Binciken daga aikace-aikacen Telegram

Asus na samar da na'urori daban-daban, daftarorin kwamfuta da kuma masu amfani da na'urar. Jerin samfurori kuma yana samuwa da kayan aiki na cibiyar sadarwa. Kowane samfurin kamfani na kamfanin da aka ambata a sama an saita ta a kan wannan ka'ida ta hanyar binciken yanar gizo. A yau za mu mayar da hankali kan samfurin RT-N12 kuma muyi cikakken bayanin yadda za a saita wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kanka.

Ayyuka na shirye-shirye

Bayan cirewa, shigar da na'urar a kowane wuri mai kyau, haɗa shi zuwa cibiyar sadarwa, haɗa waya daga mai badawa da LAN na USB zuwa kwamfutar. Ana iya samun dukkan haɗi da maɓallin da suka dace a baya na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Suna da lakabin kansu, don haka zai zama da wuya a rikita batun.

Ana samun daidaitattun ladabi na IP da DNS kai tsaye a cikin hardware firmware, amma yana da mahimmanci a duba wadannan sigogi a cikin tsarin aiki da kanta don haka babu rikice-rikice a yayin da kake ƙoƙarin shiga intanit. IP da DNS za a samu ta atomatik, da kuma yadda za a saita wannan darajar, karanta mahaɗin da ke biyowa.

Kara karantawa: Saitunan Intanit na Windows 7

Ganawa Asus RT-N12 Mai ba da hanyar sadarwa

Kamar yadda aka ambata a sama, an saita na'urar ta hanyar nazarin yanar gizo na musamman. Matsayinsa da aikinsa ya dogara ne akan firaffen shigarwa. Idan kun fuskanci gaskiyar cewa menu ɗinku ya bambanta da abin da kuke gani a cikin hotunan kariyar kwamfuta a wannan labarin, kawai sami abubuwa guda ɗaya kuma saita su bisa ga umarninmu. Ko da kuwa irin layin yanar gizon, login yana da iri ɗaya:

  1. Bude burauzar yanar gizon ku shiga cikin adireshin adireshin192.168.1.1, sa'an nan kuma bi wannan hanyar ta danna kan Shigar.
  2. Za ku ga wani tsari don shigar da menu. Cika layi biyu tare da shiga da kalmar wucewa, nuna a duka darajaradmin.
  3. Kuna iya zuwa jinsin nan da nan "Kan hanyar sadarwa", zaɓi akwai ɗaya daga cikin haɗin haɗi sannan ya ci gaba da daidaitawa. Ƙarin taga zai buɗe inda ya kamata ka saita sigogi masu dacewa. Umarnin da ke cikin shi zai taimaka wajen magance dukan abu, kuma don ƙarin bayani game da irin haɗin Intanet, koma zuwa takardun da aka karɓa lokacin da kake yin kwangila tare da mai ba da sabis.

Shirya ta yin amfani da maye-in wizard bai kasance da dacewa ga duk masu amfani ba, saboda haka mun yanke shawarar zauna a kan siginan siginar jagora kuma gaya dalla dalla dalla-dalla.

Saitin jagora

Amfani da gyararren mai sauƙi a kan saurin sauri shi ne cewa wannan zaɓi zai ba ka damar kirkiro mafi dacewa ta hanyar kafa wasu sigogi waɗanda ke da amfani ga masu amfani na yau da kullum. Za mu fara hanyar gyara tare da hanyar WAN:

  1. A cikin rukunin "Tsarin Saiti" zaɓi sashe "WAN". A ciki, kana buƙatar fara sanin irin haɗi, tun da yake ƙarin ƙaddamarwa ya dogara da shi. Dubi takardun aikin hukuma daga mai bada don gano ko wane haɗin da ya bada shawara don amfani. Idan kun haɗa da sabis na IPTV, tabbatar da ƙayyade tashar jiragen ruwa wanda aka saita akwatin da aka saita. Samu DNS da IP da aka saita ta atomatik ta hanyar sa alama "I" wa] ansu matsalolin "Sauke WAN IP ta atomatik" kuma "Haɗa zuwa uwar garken DNS ta atomatik".
  2. Gungura zuwa ƙasa a ƙasa da menu kuma sami sassan inda bayanin asusun mai amfani na Intanit ya cika. An shigar da bayanai daidai da waɗanda aka ƙayyade a kwangilar. Bayan kammala aikin, danna kan "Aiwatar"ajiye canje-canje.
  3. Ina so in yi alama "Asusun Tsaro". Ba ya bude tashar jiragen ruwa ba. Shafin yanar gizon yana da jerin abubuwan da aka sani da wasannin, saboda haka yana yiwuwa a yantar da kanku daga shigar da dabi'u cikin hannu. Ƙara karin bayani game da shirin turawa na tashar jiragen ruwa a cikin wani labarinmu a cikin mahaɗin da ke ƙasa.
  4. Duba kuma: Buɗe tashar jiragen ruwa a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

  5. Na karshe shafin a cikin sashe "WAN" da ake kira "DDNS" (Dynamic DNS). An yi amfani da irin wannan sabis ta hanyar mai bada ku, kuna samun shiga da kalmar wucewa don izni, sa'an nan kuma ku nuna su cikin menu mai dacewa. Bayan kammala shigarwar, ka tuna don amfani da canje-canje.

