Muna yin hoto a Photoshop

Ayyukan gudun gudana suna rinjaye kasuwar kiɗa don shekaru da yawa yanzu, kuma wannan yana da fassarar mahimmanci. Kowane daga cikin waɗannan mafita, duk wanda aka ƙaddara, yana ba masu amfani damar iya bincika kiɗa da kuka fi so, da saurari shi kuma sauke shi. Wadannan ayyuka sun ba da damar, kamar yadda Steve Jobs ya ce, don samun duk waƙar duniya a cikin aljihu. Kusan game da ƙwallon ƙafa na kamfaninsa - aikace-aikacen Apple Music na Android - za mu yi magana a yau.

Personal shawarwari

Halin fasalin duk wani sabis na gudana don sauraron kiɗa shi ne ɓangare na shawarwari na sirri. Kuma a Apple, suna da gaske kuma sun dace da kowane zaɓi na kowane mai amfani, kamar yadda suke dogara akan tarihin sauraron, danna "Kamar" / "Kada ka so", sauyawa, tsallake waƙoƙi da wasu dalilai. Ana buƙatar shawarwarin yau da kullum, amma ƙarar kyauta ba ta da yawa idan aka kwatanta da Spotify da Google Play Music. A ƙarshe, a hanya, ana ba da damar sau da yawa sau ɗaya a rana, la'akari da ranar da kuma wurin da mai amfani.

Duk da haka, yana magana game da shawarwari a cikin Apple Music, ba zai yiwu ba a maimaita duk abubuwan da ke cikin su. A cikin sashe "Ga ku" Zaka iya nemo lissafin waža da kundi na wani rana. Na biyu an raba su cikin kungiyoyi da aka gina bisa ga jihohi na baya. Alal misali, ranar da ta gabata ka saurari Jamie XX, kuma yanzu Apple yana baka damar samun kwarewa da kundin wasan kwaikwayo kamarsa. Hakazalika da nau'ikan kiɗa: saurari wani abu daga madadin - kiyaye wasu kundin kaya na wannan ko wasu alaƙa. Bugu da ƙari, ta hanyar bude shafin kowane ɗan wasan kwaikwayo, a cikin ƙananan yanki za ku ga jerin waɗanda suke aiki a cikin wannan hanya ko kusa.

Lissafin waƙa da tattarawa

Kamar yadda aka ambata a sama, shawarwarin da ke cikin shafin "Ga ku", kunshe da jerin waƙoƙi waɗanda aka sabunta su yau da kullum. A halin yanzu, za a iya rarraba su zuwa kashi biyu - sura ko jinsi da kuma jerin waƙa don takamaiman masu fasaha. Na farko zai iya haɗawa duka shawarwari don wani nau'in / shekara (misali: "Indie hits 2010") da kuma wasu "hodgepodge" (misali: "yanayi na jima'i", dauke da kiɗa wanda ya ƙunshi yanayin da ya dace).

Lissafin waƙa ta masu zane-zane, a gefe guda, za'a iya raba su zuwa ƙananan ƙananan sassa.

  • "... babban abu" a cikin aikin mai yin wasan kwaikwayo;
  • "... daki-daki" - nazari da hankali game da kerawa, kuma ba kawai wadanda waƙoƙin da suka rigaya sun kasance a kunne ba;
  • "... more" - sabon mataki a cikin wasan kwaikwayo, alal misali, waƙoƙi bayan ya canza ma'anar kayan fasaha;
  • "... Sources na Inspiration" - wa] anda suka yi wasan kwaikwayon da kuma abubuwan da suka ha] a da su, wanda za a ce, wani] an wasa ya girma;
  • "A cikin ruhun ..." - masu yin wasan kwaikwayo kamar haka;
  • "... An kira Star" - waƙoƙi tare da halartar mai zane.

Waɗannan su ne ainihin, amma ba kawai ƙananan ƙananan sassa ba. "Masu zane-zanen waƙa", dukansu sun bambanta dangane da abin da kuma lokacin da ka saurari. Ana buɗe kowane ɗayan lissafin waƙa, zaka iya samun wasu kama da shi a matsayin mai zane-zane, kuma a gaba ɗaya cikin jagorancin. Za a iya samun irin wannan sakamakon ta hanyar akwatin bincike ta hanyar zuwa shafi na wani ɗan wasa kuma zaɓi wani nau'i. Lissafin waƙa.

Akwai matakan daban-daban na jerin waƙoƙi - waɗannan su ne jerin waƙoƙin da aka tsara ta wakilan Apple ko masu zaman kansu masu zaman kansu. A cikin sashe mai dacewa na sashe "Review" iya samun "Jerin Lissafin Zaɓi" (alal misali, tare da sabon abu), tattara a ƙarƙashin "Yanayi da Halin", "Lissafin Lissafin 'Yan wasa" (kamar yadda a cikin shawarwari, kawai a cikin girma mai girma). Sauran jerin waƙoƙi na musamman don wasu nau'ikan nau'ikan kiɗa da kuma waɗanda aka tsara su. Hakika, zaka iya ƙirƙirar waƙa ta kanka. Za a iya raba su tare da wasu masu amfani, kamar yadda zaka iya kuma sauraren abin da wasu suka halitta.

