Windows 10 makirufo ba ya aiki - menene za a yi?

Ɗaya daga cikin matsalolin da aka fi kowa a cikin Windows 10 yana da matsaloli tare da murya, musamman ma idan sun kasance mafi sauƙi bayan sabuntawar Windows ta baya. Makirufo bazai aiki ba ko a wasu takamaiman shirye-shiryen, alal misali, a Skype, ko gaba ɗaya cikin dukan tsarin.

A cikin wannan jagorar, mataki zuwa mataki abin da za a yi idan makirufo a cikin Windows 10 ya daina aiki a kan kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka, ko bayan bayanan sabuntawa, bayan sake shigar da OS, ko ba tare da wani aiki daga mai amfani ba. Har ila yau, a ƙarshen wannan labarin akwai bidiyon da ya nuna duk matakai. Kafin ka fara, tabbatar da duba hanyar haɗin maɓalli (don haka an haɗa shi cikin mai haɗa daidai, haɗi yana da mahimmanci), ko da idan kun tabbata cewa duk abin da yake.

Maɓalli ya tsaya aiki bayan Ana ɗaukaka Windows 10 ko sake sawa

Bayan bayanan karshe na Windows 10, mutane da dama sun zo fadin matsala a hannunsu. Hakazalika, makirufo na iya dakatar da aiki bayan tsaftace tsabta na sabuwar tsarin.

Dalilin wannan (sau da yawa, amma ba koyaushe ba, ana iya buƙata da kuma kara bayyana hanyoyin) - sabon saitunan sirri na OS, ba ka damar saita damar yin amfani da microphone na shirye-shiryen daban-daban.

Saboda haka, idan kana da sabon fitowar Windows 10, kafin ƙoƙarin ƙoƙarin hanyoyin a cikin sassan da ke biyo baya, gwada waɗannan matakai masu sauki:

  1. Shirya Saituna (Maɓallin Win + I ko ta hanyar Fara menu) - Tsaro.
  2. A gefen hagu, zaɓi "Muryon".
  3. Tabbatar an sami damar amfani da microphone. In ba haka ba, danna "Shirya" kuma ya ba da dama, kuma ba dama damar samun damar zuwa aikace-aikace zuwa microphone kawai a kasa.
  4. A ƙasa cewa a kan wannan saitunan shafi a cikin sashen "Zaɓi aikace-aikace da za su iya isa ga makirufo", tabbatar cewa an sami damar yin amfani da waɗannan aikace-aikace inda ka yi shirin amfani da shi (idan shirin ba a cikin jerin ba, komai yana lafiya).
  5. Anan kuma ba da damar samun dama ga aikace-aikacen Win32WebViewHost.

Bayan haka zaka iya duba idan an warware matsalar. In bahaka ba, gwada ta amfani da hanyoyin da za a bi don gyara halin da ake ciki.

Duba samfurin rikodi

Tabbatar cewa an saita maɓallin kiɗa azaman rikodi da na'urar sadarwa ta hanyar tsoho. Ga wannan:

  1. Danna-dama gunkin mai magana a yankin sanarwa, zaɓi Sauti, kuma a cikin taga da ke buɗewa, danna shafin Record.
  2. Idan an nuna muryarka amma ba a ƙayyade azaman na'urar sadarwa ba kuma rikodi na baya, danna-dama a kan shi kuma zaɓi "Yi amfani da tsoho" da "Yi amfani da na'urar sadarwar da ta dace".
  3. Idan makirufo yana cikin jerin kuma an riga an saita shi azaman na'urar tsoho, zaɓi shi kuma danna maɓallin "Properties". Bincika zaɓuɓɓuka a kan Levels tab, gwada kokarin dakatar da akwati "Exclusive Mode" akan Babba shafin.
  4. Idan ba a nuna makirufo ba, a daidai wannan hanya, danna-dama a ko'ina cikin lissafin kuma kunna nuni na boye da na'urorin hagewa - akwai microphone daga cikinsu?
  5. Idan akwai na'urar na'urar, danna dama a kan shi kuma zaɓi "Enable".

