weather". Ta amfani da shi, zaka iya gano yanayin a wurin mai amfani da kuma a duniya.

Duk da haka, saboda ƙaddamar da goyon baya na haɓaka, lokacin da aka shimfiɗa na'ura mai kyau akwai matsalolin matsaloli, waɗanda aka bayyana a cikin gaskiyar cewa "Ba zai iya haɗawa da sabis ba"da kuma a wasu abubuwan da ba su da kyau. Amma abu na farko da farko.

Ƙara wuta

Na farko, gano ainihin yadda za a sauya yanayin aikace-aikacen yanayi don ganin an nuna shi a kan tebur.

  1. Danna maɓallin linzamin maɓallin dama a sararin samaniya a kan tebur kuma zaɓi zaɓi "Gadgets".
  2. Gila yana buɗe tare da jerin na'urorin. Zaɓi zaɓi "Weather"wanda aka wakilta a matsayin hoton rana ta hanyar danna sau biyu tare da button button.
  3. Bayan da aka ƙayyade takaddun taga kamata fara. "Weather".

Ana warware matsalolin farawa

Amma, kamar yadda aka ambata a sama, bayan kaddamarwa, mai amfani zai iya haɗuwa da halin da ake ciki inda rubutun ya bayyana a kan tebur a fannin abin da aka ƙayyade. "Ba zai iya haɗawa da sabis ba". Za mu fahimci yadda za'a magance matsalar.

  1. Rufe na'urar idan an bude. Idan baku san yadda za a yi haka ba, za a bayyana ma'anar injin a cikin sashe akan share wannan aikace-aikacen. Ci gaba da Windows Explorer, Kwamandan Kwamandan ko wani mai sarrafa fayil kamar haka:

    C: Masu amfani USER SOFTWARE AppData Local Microsoft Windows Live Services Cache

    Maimakon darajar "TAMBAYOYI MAI TSARKI" Wannan adireshin ya kamata ya nuna sunan martaba (asusun) ta hanyar da kuke aiki akan PC dinku. Idan ba ku san sunan asusun ɗin ba, to ku gane cewa yana da sauki. Danna maballin "Fara"sanya a cikin kusurwar hagu na allon. An buɗe menu. A saman gefen dama, sunan da ake so zai kasance. Kawai saka shi maimakon kalmomi. "TAMBAYOYI MAI TSARKI" zuwa adireshin da ke sama.

    Don zuwa wurin da ake so, idan kuna amfani Windows Explorer, za ka iya kwafa adireshin da ke cikin adireshin adireshin kuma danna maballin Shigar.

  2. Sa'an nan kuma mu canza kwanakin tsarin don shekaru masu zuwa gaba (mafi yawan, mafi kyau).
  3. Muna komawa zuwa babban fayil mai suna sunan. "Cache". Zai ƙunshi fayil mai suna "Config.xml". Idan tsarin bai hada da nuni na kari ba, to ana kira shi kawai "Gyara". Danna kan sunan da aka ƙayyade tare da maɓallin linzamin linzamin dama. An kaddamar da jerin mahallin. Zaɓi abu a ciki "Canji".
  4. Fayil yana buɗe Gyara ta yin amfani da Notepad mai daraja. Ba buƙatar yin kowane canje-canje ba. Sai dai je wurin abu na tsaye. "Fayil" da kuma cikin jerin da ya buɗe, danna kan zaɓi "Ajiye". Wannan aikin kuma za a iya maye gurbinsu da saiti na maɓallan gajeren hanya. Ctrl + S. Bayan haka, za ka iya rufe bayanan Notepad ta danna kan gunkin kusa kusa da dama. Sa'an nan kuma mu mayar da halin yanzu na kwanan wata akan kwamfutar.
  5. Bayan haka, zaka iya gudanar da aikace-aikacen "Weather" ta hanyar taga na'urori a hanyar da muka dauka a baya. Wannan lokaci babu kuskure da ke haɗa zuwa sabis ɗin. Saita wurin da kake so. Yadda za a yi wannan, duba a kasa a cikin kwatancin saitunan.
  6. Kusa a cikin Windows Explorer danna kan fayil a sake Gyara danna dama. An kaddamar da jerin mahallin, wanda muke zaɓar saitin "Properties".
  7. Maɓallan kimar fayil farawa. Gyara. Matsa zuwa shafin "Janar". A cikin toshe "Halayen" kusa da saiti "Karanta Kawai" saita kaska. Danna kan "Ok".

