Kamar yadda ka sani, mai tsara shirye-shirye ko mai zanewa na iya rubuta shirin ko lambar don shafin yanar gizo ta yin amfani da editan rubutu na yau da kullum. Amma akwai kayan aiki na musamman waɗanda suke da ikon yin sauƙin aiki. Alal misali, ɗaya daga cikin waɗannan shine SublimeText. Wannan kayan haɗi mai mahimmanci, wanda shine babban editan rubutu, mai mayar da hankali ga masu shirye-shirye da masu tsarawa.
Duba kuma:
Ana lura da Analogs Notepad ++
Editan rubutu don Linux
Aiki tare da lambar
Babban aikin SublimeText shine aiki tare da code na daban-daban harsuna shirye-shirye da kuma saitin yanar gizo. Shirin yana goyon bayan haɗin kusan dukkanin harsuna na zamani a cikin duka guda 27: Python, C #, C ++, C, PHP, JavaScript, Java, LaTeX, Perl, HTML, XML, SQL, CSS da sauransu. Bugu da ƙari, tare da taimakon ƙwaƙwalwar plug-ins, za ka iya ƙara goyon baya da sauran zaɓuɓɓuka.
Ana nuna alamar dukkan harsunan da aka goya bayanan, wanda ya taimaka sosai don bincika jerin farko da na karshe na shigarwa. Lambar layin da kuma ƙare na auto-da-kullin an kuma nufi don saukaka aikin aiki a cikin edita don masu shirye-shirye da masu tsarawa.
Taimako don snippets ba ka damar amfani da wasu blanks ba tare da shigar da su hannu a kowane lokaci ba.
Taimakon bayanan nunawa
SublimeText yana goyan bayan maganganun yau da kullum. Wannan yana da sauƙin gudanarwa, yayin da aka gyara akwai ƙananan da irin wannan, amma ba gaba ɗaya ba. Amfani da aikin da ke sama, zaka iya nema da sauri don irin waɗannan yankuna kuma canza su idan ya cancanta.
Yi aiki tare da rubutu
SublimeText ba wajibi ne don amfani da shi a matsayin kayan aiki na aikin masu shirye-shirye ko masanan yanar gizo ba, tun da za'a iya amfani dashi azaman editan rubutu na yau da kullum. Don yin aiki tare da rubutun, masu marubuta na shirin sun gabatar da jimla daban daban na "kwakwalwan kwamfuta":
- Binciken spell;
- Bincika ta hanyar rubutun rubutu;
- Multi-allocation;
- Tsarin lokaci ya tsallake;
- Bookmarking kuma mafi.
Taimakon kwashe
Taimako don shigar da plug-ins yana ba ka damar fadada aikin da shirin ke da shi kuma yana ƙaruwa da sauƙi a yin ayyuka daban-daban. Mafi sau da yawa, ana amfani da toshe mashi don aiwatar da haɗin harsunan shirye-shiryen ko samfurin da ba'a shigar a SublimeText ta hanyar tsoho, amma kuma waɗannan abubuwa ana amfani da su don mika wasu siffofi, misali, don yin hulɗa ta amfani da API.
Macros
Tare da macros, zaka iya yin amfani da ayyukan atomatik a SublimeText. Shirin yana da wasu macros masu ginawa, amma mai amfani zai iya rubuta kansa kansa.
Yi aiki a bangarori masu yawa
SublimeText yana goyan bayan aiki ɗaya a cikin shafuka masu yawa a kan bangarorin hudu. Wannan yana baka damar aiwatar da ayyuka a takardun da yawa a lokaci ɗaya, yi amfani da maniyyi a cikin ɓangaren ƙananan ɓangaren code na wannan fayil, kwatanta abubuwan da ke cikin kayan.
Kwayoyin cuta
- Tsarin Multifunctional;
- Babban gudunmawar karɓa;
- Gidan dandamali;
- Babban matakin aiki na al'ada da ke dubawa ga wani mai amfani.
Abubuwa marasa amfani
- Rashin harshen yin amfani da harshe na Rasha;
- Ayyukan na iya zama mawuyacin farawa;
- Tayi lokaci don sayen lasisi.
SublimeText shine mai editan rubutu mai mahimmanci tare da goyon bayan plug-in wanda ke jan hankalin masu shirye-shirye da masu zanen yanar gizo. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa shirin yana goyan bayan haɗin harsunan shirye-shirye masu yawa da kuma wasu ayyuka masu amfani ga mutanen da ke cikin sana'a.
Sauke SublimeText don kyauta
Sauke sabon tsarin shirin daga shafin yanar gizon
Raba labarin a cikin sadarwar zamantakewa: