Artweaver 6.0.8

Western Digital shi ne kamfani da aka sani da kayan aiki masu kwarewa da aka yi a cikin shekaru. Domin ayyuka daban-daban, mai sana'anta ke ƙirƙira samfurin musamman, kuma mai amfani mara amfani ya iya fuskantar matsalolin lokacin zabar wani drive daga wannan kamfani. Wannan labarin zai taimake ka ka fahimci rarraba "launi" ƙwararren Yankin Yamma.

Ƙasashen Yammacin Digital HDD Differences

A duka akwai 5 launi, kowannensu yana wakiltar kansa. Idan ka shawarta zaka saya HDD na wannan alama, to farko ka san kanka tare da bambance-bambance a cikin ɗalibai kuma ka zabi zabi bisa ga abubuwan da aka zaɓa.

WD Blue (Blue)

Kullin duniya na kundin faifai yana samo asali daga kamfanin. Yana da alamomi a kan dukkanin sigogi, kamar saurin gudu (yawanci 7200 rpm), motsawa, karantawa da rubuta sauri. A gaskiya ma, mafi yawan masu saye.

Yana kwarewa da ayyuka na yau da kullum, amma ba zai zama mafi kyawun zabi don ƙara yawan kayan aiki ba kamar wasanni da mai gyara masu sharhi, ba ma maganar uwar garken, mafita kamfanoni ba.

Aikace-aikacen yankunan:

  • Amfanin gida a cikin kasafin kuɗi na PC multimedia.
  • Ɗaukaka aiki a ofishin ko a cikin kamfanin.

WD Black (Black)

Mai wakilci mai tsada da mai tsada na Lafin Yammacin Turai fiye da baya. Tana murna da karantawa da rubutu da sauri, ingantaccen tabbaci da kuma babban adadin cache (har zuwa 256 MB a cikin tarin 4 TB da 6 TB). Rashin haɓakar wannan layin ɗaya ɗaya ce - ɓangaren sakonnin baƙi suna da ɗan ƙara.

Samun samfurin PC din bazai iya zama cikakke ba, tun da waɗannan fayilolin sun fi dacewa su bayyana yiwuwar su yayin aiki tare da aikace-aikace masu nauyi, abubuwa uku (zane, kwaikwayo) da kuma cikin wasannin zamani. Wadannan alamomi suna samuwa ta hanyar mai kwakwalwa guda biyu, wanda yake da, sau biyu, ikon sarrafawa.

Aikace-aikacen yankunan:

  • Kwamfutar wasan kwaikwayo na sama.
  • Ayyukan sana'a wanda ke buƙatar lissafin ƙididdiga da kuma amsawa ta yanzu daga faifai.

WD Green (Green)

Wannan wakilin yana nuna rashin ragewa da amfani da wutar lantarki. Bisa ga kamfanin, kamfanin ceto yana da kashi 40 cikin dari idan aka kwatanta da sauran kayan aiki. Bugu da ƙari, ba za su iya wucewa ba saboda ƙwarewar fasaha. Don wadannan siffofi dole su biya bashin saurin gudu (5400 rpm), rubuta kuma karanta.

A matsayin babban mai ba da bayanai, wannan HDD ba na kowane mai amfani ba ne, kuma mafi yawan ɓangaren suna nufin ƙananan farashi da rashin aiki. Hakanan za'a iya amfani dashi azaman na biyu don tanadin fayiloli na dindindin a cikin shari'ar idan ba a samun su akai-akai, misali, ajiya, takardu.

Western Digital, don sauƙaƙe wannan zaɓin, ya watsar da Gidan Lantarki kuma ya sauya dukan tsarinsa zuwa layin Blue. A gaskiya ma, fasahar fasaha na HDD ta kasance har yanzu, kawai sunan da samfurin suna canza: maimakon harafin X yanzu Z (alal misali, ba WD Green WD60EZRXda WD Blue WD60EZRZ).

Aikace-aikacen yankunan:

  • Kwamfuta mai kwakwalwa wanda ba a buƙata ba.
  • Kamar yadda kayan aiki na waje, inda ikon daga kebul zuwa tsofaffin ƙira na iya ba su isa ba.