A wannan lokaci, saitunan don gyara matsalar farawa sun cika.

Amma masu amfani da yawa lokacin bude babban fayil "Cache" fayil Config.xml ba ya fita. A wannan yanayin, kana buƙatar sauke shi daga mahadar da ke ƙasa, cire shi daga tarihin kuma sanya shi a cikin kundin da aka ƙayyade, sannan kuma kuyi duk waɗannan manipulations tare da shirin Notepad, waɗanda aka tattauna a sama.

Sauke fayil na Config.xml

Shiryawa

Bayan ƙaddamar da na'urar, ya kamata ka saita saitunan.

  1. Tsayar da siginan kwamfuta a kan aikace-aikacen icon "Weather". An nuna allon gunki zuwa dama na shi. Danna kan gunkin "Zabuka" a cikin nau'i na maɓalli.
  2. Wurin saitin yana buɗe. A cikin filin "Zaɓi wuri na yanzu" Rubuta yankin da muke son kallon yanayin. Har ila yau a cikin akwatin saitunan "Nuna zazzabi a" yana yiwuwa ta canza sauyawa don ƙayyade abin da ɗayan da muke so za a nuna yawan zafin jiki: digiri Celsius ko Fahrenheit.

    Bayan an gama waɗannan saituna, danna kan maballin "Ok" a kasan taga.

  3. Yanzu halin iska a halin yanzu a cikin ƙayyadaddun wuri a cikin sashen da aka zaɓa wanda aka zaɓa ya nuna. Bugu da ƙari, yanayin girgije yana nuna a nan azaman hoto.
  4. Idan mai amfani yana buƙatar ƙarin bayani game da yanayin a cikin yankin da aka zaɓa, to, saboda wannan ya kamata ka ƙara girman aikace-aikacen. Muna sa siginan kwamfuta a kan karamin taga na na'urar kuma a cikin alamar kayan aikin da muka zaɓa gunkin da arrow ("Ya fi girma"), wanda yake a saman dutsen "Zabuka".
  5. Bayan wannan taga an kara girman. A ciki, ba mu ga yawan zazzabi da girgije na yau ba, amma har ma da jimillarsu na kwana uku da suka rushe da rana da rana.
  6. Domin sake dawo da taga zuwa zane na baya, zaku buƙatar danna kan wannan icon tare da arrow. Wannan lokacin yana da suna. "Karami".
  7. Idan kana so ka ja da taga ga na'urar zuwa wani wuri a kan tebur, don haka sai ka danna kan kowane yanki ko danna maballin don matsawa ("Jawo na'urar"), wanda yake located a dama na taga a cikin kayan aiki. Bayan haka, rike maɓallin linzamin hagu na dama kuma kuyi hanyar tafiya zuwa kowane yanki na allon.
  8. Za a motsa sakon aikace-aikacen.

Gyara matsalar tare da wuri

Amma matsala tare da kaddamar da haɗin zuwa sabis ɗin ba shine kawai wanda mai amfani zai iya haɗu ba a yayin aiki tare da takaddama takaddama. Wani matsala na iya zama rashin iya canza wurin. Wato, za a kaddamar da na'ura, amma zai nuna matsayin wuri "Moscow, Central Federal District" (ko wani suna na yankin a wasu ƙididdigar Windows).

Duk wani yunkurin canza wuri a cikin saitunan aikace-aikacen a filin "Binciken Hanya" za a manta da shirin, kuma saitin "Gano Hanya na atomatik" zai kasance mai aiki, wato, baza a iya canja wurin ba a wannan matsayi. Yadda za a warware wannan matsala?