Wasan labarai

"New Music" - Sashen aikace-aikacen kiɗa na Apple, inda za ka iya fahimtar duk sababbin kayan. Anan zaka iya samun kundin fayiloli da ƙwararrun mutane kawai, amma har da sabon shirye-shiryen bidiyon, da lissafin waƙoƙi, ciki har da sabbin kayan waƙa. Daga cikin karshen akwai ba kawai na kowa ba "Mafi Sabuwar", amma kuma jerin waƙoƙi tare da sababbin waƙoƙi a cikin wasu nau'ikan kiɗa / ayyukan musamman.

Matsayi da Charts

Don ci gaba da ba da sababbin samfurori kawai ba, amma a cikin al'amuran abin da ke faruwa a kasuwar kiɗa da kuma wanda ko mafi kyawun abu, Apple yana bada masu amfani da yawa a cikin sashe "Shafin Farko". A nan ne mafi kyawun waƙoƙin da ke saurara / sauke / saya mafi yawa kuma mafi yawa, kundin kiɗa (siffofin zabin yanayi), da lissafin waƙoƙi da shirye-shiryen bidiyon da suke da yawancin murya da ra'ayoyi, bi da bi.

Shirye-shiryen bidiyo

A sama, mun ambaci yawan shirye-shiryen bidiyo a wani ɓangare ko wani sashe na Apple Music, kuma a, a cikin aikace-aikacen da suka kasance tare da rikodin sauti.

Ba kowane sabis na gudana ba zai iya yin alfaharin kasancewar wannan abun ciki. Wani zai ce yana da sauƙin kuma ya fi sabawa kallon bidiyon a kan YouTube, kuma wannan gaskiya ne, tun da na'urar bidiyo a nan ba ta da sauƙi, amma a Apple Music wannan ƙari ne, ba babban aikin ba. Duk da haka, ba tare da fasali mai kyau ba - su ne ƙananan.

Abinda ke ciki daga masu fasaha da Apple

Yawancin mawaƙa masu yawa suna nuna waƙoƙi, samfurin da bidiyo na musamman a Apple Music, kuma wasu daga cikinsu basu wuce iyakar sabis ɗin a cikin tambaya ba. Baya ga shirye-shiryen bidiyo don waƙoƙi, zaka iya samun kundin wasan kwaikwayo na wasu masu fasaha, takardun shaida (alal misali, game da ƙirƙirar takamaiman kundi ko shirya don aikin) a cikin aikace-aikacen.

Kwanan nan, Apple yana da hakkoki ga shahararren Amurka da ya nuna "Carpool Karaoke", kawai za ku iya nemo shi a wannan dandalin. Wani kyauta na Apple kyauta ne na shirin aikace-aikacen kwamfuta (irin su X-Factor daga duniya na fasaha), inda masu kida da wakilan kamfanin IT ke taimakawa fara farawa don fassara ra'ayoyin su cikin gaskiya.

Haɗa

Haɗuwa ita ce hanyar sadarwar zamantakewar da aka mayar da hankali ga masu fasaha da magoya baya. Kamar yadda Apple ya shirya, ta amfani da wannan fasali, masu zane da masu sauraro zasu iya sadarwa tare da juna, buga kayan aiki na musamman, labarai, magana game da ayyukansu, ayyukan da suka zo da kuma wasanni masu zuwa.

Haɗuwa ba ta sami shahararrun mashahuran mawaƙa ko magoya baya ba. Duk da haka wannan "sadarwar zamantakewa da tsayinta" yana samuwa a cikin sabis mai gudana a cikin tambaya, yana da wasu masu sauraron, kuma Apple kanta ke tattara yawan waƙoƙi a kan tushe.

Gidan rediyon

Bugu da ƙari ga kundin kiɗa, wakoki, waƙoƙin waƙoƙi, jerin waƙoƙi da zaɓi, Music Apple yana da rediyon kansa. Dangane da sabis ɗin, akwai tashar rediyon mai cikakken ƙwararren Beats 1, wanda yana da ɗaki na ainihi, runduna, shirye-shiryen kansa da nunawa. A hanyar, da yawa masu fasaha "farko" su sababbin kayayyakin kawai rayuwa. Bugu da ƙari, rediyo a cikin gargajiya, fahimta ta al'ada game da wannan sabis, za ka iya samun saitunan rediyo, iri-iri na rediyo a aikace-aikacen Apple, kuma zaka iya sauraron Bits 1 kai tsaye a rikodi.

Music Apple, tare da wasu abubuwa, yana ba da damar masu sauraro su saurare ba kawai ga rediyon su da kuma tarin da aka tsara akan tushe ba, har ma da "kaddamar" gidajen su na rediyo. Idan kana so daya ko wani abun da ke da murya, za ka iya zahiri a cikin wasu nau'i a kan allo na na'urar hannu ta kunna radiyon da aka dogara da shi, wanda kawai za a buga waƙoƙi irin wannan, kuma za ka so su ma.

