Wani lokaci ana buƙatar mai amfani don tsara fashewar faifai wanda aka shigar da tsarin. A mafi yawan lokuta, ya sanya wasika C. Wannan buƙatar yana iya haɗawa tare da sha'awar shigar da sabon OS, kuma tare da buƙatar gyara kurakuran da suka taso a cikin wannan ƙarar. Bari mu kwatanta yadda ake tsara fayiloli C a kan kwamfutar da ke gudana Windows 7.
Tsarin hanyoyin
Nan da nan dole ne in faɗi cewa ba za ku iya tsara tsarin ɓangaren tsarin ta hanyar tafiyar da PC daga tsarin aiki wanda aka tsara kan kanta ba. Domin yin aikin ƙayyade, kana buƙatar ɗaukar ɗayan hanyoyin da ake biyowa:
- Ta hanyar tsarin aiki daban-daban (idan akwai OS da yawa akan PC);
- Amfani da LiveCD ko LiveUSB;
- Tare da taimakon magungunan shigarwa (flash drive ko disk);
- Ta hanyar haɗin fayilolin tsara zuwa wani kwamfuta.
Ya kamata a tuna da cewa bayan yin aikin tsarawa, za'a share duk bayanin da ke cikin sashe, ciki har da abubuwa na tsarin aiki da fayilolin mai amfani. Saboda haka, kawai idan akwai, kafin yin kwafin ajiya na bangare domin ka iya mayar da bayanai idan ya cancanta.
Na gaba, zamu dubi hanyoyi daban-daban na yin abubuwa, dangane da yanayin.
Hanyar 1: "Duba"
Zaɓin Zaɓin Yanki C tare da taimakon "Duba" Ya dace a cikin dukkan lokuta da aka bayyana a sama, sai dai don saukewa ta hanyar shigarwa ta kwamfyuta ko ƙila USB. Har ila yau, ta al'ada, ba zai yiwu ba don aiwatar da ƙayyadaddun tsari idan kana aiki a yanzu daga tsarin da aka samo a cikin ɓangaren tsari.
- Danna "Fara" kuma je zuwa sashe "Kwamfuta".
- Za a bude "Duba" a cikin zaɓi na zaben. Danna PKM ta hanyar sunan mai suna C. Daga menu mai sauke, zaɓi zaɓi "Tsarin ...".
- Tsarin daidaitaccen tsari ya buɗe. A nan za ku iya canza girman girman ta danna kan jerin sauƙaƙe da aka zaɓa da zaɓin zaɓi da kake so, amma a matsayin mai mulkin, a mafi yawancin lokuta ba'a buƙatar wannan. Zaka kuma iya zaɓar hanyar tsarawa ta hanyar sharewa ko ticking akwati na gaba zuwa "Azumi" (an duba akwati ta tsoho). Zaɓin gaggawar yana ƙaruwa da sauri don tsarawa zuwa mummunar zurfinta. Bayan ƙayyade duk saitunan latsa maɓallin "Fara".
- Tsarin tsarawa za a yi.
Hanyar 2: "Rukunin Layin"
Akwai kuma hanya don tsara wani faifai. C ta hanyar gabatar da umurnin zuwa "Layin Dokar". Wannan zabin ya dace da duk yanayi hudu da aka bayyana a sama. Farawa kawai "Layin umurnin" zai bambanta dangane da zaɓi da aka zaba don shiga.
- Idan ka sauke kwamfutar daga wata OS, ta haɗa HDD da aka tsara zuwa wani PC, ko amfani da LiveCD / USB, to, kana buƙatar gudu "Layin Dokar" a hanya madaidaiciya a madadin mai gudanarwa. Don yin wannan, danna "Fara" kuma je zuwa sashen "Dukan Shirye-shiryen".
- Next, bude babban fayil "Standard".
- Nemi abu "Layin Dokar" kuma danna dama a kan shi (PKM). Daga zaɓuɓɓukan da suka buɗe, zaɓi zaɓin kunnawa tare da ikon gudanarwa.
- A cikin taga da aka nuna "Layin umurnin" ta doke tawagar:
C:
Hakanan zaka iya ƙara waɗannan halayen zuwa wannan umurnin:
- / q - kunna azabar sauri;
- fs: [filesystem] - samar da tsari ga tsarin fayil wanda aka ƙayyade (FAT32, NTFS, FAT).
Alal misali:
C: fs: FAT32 / q
Bayan shigar da umurnin, latsa Shigar.