  1. Gudun na'urar idan an rufe shi tare da Windows Explorer motsa zuwa jagoran da ke biyowa:

    C: Masu amfani USER SOFTWARE AppData Local Microsoft Windows Sidebar

    Kamar yadda a baya, maimakon darajar "TAMBAYOYI MAI TSARKI" Kana buƙatar shigar da sunan martabar mai amfani. Yadda za a koyi an tattauna a sama.

  2. Bude fayil "Settings.ini" ("Saitunan" a cikin tsarin tare da nuni wanda aka lalata, ta hanyar danna sau biyu akan shi tare da maɓallin linzamin hagu.
  3. Fayil yana fara Saituna a cikin Notepad mai kyau ko a wani editan rubutu. Zaɓi kuma kwafe dukan abubuwan ciki na fayil ɗin. Ana iya yin wannan ta hanyar yin amfani da haɗakar maɗaukaka. Ctrl + A kuma Ctrl + C. Bayan haka, za a iya rufe wannan fayil ɗin sanyi ta danna kan gunkin kusa kusa da shi a kusurwar dama na taga.
  4. Sa'an nan kuma muka kaddamar da wani matanin rubutu maras amfani a cikin shirin Notepad kuma, ta amfani da maɓallin haɗin Ctrl + V, manna abun ciki da aka kwashe.
  5. Tare da taimakon kowane mai bincike je shafin Weather.com. Wannan ita ce hanya daga abin da aikace-aikacen ke ɗaukar bayanin yanayin. A cikin akwatin bincike, shigar da sunan sulhu, yanayin da muke son gani. A lokaci guda matakai masu amfani sun bayyana a kasa. Zai yiwu akwai dama idan akwai daidaituwa fiye da ɗaya tare da takamaiman sunan. Daga cikin sautin zaɓin zaɓi wanda ya dace da bukatun mai amfani.
  6. Bayan haka, mai bincike ya tura ka zuwa shafi inda yanayin da aka zaɓa ya nuna. A gaskiya, a wannan yanayin, yanayin da kanta bazai sha'awa mu ba, amma za mu kasance da sha'awar lambar da aka samo a cikin adireshin adireshin mai bincike. Muna buƙatar bayanin da yake tsaye nan da nan bayan slash line bayan harafin "l"amma har zuwa wurin mallaka. Alal misali, kamar yadda muka gani a cikin hoton da ke ƙasa, don St. Petersburg wannan lambar zai yi kama da wannan:

    RSXX0091

    Kwafi wannan magana.

  7. Sa'an nan kuma mu koma fayil ɗin rubutu tare da sigogi na gudana a cikin Notepad. A cikin rubutun muna neman layi "WeatherLocation" kuma "WeatherLocationCode". Idan ba za ka iya samun su ba, yana nufin cewa abinda ke cikin fayil Saituna.ini an kofe a lokacin da aka rufe hotunan weather, akasin shawarwarin da aka bayar a sama.

    A layi "WeatherLocation" bayan alamar "=" a cikin ƙididdiga da ake buƙatar ka ƙayyade sunan mazaunin da kuma ƙasar (rukunin jiha, yankin, gundumar tarayya, da dai sauransu). Wannan sunan ba shi da cikakken kuskure. Saboda rubuta a cikin tsarin da kuka fi so. Babban abin da ka fahimci ko wane irin gari a tambaya. Mun rubuta a misali na St. Petersburg kalma mai zuwa:

    WeatherLocation = "St. Petersburg, Rasha"

    A layi "WeatherLocationCode" bayan alamar "=" a cikin karin bayani bayan bayanan "wc:" saka code na sulhu, wanda muka riga an kofe daga mashin adireshin mai bincike. Don St. Petersburg, layin yana ɗaukar nauyin:

    WeatherLocationCode = "wc: RSXX0091"