Idan, sabili da waɗannan ayyukan, babu abin da aka samu kuma ƙararrawa har yanzu ba ya aiki (ko ba'a nuna shi cikin jerin masu rikodin ba), ci gaba zuwa hanya ta gaba.

Binciken makirufo a cikin mai sarrafa na'urar

Wataƙila matsalar ita ce a cikin direbobi na katunan sauti kuma makirufo ba ya aiki saboda wannan dalili (kuma aikinsa ya dogara da katin sauti naka).

  1. Je zuwa mai sarrafa na'urar (don yin wannan, dama-danna a kan "Fara" kuma zaɓi abin da ake so menu na abubuwan da ake so). A cikin mai sarrafa na'ura, bude ɓangaren "Bayanin Intanit da samfurori na audio".
  2. Idan ba a nuna makirufo ba a can - muna da matsala tare da direbobi, ko makirufo ba a haɗa shi ba, ko kuma maras kyau, kokarin ci gaba daga mataki na 4.
  3. Idan an nuna makirufo, amma kusa da shi zaku ga alamar alamar (yana aiki tare da kuskure), gwada danna maɓallin murya tare da maɓallin linzamin maɓallin dama, zaɓi abu "Share", tabbatar da sharewa. Sa'an nan kuma a menu na Mai sarrafa na'ura zaɓi "Action" - "Ɗaukaka saitin matakan". Watakila bayan wannan zai sami.
  4. A halin da ake ciki lokacin da ba a nuna makirufo ba, zaka iya gwada sake shigar da direbobi na katunan sauti, don farawa - a hanya mai sauƙi (ta atomatik): bude sashen "Sauti, caca da na'urorin bidiyo" a cikin mai sarrafa na'ura, danna-dama a kan katin sauti, zaɓi "Share "Tabbatar da sharewa. Bayan an goge, zaɓi "Action" - "Ɗaukaka saitin hardware" a cikin mai sarrafa na'urar. Dole a sake dawo da direbobi kuma watakila bayan wannan murya zai sake dawowa cikin jerin.

Idan kun kasance kuna zuwa mataki na 4, amma wannan bai warware matsalar ba, gwada shigar da direbobi na katunan sauti da hannu daga shafin yanar gizon ku na mahaifiyar ku (idan yana da PC) ko kwamfutar tafi-da-gidanka musamman don samfurinku (watau, ba daga direba ba kuma ba kawai "Realtek" da kuma irin wannan samfuri na uku). Kara karantawa game da wannan a cikin labarin Ku ɓace sauti na Windows 10.

Umurnin bidiyo

Makirufo ba ya aiki a Skype ko wani shirin.

Wasu shirye-shirye, irin su Skype, wasu shirye-shiryen sadarwa, rikodin allon da wasu ayyuka, suna da saitunan maganarsu. Ee ko da idan ka shigar da mai rikodin rikodin a cikin Windows 10, saitunan a cikin shirin na iya bambanta. Bugu da ƙari, ko da idan kun riga kuka saita maɓallin magance daidai, sannan kuma a cire shi da sake haɗawa, waɗannan saituna a cikin shirye-shiryen zasu iya sake saitawa.

Sabili da haka, idan makirufo ya dakatar da aiki kawai a cikin wani shirin na musamman, bincika saituna a hankali, yana yiwuwa duk abin da yake buƙatar yin shi shine nuna madaidaicin sauti a can. Alal misali, a cikin Skype wannan saiti yana cikin kayan aiki - Saituna - Saitunan sauti.

Har ila yau lura cewa a wasu lokuta, matsala na iya haifar da haɗin kuskure, ba haɗin haɗin gaban gaban PC (idan muka haɗa microphone zuwa gare shi), ƙananan waya (zaka iya duba aiki a kan wani kwamfuta) ko wasu matakan malfunan hardware.