Kafofin Watsa Labarai da Binciken

A cikin arsenal na Apple streaming sabis akwai da miliyan 45 songs daga masu fasaha daga ko'ina cikin duniya, kuma wannan adadi mai girma yana ci gaba da girma. Duk wani waƙa, kundi, jerin waƙoƙi ko shirin bidiyon da aka gabatar a sararin samaniya na wannan dandamali za'a iya ƙarawa a ɗakin ɗakin karatu don samun damar shiga cikin abun da kake so.

Tabbas, ba koyaushe ba, musamman ma idan yazo da mataki na farko na yin amfani da Apple Music, a jerin jerin waƙoƙin da aka ba da shawarar da za ku iya samun abin da kuke so ku saurari a yanzu. Kawai a irin waɗannan lokuta, kazalika da lokacin da kake son jin wani abu kawai, zaka iya amfani da aikin bincike. Ya isa isa shigar da buƙatar da ake buƙata a cikin akwatin bincike wanda ke iya samun dama daga kowane ɓangare na aikace-aikacen, kuma zaka sami abin da kake sha'awar nan da nan. Don ƙarin saukakawa, ana bincika sakamakon bincike zuwa kungiyoyin - artist, songs, kundi, jerin waƙa.

Caching da saukewa

Ana tsara dukkan ayyuka masu gudana don aiki tare da haɗin Intanit mai amfani, amma idan muna magana ne game da ƙattai na kasuwa aiki ta biyan kuɗi, to, duk wani abun ciki wanda aka gabatar a sararin samaniya za'a iya sauke su don sauraron layi. Duk wani kundi na kiɗa, waƙoƙi daban ko jerin lakabin da kuka ƙaddara a ɗakin ɗakunanku zai iya adanawa zuwa na'urar wayarku kuma ku saurari shi ba tare da jona ba. Lura cewa za'a sauke abun ciki da aka sauke kawai a aikace-aikacen ƙirar, 'yan wasa na uku ba su goyi bayan shi ba.

A cikin saitunan kiɗa na Apple, zaka iya ƙayyade wuri don ajiye fayilolin - ciki ko na waje (katin SD) na ƙwaƙwalwar ajiyar waya ko kwamfutar hannu. A nan za ka iya ƙididdige girman cache, sau ɗaya daga 0 MB zuwa 1 GB. Mun gode da yinwa, wani ɓangare na waƙar da ka saurara a cikin aikace-aikacen ƙarshe an ajiye shi a cikin ƙwaƙwalwar na'urar. Ta, ma, ta shiga cikin sashe "Loaded" kuma akwai har sai an sabunta akwatin.

Biyan kuɗi

Music Apple, kamar dukkan masu gwagwarmaya ta kai tsaye, sabis ne mai gudana. Duk waɗannan dandamali suna aiki daidai da wannan makirci - kowane biyan kuɗi da / ko biyan kuɗi. Siffar da muka yi la'akari yana samar da abubuwa uku:

  • Mutum don 169 rubles / watan;
  • Iyali ga 269 rubles / watan;
  • Makaranta don 75 rubles / watan.

Ƙarin kalmomi don kowane biyan kuɗi za a iya samuwa a kan shafin yanar gizon ko kuma a cikin sashin sashin aikace-aikacen hannu. Farashin kuɗi ne ga Rasha, a wasu ƙasashe kuma zasu iya zama daban.

Kwayoyin cuta

  • Ɗaya daga cikin manyan ɗakunan karatu a kasuwa;
  • Gaskiya shawarwari masu kyau;
  • Samun shirye-shiryen bidiyo, kide-kide da takardun shaida;
  • Musamman bayanai daga masu fasaha, wanda aka buga kawai a cikin tsarin wannan sabis;
  • Sauƙi da sauƙi na amfani, babban gudun;
  • Rukunin Riga.

Abubuwa marasa amfani

  • Ƙarfafaccen haɗuwa da aikace-aikacen tare da Android OS (alal misali, haɗin zuwa jerin waƙoƙi za a iya buɗewa a cikin mai bincike, kuma ba a cikin sakon wayar salula ba na sabis ɗin, baya kuma, button "Listen to Music Music" bazai aiki ba);
  • Raguwa, raguwa, fashewa, har ma a kan na'urori masu linzami;
  • Rashin iya kunna waƙoƙin da suke cikin ƙwaƙwalwar ajiyar na'urar ta hannu;
  • Ga wasu, yana ganin rashin haɗin da ake buƙatar biyan kuɗi.

Kiɗa Apple yana ɗaya daga cikin ƙarami, amma a lokaci ɗaya ɗaya daga cikin manyan ayyuka masu gudana a kasuwa. Sa'idodin saitunan harshe da ya riga ya kasance yana ci gaba, yana cike da ciki ciki har da abun ciki na musamman, kuma aikace-aikacen kanta yana ɗauka da sababbin ayyuka da fasali. Idan har yanzu ba ku sani bace irin sabis ɗin ba, muna bada shawara sosai don gwadawa, musamman idan akwai yiwuwar samun takardar gwajin kyauta na tsawon watanni uku.

Sauke waƙar Apple don kyauta

Sauke sababbin aikace-aikace daga Play Store