Yanzu da muka gama tare da hanyar WAN, za mu iya matsawa don ƙirƙirar maɓallin waya. Yana ba da damar na'urorin su haɗa kai da na'urarka ta hanyar Wi-Fi. Saitunan cibiyar sadarwa mara waya kamar haka:

  1. Je zuwa ɓangare "Mara waya" kuma ka tabbata kana cikin "Janar". A nan, saita sunan mahadarka a cikin layi. "SSID". Tare da shi, za'a nuna shi a cikin jerin haɗin da ake samuwa. Kusa, zaɓi zaɓi kare. Mafi kyawun yarjejeniya shine WPA ko WPA2, inda aka haɗu da haɗin ta shigar da maɓallin tsaro, wanda ya canza a cikin wannan menu.
  2. A cikin shafin "WPS" An tsara wannan yanayin. A nan za ka iya kashe shi ko kunna shi, sake saita saitunan don canja PIN, ko yin fasali na gaggawa na na'urar da kake bukata. Idan kuna da sha'awar koyon ƙarin bayani game da kayan aiki na WPS, je zuwa wasu kayanmu a cikin mahaɗin da ke ƙasa.
  3. Kara karantawa: Menene WPS a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma me yasa?

  4. Zaka iya tace haɗi zuwa cibiyar sadarwarka. Anyi ta ta ƙayyade adiresoshin MAC. A cikin jerin da aka dace, kunna tace kuma ƙara jerin adiresoshin da za'a yi amfani da mulkin rufewa.

Abu na karshe a cikin daidaitattun daidaituwa shine LAN. Shirya matakanta kamar haka:

  1. Je zuwa ɓangare "LAN" kuma zaɓi shafin "LAN IP". Anan zaka iya canza adireshin IP da kuma mask na cibiyar kwamfutarka. Ana buƙatar aiwatar da wannan tsari a lokuta masu banƙyama, amma a yanzu ka san inda aka ƙayyade adireshin LAN IP.
  2. Next, lura da shafin "DHCP Server". DHCP ba ka damar karɓar wasu bayanai a atomatik a cikin cibiyar sadarwar ka. Ba lallai ba ne don canza saitunan, yana da mahimmanci a tabbatar cewa an kunna kayan aiki, wato, alamar "I" ya kamata ya tsaya a gaban "Enable DHCP Server".

Ina so in kusantar da hankalin ku ga sashe "Gidawar Bandwidth EzQoS". Ya ƙunshi nau'o'in aikace-aikace guda hudu. Danna kan ɗaya daga cikinsu, ka kawo shi a cikin aiki mai aiki, bada fifiko. Alal misali, kun kunna abu tare da bidiyo da kiɗa, wanda ke nufin cewa wannan aikace-aikace zai sami karin sauri fiye da sauran.

A cikin rukunin "Yanayin Yanayin" zaɓi ɗayan hanyoyin da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Su ne daban-daban daban kuma ana nufin su ne don dalilai daban-daban. Binciki ta cikin shafuka kuma karanta cikakken bayanin kowane yanayin, sannan kuma zaɓi mafi dace da ku.

Wannan shi ne inda mafita na ainihi ya zo ga ƙarshe. Yanzu kuna da haɗin Intanet ta hanyar hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa ko Wi-Fi. Gaba zamu tattauna game da yadda za a kafa cibiyar sadarwarka.

Saitin tsaro

Ba za mu zauna a kan dukkanin manufofin kariya ba, amma kawai la'akari da manyan abubuwan da zasu iya amfani da masu amfani da yawa. Ina so in haskaka da wadannan:

  1. Matsar zuwa sashe "Firewall" kuma zaɓi shafin a can "Janar". Tabbatar cewa an kunna wuta da duk sauran alamar alama a cikin tsari da aka nuna a cikin hotunan da ke ƙasa.
  2. Je zuwa "Filin URL". A nan ba za ku iya kunna tacewa kawai ta hanyar kalmomi a cikin hanyoyin ba, amma kuma saita lokaci mai gudana. Zaka iya ƙara kalma zuwa jerin a cikin layi na musamman. Bayan kammala aikin, danna kan "Aiwatar"don haka za a sami canje-canje.
  3. A sama, mun riga mun yi magana game da MAC tace don Wi-Fi, duk da haka, akwai har yanzu kayan aiki na duniya. Tare da taimakonsa, samun dama ga hanyar sadarwarka yana iyakance ga waɗannan na'urori, adiresoshin MAC waɗanda aka haɗa zuwa jerin.

Kammala saiti

Sakamako na karshe na mai ba da hanya ta hanyar ASUS RT-N12 yana gyara tsarin siginar. Na farko tafi zuwa sashe "Gudanarwa"inda a cikin shafin "Tsarin", za ka iya canza kalmar sirri don shiga shafin yanar gizo. Bugu da ƙari, yana da muhimmanci a ƙayyade ainihin lokaci da kwanan wata don tsara tsarin tsaro ya yi daidai.

Sa'an nan kuma bude "Sauya / Ajiye / Shigar da Shiga". A nan za ku iya adana sanyi kuma dawo da saitunan daidaitacce.

Bayan kammala duk hanyar, danna maballin. "Sake yi" a cikin ɓangaren dama na ɓangaren menu don sake yi na'urar, to, duk canje-canjen zasuyi tasiri.

Kamar yadda kake gani, babu wani abu mai wuya a kafa aikin ASUS RT-N12 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Yana da muhimmanci kawai don saita sigogi daidai da umarnin da takardun daga mai bada sabis na Intanit, kazalika ka yi hankali.