  8. Sa'an nan kuma mu rufe na'urar yanayi. Muna komawa taga Mai gudanarwa zuwa shugabanci "Yankin Yankin Windows". Danna maɓallin linzamin maɓallin dama akan sunan fayil. Saituna.ini. A cikin mahallin mahallin, zaɓi abu "Share".
  9. Wani akwatin maganganu yana farawa inda dole ne ku tabbatar da sha'awar sharewa. Saituna.ini. Danna maballin "I".
  10. Sa'an nan kuma mu koma cikin rubutu tare da sigogin rubutu da aka gyara a baya. Yanzu dole mu ajiye su a matsayin fayil a wurin dindindin inda aka share shi. Saituna.ini. Danna sunan menu mai kwance a kwance "Fayil". A cikin jerin layi, zaɓi zaɓi "Ajiye Kamar yadda ...".
  11. Gudun kan fayilolin ajiya. Je zuwa shi a babban fayil "Yankin Yankin Windows". Kuna iya fitar da wadannan kalmomi a cikin adireshin adireshin, maye gurbin "TAMBAYOYI MAI TSARKI" a kan darajar yanzu kuma danna kan Shigar:

    C: Masu amfani USER SOFTWARE AppData Local Microsoft Windows Sidebar

    A cikin filin "Filename" rubuta "Settings.ini". Danna kan "Ajiye".

  12. Bayan haka, rufe Kwanan nan da kuma kaddamar da na'urar yanayi. Kamar yadda kake gani, an canza garin da aka sanya a cikin saitunan.

Tabbas, idan kayi ganin yanayin yanayi a wurare daban-daban a duniya, wannan hanya ba ta da kyau, amma za'a iya amfani da shi idan kana buƙatar karɓar bayani game da yanayin daga wuri guda, misali, daga inda mai amfani yake.

Kashe kuma cire

Yanzu bari mu dubi yadda za'a musaki na'urar "Weather" ko, idan ya cancanta, cire gaba ɗaya.

  1. Domin ƙaddamar da aikace-aikacen, kai tsaye mai siginan kwamfuta zuwa taga. A cikin ƙungiyar kayan aikin da ke nuna dama, danna kan gunkin topmost a cikin hanyar gicciye - "Kusa".
  2. Bayan aiwatar da manipattun takunkumin, za'a yi amfani da aikace-aikacen.

Wasu masu amfani suna so su cire na'urar daga kwamfutar gaba daya. Wannan yana iya zama saboda dalilai daban-daban, alal misali, sha'awar cire su a matsayin tushen rashin lafiyar PC.

  1. Domin yin gyaran aikace-aikacen da aka kayyade bayan an kulle shi, je zuwa ga na'urori. Muna ba da umurni ga mai siginan kwamfuta zuwa alamar "Weather". Danna kan shi tare da maɓallin linzamin linzamin dama. A cikin jerin masu gudana, zaɓi zaɓi "Share".
  2. Wani akwatin maganganu zai bayyana inda za a tambayeka idan mai amfani ya tabbata game da ayyukan da aka yi. Idan yana so ya yi aikin cirewa, danna maballin. "Share".
  3. Za'a cire na'urar nan gaba daga tsarin aiki.

Yana da muhimmanci a lura cewa bayan haka, idan ana so, zai zama da wuya a mayar da ita, tun a kan shafin yanar gizon Microsoft, saboda rashin goyon baya don aiki tare da na'urori, waɗannan aikace-aikacen ba su samuwa don saukewa. Dole ne mu nemi su a kan shafuka na uku, wanda zai iya zama mara lafiya ga kwamfutar. Saboda haka, kana buƙatar tunani a hankali kafin ka fara aikin cirewa.

Kamar yadda kake gani, saboda katsewar goyon baya ga na'urar ta Microsoft, a halin yanzu ke saita aikace-aikacen "Weather" a Windows 7 yana haɗuwa da matsaloli masu yawa. Kuma har ma da ɗaukar shi, bisa ga shawarwarin da aka bayyana a sama, baya bada garantin dawo da cikakken aiki, saboda yana da muhimmanci don canja sigogi a cikin fayilolin sanyi a duk lokacin da ka fara aikace-aikacen. Yana yiwuwa a shigar da takaddun ƙungiyoyi fiye da ɗaya akan shafuka na ɓangare na uku, amma ya kamata a tuna cewa wadannan na'urori sune tushen lalacewa, kuma sassan su marasa amfani suna ƙara yawan haɗari a sau da yawa.