Ajiye Shafuka a cikin Bincike na Google Chrome

Akwai yanayi yayin da sabis ɗin OS ba kawai za a kashe ba, amma an cire shi gaba ɗaya daga kwamfutar. Alal misali, irin wannan hali zai iya tashi idan wannan ɓangaren na cikin ɓangaren wasu software wanda ba a shigar dashi ba ko malware. Bari mu ga yadda za a yi hanyar da ke sama akan PC tare da Windows 7.

Duba kuma: Kashe ayyuka ba dole ba a Windows 7

Dokar Gyara Hoto

Nan da nan ya kamata a lura da cewa da bambanci da cin zarafin ayyuka, sharewa wani tsari ne wanda ba zai iya canzawa ba. Saboda haka, kafin a ci gaba da ƙaddamar da ƙarin ayyuka, muna bayar da shawarar samar da wata maɓallin komfurin OS ko madadinsa. Bugu da ƙari, kana buƙatar fahimtar abin da kake cirewa da abin da ke da alhakin. Babu wata hanyar da za a iya kawar da ayyukan da suke hade da tsarin tsarin. Wannan zai haifar da aikin PC mara daidai ko kuma cikakken tsarin da ya faru. A cikin Windows 7, aikin da aka saita a wannan labarin za'a iya cika ta hanyoyi biyu: ta "Layin Dokar" ko Registry Edita.

Tabbatar da sunan sabis ɗin

Amma kafin a ci gaba da bayanin yadda aka kawar da sabis na kai tsaye, kana buƙatar gano sunan tsarin wannan kashi.

  1. Danna "Fara". Je zuwa "Hanyar sarrafawa".
  2. Ku shiga "Tsaro da Tsaro".
  3. Je zuwa "Gudanarwa".
  4. A cikin jerin abubuwa bude "Ayyuka".

    Wani zaɓi yana samuwa don gudanar da kayan aiki mai mahimmanci. Dial Win + R. A cikin filin da aka nuna ya shiga:

    services.msc

    Danna "Ok".

  5. An kunna Shell Mai sarrafa sabis. A nan a cikin jerin za ku buƙaci neman abin da za ku share. Don sauƙaƙe da bincike, gina jerin jerin sunayen ta hanyar danna sunan mahaɗin "Sunan". Bayan samun sunan da ake so, danna kan shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama (PKM). Zaɓi abu "Properties".
  6. A cikin akwatunan kaya a gaban ingancin "Sunan sabis" za a yi kawai sunan sunan hukuma na wannan nau'ikan da za ku buƙaci tunawa ko rubuta don ƙarin farfadowa. Amma yafi kyau a kwafe shi a cikin Binciken. Don yin wannan, zaɓi sunan kuma danna yankin da aka zaɓa. PKM. Zaɓi daga menu "Kwafi".
  7. Bayan haka, za ka iya rufe fenin kaddarorin kuma "Fitarwa". Kusa na gaba "Fara"latsa "Dukan Shirye-shiryen".
  8. Canja shugabanci "Standard".
  9. Nemo sunan Binciken da kuma kaddamar da aikace-aikacen da ta dace ta hanyar danna sau biyu.
  10. A cikin rubutun editan rubutu wanda ya buɗe, danna kan takardar. PKM kuma zaɓi Manna.
  11. Kada ku rufe Binciken har sai an cire aikin.

Hanyar 1: "Layin Dokar"

Yanzu mun juya don bincika yadda za a cire ayyuka. Da farko ka lura da algorithm don magance wannan matsala ta amfani "Layin umurnin".

  1. Amfani da menu "Fara" je babban fayil "Standard"wanda yake a cikin sashe "Dukan Shirye-shiryen". Yadda za a yi haka, an gaya mana dalla-dalla, yana kwatanta kaddamar Binciken. Sa'an nan kuma sami abu "Layin Dokar". Danna kan shi PKM kuma zaɓi "Gudu a matsayin mai gudanarwa".
  2. "Layin Dokar" yana gudana. Shigar da magana ta hanyar alamu:

    sc share service_name

    A cikin wannan furucin, kawai wajibi ne don maye gurbin "sunan sabis" tare da sunan da aka buga a baya Binciken ko a rubuce a wata hanya.

    Yana da mahimmanci a lura cewa idan sunan mai suna ya ƙunshi kalmomi fiye da ɗaya kuma akwai sarari a tsakanin waɗannan kalmomi, to dole ne a nakalto a cikin sharuddan tare da layi na keyboard na Turanci.

    Danna Shigar.

  3. Za'a cire cikakkiyar sabis ɗin.

Darasi: Kaddamar da "Layin Dokar" a Windows 7

Hanyar 2: Editan Edita

Hakanan zaka iya share abun da aka kayyade ta amfani da shi Registry Edita.

  1. Dial Win + R. Shigar da akwatin:

    regedit

    Danna "Ok".

  2. Interface Registry Edita yana gudana. Matsar zuwa sashe "HKEY_LOCAL_MACHINE". Ana iya yin hakan a gefen hagu na taga.
  3. Yanzu danna kan abu. "SYSTEM".
  4. Sa'an nan kuma shigar da babban fayil "CurrentControlSet".
  5. A karshe, buɗe bayanin kula "Ayyuka".
  6. Wannan zai bude jerin jerin manyan fayiloli a cikin jerin haruffa. Daga cikin su, muna buƙatar samun labaran da ya dace da sunan da muka kwashe a baya Binciken daga maɓallin kayan aiki. Dole a danna kan wannan sashe. PKM kuma zaɓi wani zaɓi "Share".
  7. Sa'an nan kuma akwatin maganganu ya bayyana tare da gargadi game da sakamakon sakamakon share maɓallin kewayawa, inda kake buƙatar tabbatar da ayyukan. Idan kun kasance gaba ɗaya ga abin da kuke yi, to, latsa "I".
  8. Za a share bangare. Yanzu kana buƙatar rufe Registry Edita kuma sake farawa PC. Don yin wannan, danna sake "Fara"sa'an nan kuma danna kan kananan maƙallan zuwa dama na abu "Kashewa". A cikin menu pop-up, zaɓi Sake yi.
  9. Kwamfutar zata fara sakewa kuma za'a share aikin.

Darasi: Buɗe "Editan Edita" a Windows 7

Daga wannan labarin ya bayyana a sarari cewa za ka iya cire cikakken sabis daga tsarin ta amfani da hanyoyi biyu - ta yin amfani da su "Layin Dokar" kuma Registry Edita. Bugu da ƙari kuma, hanyar farko ita ce mafi aminci. Amma kuma ya kamata a lura da cewa ba za ka iya cire waɗannan abubuwan da suke a cikin tsari na asali na tsarin ba. Idan ka yi tunanin cewa ba'a buƙatar wasu daga cikin waɗannan ayyuka, to, kana buƙatar cire shi, amma ba share shi ba. Kuna iya cire abubuwa da aka sanya tare da shirye-shirye na ɓangare na uku, kuma idan kun kasance cikakkun tabbacin sakamakon sakamakonku.