WD Red (Red)

Hanyoyin kwakwalwa, rashin dacewa don amfani da gida a cikin hankula. Abubuwan halayen su (juyawa gudu - 7200 rpm, damar - daga 2 TB har zuwa 10 Tarin fuka, ke dubawa - SATA 6 Gb / s, cache memory - daga 128 MB har zuwa 256 MBfasaha IntelliPowerwanda ya jinkirta rage gudu har zuwa 5400 rpm lokacin da ba kome ba) yana nufin aiki tare da ƙananan kayan aiki, wanda ke da alaƙa ga manyan hanyoyin sadarwa, sabobin, ofisoshin.

WD Red ya shirya aiki a kowane lokaci a cikin tsarin NAS ko RAID zane, yana da cikakkiyar mahimmanci don wannan: kariya daga raguwa, tsinkaye, wanda yake da mahimmanci yayin da HDDs suna kusa da juna, kula da kawar da kurakurai da kuma kiyaye yawan aikin zafi ba tare da overheating. Sabili da haka, daga gare su akwai yiwuwar samar da tsarin NAS har guda 24 (dangane da yankunan da aka zaba - Red ko Red pro).

Aikace-aikacen yankunan:

  • Sauran fayilolin fayiloli daban, sabobin, ƙananan ƙananan masana'antu.
  • Kwamfutar PC tare da yanayin aiki na yau da kullum.

WD Ƙarin (Violet)

Wadannan samfurori ba ma sun dace ba don gida da kuma amfani na mutum - an tsara su musamman ga tsarin kula da bidiyon tare da haɗin har zuwa 64 kyamarori. Kayan kwaskwarima an sanye ta da aikin gyaran kuskure kuma suna da nau'o'in gyare-gyaren da za su rage girman muryar hoto daga kyamaran kyamara na bidiyo da kuma sauke saukewar rikodi. Bayani dalla-dalla suna kama da Red, amma akwai model tare da rage gudu 5400 rpm, kazalika da ƙara karfin aiki 12 Tarin fuka.

WD Binciken yana ci gaba da yin aiki mai tsanani (har zuwa 180 TB / shekara), yayin aiki tare ba tare da farfadowa ba tare da kariya daga rinjaye na waje. Ya kamata a lura cewa wadannan HDDs suna da kyau kuma suna da raguwa a general, duk da haka, waɗannan raunuka ba su da mahimmanci, kuma, a maimakon haka, ƙimar halin aiki ne.

Aikace-aikacen yankunan:

  • Ƙungiyar tsarin kula da bidiyon daban-daban.
  • Network ko tsarin tsaro na dijital.

WD Gold (Zinariya)

Wani sabon sabbin kayan aiki na Gold, kamar waɗanda suka gabata, suna ɗaukar matsayi na kasuwanci. Ana amfani da na'urorinsa a kan cibiyoyin bayanai, ƙananan matsakaici da matsakaici, ajiya. Wannan shine abin da rubutun ya ce "Datacenter" a kan al'amarin. Ayyuka suna da damar daga 1 TB har zuwa 12 Tarin fukain ba haka ba halayen su suna kama da WD Red.

Daga kwarewar gwagwarmaya na "zinariya" - TLER-fasahar fasaha ga kurakurai da ke faruwa a RAID-arrays, kyakkyawan damar makamashi (har zuwa) idan aka kwatanta da masu fafatawa na ƙarnin da suka gabata, wanda aka samu ta fasaha Helioseal. Babu helium a cikin samfurin TB 8, maimakon haka, yana amfani da NAND memory don cache. Bugu da ƙari, suna tsayayya da aikin aiki na tsawon lokaci-lokaci (har zuwa 550 TB / shekara) kuma ana kiyaye su daga faɗakarwar da ba'a iya bayyana a RAID ba.

Aikace-aikacen yankunan:

  • Cibiyoyin Bayanan (DPC).
  • Multi-matakin ajiya tsarin.

Kamar yadda ka rigaya fahimta, za a yi zaɓin ya dogara da ɗawainiyar da kwakwalwar da ke gaba zai yi aiki. Mun yi amfani da ƙwaƙwalwar WD a cikin tsari mai girma, farawa tare da na'urorin yau da kullum na yau da kullum da ake nufi da masu sauraron masu sauraro masu yawa da kuma ƙarewa tare da mafitacin kamfanoni don ayyuka masu mahimmanci.