Yadda za a canza murya a kan layi

An tsara abubuwan da aka samo a cikin Microsoft Word bisa ga dabi'un tsoho. Bugu da ƙari, za a iya canza su ta kowane lokaci ta hanyar biyan bukatun malami ko abokin ciniki. A cikin wannan labarin, zamu tattauna akan yadda za a yi Magance maras kyau.

Darasi: Yadda za a cire manyan wurare a cikin Kalma

Tabbatacce a cikin Kalma shine nisa tsakanin matanin rubutu da takardun da hagu da / ko gefen takardar takarda, da kuma tsakanin layi da sakin layi (jeri), wanda aka saita ta tsoho a cikin shirin. Wannan shi ne ɗaya daga cikin abubuwan da aka tsara na rubutun, kuma ba tare da wannan yana da wuya, idan ba zai yiwu ba, ya yi yayin aiki tare da takardu. Kamar yadda a cikin shirin daga Microsoft, za ka iya canza yawan rubutu da kuma font, zaka iya canza girman ƙananan ƙarancin ciki. Yadda za a yi wannan, karanta a kasa.

1. Zaɓi rubutun da kake son gyarawa (Ctrl + A).

2. A cikin shafin "Gida" a cikin rukuni "Siffar" Ƙara fadada akwatin maganganu ta danna kan kibiyar da ke cikin ƙananan dama na ƙungiyar.

3. A cikin akwatin maganganu wanda ya bayyana a gabanka, saita a cikin rukuni "Indent" abubuwan da ake bukata, bayan da za ka iya danna "Ok".

Tip: A cikin akwatin maganganu "Siffar" a taga "Samfurin" Zaka iya duba yadda za a canza rubutu idan ka canza wasu sigogi.

4. Matsayi na rubutun a kan takardar zai canja bisa ga siginan ƙaddarar da kuka saka.

Bugu da ƙari, ƙusoshin, za ka iya canza girman jeri na layi a cikin rubutu. Don koyi yadda za a yi haka, karanta labarin da aka ba da mahada a ƙasa.


Darasi: Yadda zaka canza canjin layi a cikin Kalma

Sakamakon jigilar sigina a cikin akwatin maganganu "Siffar"

A hannun dama - da sauya gefen dama na sakin layi don nesa mai amfani;

A hagu - matsawa na gefen hagu na sakin layi zuwa nesa da mai amfani ya ƙayyade;

Musamman - wannan abu ya ba ka damar saita wasu adadin ƙetare don layin farko na sakin layi (sakin layi "Indent" a cikin sashe "Layin farko"). Daga nan za ka iya saita sigogi na ɓoye (abu "Ledge"). Za a iya yin irin waɗannan ayyuka ta yin amfani da mai mulki.

Darasi: Yadda za a kunna layin a cikin Kalma


Ƙarƙashin raɗaɗa
- ta hanyar duba wannan akwati, za ka canza sigogi "Dama" kuma "Hagu" a kan "A waje" kuma "A cikin"wanda ya dace sosai idan an buga a cikin littafin.

Tip: Idan kana so ka ajiye canje-canje a matsayin dabi'u masu tsohuwa, danna danna maɓallin sunan da ke cikin ƙananan ɓangaren taga. "Siffar".

Wannan shi ne duka, domin a yanzu kun san yadda za ku kasance a cikin Word 2010 - 2016, kazalika da a cikin sassa na farko na wannan sashin software. Sakamakon aiki da sakamako mai kyau.