Don jawo hankalin masu sauraro masu zuwa ga ayyukan da aiyuka sukan yi amfani da irin waɗannan tallan tallace-tallace kamar littattafai. Su ne zane-zane a cikin kashi biyu, uku ko ma fiye da sassan. Ana sanya bayani a kan kowane ɓangare: rubutu, mai hoto ko hade.
Ana amfani da littattafai masu yawa ta amfani da software na musamman don aiki tare da kayan buga kamar Microsoft Office Publisher, Scribus, FinePrint, da dai sauransu. Amma akwai wani zaɓi mai sauƙi kuma mai sauƙi - yin amfani da ɗayan ayyukan layin da aka gabatar a kan hanyar sadarwa.
Yadda za a yi ɗan littafin ɗan littafin kan layi
Tabbas, zaku iya ƙirƙirar kasida, flyer ko ɗan littafin ɗan littafin ba tare da wani matsala ba tare da taimakon mai sauƙi na editan shafukan yanar gizo. Wani abu shine cewa ya fi tsayi kuma ba haka dace ba idan kun yi amfani da masu zane-zane na zane-zane na zamani. Shine ƙungiyar kayan aiki na ƙarshe kuma za'ayi la'akari da mu a cikin labarinmu.
Hanyar 1: Canva
Mafi kyawun kayan aikin da zai ba ka dama da sauri ƙirƙirar takardu don bugawa ko wallafa a cikin sadarwar zamantakewa. Godiya ga Canva, baku buƙatar zana duk komai daga fashewa: kawai zaɓi wani layi da kuma gina ɗan littafi ta amfani da abubuwan da aka tsara da kayan da aka tsara.
Canva Online Service
- Don farawa, ƙirƙirar asusu akan shafin. Da farko zaɓi wurin amfani da kayan. Danna maballin "Don kanka (a gida, tare da iyali ko abokai)"idan kuna nufin yin aiki tare da sabis ɗin da kaina.
- Sa'an nan kawai shiga don Canva ta amfani da asusunka na Google, Facebook ko akwatin akwatin gidan waya naka.
- A cikin ɓangare na asusun sirri "Duk Dabaru" danna maballin "Ƙari".
- Sa'an nan kuma a cikin jerin da ke buɗewa, samo fannin "Abubuwan Kasuwanci" kuma zaɓi samfurin da ake so. A wannan yanayin "Littafin".
- Yanzu zaka iya gina takardun da aka tsara akan ɗayan shimfidar zane wanda aka tsara ko ƙirƙirar sabon abu. Editan kuma yana da babban ɗakin karatu na hotunan hoton, masu rubutun da sauran abubuwa masu zane.
- Don fitar da ɗan littafin ɗan taƙaitaccen zuwa kwamfutarka, fara danna maballin. "Download" a saman mashaya na menu.
- Zaɓi tsari da aka buƙata a cikin akwatin da aka sauke kuma danna "Download" wani lokaci.
Wannan hanya shine manufa don aiki tare da iri iri iri kamar wallafe-wallafe, ƙuƙwalwa, littattafai, ƙididdigan da kuma rubutun. Har ila yau, ya kamata a lura cewa Canva ba kawai a matsayin shafin yanar gizon ba, har ma a matsayin aikace-aikace na hannu don Anroid da iOS tare da cikakken aiki tare.
Hanyar 2: Crello
Sabisu, a yawancin lokuta kamar na baya, kawai a cikin Crello an sanya muhimmancin ɗaukar hoto, wanda za'a yi amfani da shi a layi a baya. Abin farin ciki, baya ga hotuna don cibiyoyin sadarwar jama'a da kuma shafukan yanar gizo na sirri, za ka iya shirya takardun da aka wallafa kamar littafin ɗan littafin ko kwari.
Crello sabis na kan layi
- Mataki na farko shi ne yin rajista akan shafin. Don yin wannan, danna maballin. "Rajista" a saman kusurwar dama na shafin.
- Yi amfani da Google, asusun Facebook ko ƙirƙirar asusun ta shigar da adireshin imel.
- A kan babban shafin na Crello mai amfani, zaɓi zane wanda ya dace da ku, ko kuma saita mahimmancin ɗan littafin ɗan littafin nan na gaba.
- Ƙirƙiri ɗan littafin ɗan littafin a cikin Crello mai layi na layi na kan layi, ta amfani da kayanka da abubuwan da aka zana a shafin. Don sauke littafin da aka gama, danna kan maballin. "Download" a menu na sama a sama.
- Zaɓi tsarin da ake buƙata a cikin taga mai tushe da bayan bayanan gajeren fayil ɗin, za'a adana ɗan littafinku a ƙwaƙwalwar ajiyar kwamfuta.
Kamar yadda muka rigaya ya gani, sabis ɗin yana kama da aikinsa da kuma tsari ga mai tsara zane mai suna Canva. Amma, ba kamar wannan karshen ba, dole ne ka zana kayan grid don ɗan littafin ɗan littafin Crello da kanka.
Duba kuma: Mafi kyawun shirin don ƙirƙirar littattafai
A sakamakon haka, ya kamata a kara da cewa kayan aikin da aka gabatar a cikin labarin su ne na musamman, kyauta kyauta don takardun bugawa. Sauran albarkatun, mafi yawan ayyuka na latsawa, kuma ba ka damar tsara ɗakunan littattafai, amma zaka kawai ba za su iya sauke shirye-shiryen da aka shirya don kwamfutarka ba.