Don wasu dalilai, masu amfani suna buƙatar maɓallin kebul na kyauta a koyaushe, ko da takaddun suna tafiya zuwa ƙasa. Bugu da ƙari, ana buƙatar sau da yawa lokacin da aka buga wani takarda a kan matsakaici na jiki (takarda), an nuna maɓallin kewayawa a kowanne shafi mai kwashe. Bari mu gano yadda za ku iya ɗaukar take a cikin Microsoft Excel.
Shafi na BBC a jere na sama
Idan batu na tebur yana samuwa a kan layi mafi girma, kuma kanta kanta ba ta da fiye da ɗaya layin, sa'an nan kuma gyara shi ne aikin farko. Idan akwai layi ɗaya ko sama mafi yawa a sama da rubutun, to suna bukatar a share su don yin amfani da wannan zaɓi.
Domin gyara maɓallin kai, kasancewa a cikin "View" shafin Excel, danna kan maɓallin "Yankuna". Wannan maɓallin yana samuwa a kan rubutun a cikin ƙungiyar kayan aiki ta taga. Na gaba, a jerin da ya buɗe, zaɓi matsayi "Tsayar da layi na sama."
Bayan haka, lakabi, wanda yake a saman layi, za a gyara, kasancewa cikin iyakokin allon.
Yanki yanki
Idan saboda wasu dalilai mai amfani ba yana so ya share sassan da ke tattare a sama da maɓallin kai, ko kuma idan ya ƙunshi jere fiye da ɗaya, to, hanyar da aka haƙa a sama ba zata aiki ba. Dole ne mu yi amfani da zaɓi na gyaran yankin, wanda, duk da haka, ba yafi rikitarwa fiye da hanyar farko ba.
Da farko, matsa zuwa shafin "View". Bayan haka, danna kan cellular hagu a karkashin asalin. Kusa, muna danna kan maɓallin "Fitar da yanki", wadda aka ambata a sama. Sa'an nan kuma, a cikin menu da aka sabunta, sake zaɓi abu da sunan guda ɗaya - "Gyara wurare".
Bayan waɗannan ayyukan, za a gyara lakabin lakabi a kan takardun yanzu.
Bude buƙatar
Kowane ɗayan hanyoyi guda biyu da aka jera a sama, ba a daidaita batun kan teburin ba, don kawai ya cire shi, akwai hanya ɗaya. Bugu da ƙari, za mu danna kan maballin kan tebur "Sanya wurare", amma a wannan lokacin za mu zaɓi matsayin da aka bayyana "Yankunan Unpin".
Bayan haka, haɗin da aka haifa zai zama wanda aka tsaftace, kuma idan ka gungurawa ƙasa takardar, ba za a iya gani ba.
Tsara harshe lokacin bugawa
Akwai lokuta idan, a lokacin da buga takardun, an buƙaci cewa batu ya kasance a kan kowane shafi. Hakika, zaku iya "karya" teburin hannu, sa'annan ku shigar da take a wurare masu kyau. Amma, wannan tsari na iya ɗaukar lokaci mai yawa, kuma, ƙari, irin wannan canji zai iya halakar da amincin teburin, da kuma tsarin lissafi. Akwai hanya mai sauƙi kuma mafi aminci don buga tebur tare da take a kowanne shafi.
Da farko, tafi zuwa shafin "Page Layout". Muna neman akwatin saitin "Lissafi". A cikin kusurwar hagu na sama ita ce icon a cikin nau'i na arrow. Danna wannan gunkin.
Fusil tare da zaɓukan shafi yana buɗewa. Matsa zuwa shafin "Sheet". A cikin filin kusa da rubutun "Rubutun ƙarshen layi a kowanne shafi" kana buƙatar saka bayanin haɗin layin inda aka kunshi maɓallin. A al'ada, ga mai amfani da ba a ba da shi ba yana da sauki. Saboda haka, danna maɓallin da ke tsaye zuwa dama na filin shigar da bayanai.
Fusil tare da saitunan shafi an rage. A lokaci guda, takardar da tebur yana aiki. Kawai zaɓar jeri (ko layi) wanda aka sanya rubutun. Kamar yadda kake gani, an shigar da haɗin kai a cikin wani taga na musamman. Danna kan maballin zuwa dama na wannan taga.
Bugu da ari, taga yana buɗe tare da saitunan shafi. Muna buƙatar danna kan maballin "OK" a cikin kusurwar dama.
Dukkan ayyukan da suka dace dole su cika, amma ba za ku ga kowane canji ba. Don duba ko za a buga sunan teburin a kowane takarda, koma zuwa shafin "File" na Excel. Na gaba, je zuwa sashen "Fitarwa".
A cikin ɓangaren dama na taga bude akwai yankin samfoti na takardun bugawa. Gungura shi ƙasa, sa'annan ka tabbata cewa idan bugawa a kowanne shafi na takardun zai nuna alamar rubutun.
Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi guda uku don gyara gajere a cikin tebur na Microsoft Excel. Biyu na cikinsu an yi nufin su gyara su a cikin editan maƙallan rubutu, yayin aiki tare da takardun. Hanyar na uku an yi amfani dashi don nuna lakabi akan kowane shafi na takardun bugawa. Yana da mahimmanci a tuna cewa yana yiwuwa a gyara ɗigo ta hanyar layi na tsaye kawai idan an kasance a ɗaya, kuma mafi girman layin takardar. A maimakon haka, kana buƙatar yin amfani da hanyar yin gyaran wurare.