Hankali! Idan kun haɗa dirar dashi zuwa wani kwamfuta, to, sunayen sassan da ke cikin shi zai canza. Saboda haka, kafin shigar da umurnin, je zuwa "Duba" da kuma duba ainihin sunan girman da kake son tsarawa. Lokacin shigar da umurnin maimakon nau'i "C" Yi amfani da wasika da yake nufin abu da ake so.
- Bayan haka, za'a tsara tsarin tsarawa.
Darasi: Yadda za a bude "Layin Dokokin" a Windows 7
Idan kun yi amfani da na'urar shigarwa ko na'urar Windows flash flash, to wannan hanya za ta kasance daban.
- Bayan da aka ɗora OS ɗin, danna kan batun a cikin taga wanda ya buɗe. "Sake Sake Gida".
- Yanayin dawowa ya buɗe. Danna kan shi a kan abu "Layin Dokar".
- "Layin Dokar" za a kaddamar da shi, a ciki kana buƙatar fitar da umarnin da aka riga aka bayyana a sama, dangane da manufar tsarawa. Dukkan ayyuka na gaba suna kama da juna. A nan, ma, dole ne ku fara gano tsarin tsarin tsarin layi.
Hanyar 3: "Gudanarwar Disk"
Shirya bangare C yiwu ta yin amfani da kayan aiki na Windows "Gudanar da Disk". Abin sani kawai ya kamata a la'akari da cewa wannan zaɓi bai samuwa ba idan kuna amfani da kwakwalwa ta atomatik ko kebul na USB don aiwatar da hanya.
- Danna "Fara" kuma je zuwa "Hanyar sarrafawa".
- Gungura cikin lakabi "Tsaro da Tsaro".
- Danna abu "Gudanarwa".
- Daga lissafin da ya buɗe, zaɓa "Gudanarwar Kwamfuta".
- A gefen hagu na bude harshe, danna kan abu "Gudanar da Disk".
- Za'a bude kayan aikin sarrafa fayil. Nemo wajibi kuma danna kan shi. PKM. Daga zaɓuɓɓukan da suka buɗe, zaɓi "Tsarin ...".
- Wannan zai bude ainihin wannan taga wanda aka bayyana a cikin Hanyar 1. A ciki akwai buƙatar yin irin waɗannan ayyuka kuma danna "Ok".
- Bayan wannan, za a tsara bangare na zaɓa bisa ga fasalin da aka shigar.
Darasi: Kayayyakin Gudanarwar Disk a Windows 7
Hanyar 4: Tsarin a shigarwa
A sama, mun yi magana game da hanyoyin da ke aiki a kusan kowane hali, amma ba a koyaushe suna amfani da lokacin da aka fara tsarin daga kafofin watsawa ba (faifai ko ƙwallon ƙafa). Yanzu za muyi magana game da hanyar, wanda, a akasin wannan, za a iya amfani da shi kawai ta hanyar gujewa PC daga kafofin watsa labarai da aka nuna. Musamman, wannan zaɓi ya dace lokacin shigar da sababbin tsarin aiki.
- Fara kwamfutar daga kafofin watsawa. A cikin taga wanda ya buɗe, zaɓi harshen, tsarin lokaci, da shimfiɗar keyboard, sa'an nan kuma danna "Gaba".
- Wurin shigarwa yana buɗe inda kake buƙatar danna kan maɓallin babban. "Shigar".
- Wani ɓangaren da yarjejeniyar lasisi ya bayyana. A nan ya kamata ka duba akwatin "Na yarda da sharuddan ..." kuma latsa "Gaba".
- Za a bude taga don zaɓar irin shigarwa. Danna kan wani zaɓi "Full shigarwa ...".
- Sa'an nan kuma zaɓin zaɓi na zaɓi zai bude. Ƙaddamar da layin tsarin tsarin da za a tsara kuma danna kan batun "Shirye-shiryen Disk".
- Gashi yana buɗewa, inda a cikin jerin jerin zaɓuɓɓuka daban-daban don magudi da kake son zaɓar "Tsarin".
- A cikin akwatin maganganu wanda ya buɗe, faɗakarwa zai nuna cewa idan kun ci gaba da aiki, za'a share duk bayanan da aka samo a cikin sashe. Tabbatar da ayyukanka ta latsa "Ok".
- Tsarin tsarin ya fara. Bayan an gama, zaka iya ci gaba da sakawa OS ko soke shi dangane da bukatun ku. Amma za a cimma manufar - an tsara nauyin disk.
Akwai hanyoyi da yawa don tsara tsarin layin tsarin. C dangane da kayan aikin da za a fara kwamfutarka da ke hannunka. Amma Tsarin ƙarar da tsarin aiki ke samuwa daga ƙarƙashin OS ɗin ba zai yi aiki ba, ko ta yaya hanya kake amfani da su.